(REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

tusitat1912

Ðề: (REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

Nhờ các bác tư vấn giúp về TV LED
Nhà em mới xây mà cả nhà chỉ có mỗi 1 cái TV LCD cũ để trong phòng của bố mẹ em. Còn phòng của em thì ko có tivi. Vì thế nên em định mua 1 cái Tivi LED mới.
Tiêu chí của em là chất luợng hình ảnh và âm thanh cao, lướt web nhanh, không cần thiết phải có 3D. Em cũng thích xem phim HD nên mình mong muốn TV phải có hình ảnh và âm thanh chất lựong cao. Qua tìm hiểu thì mình nhận thấy 4 TV 40F5500, Sony 42W674, LG 42LA6200, Panasonic TH L42E6V là phù hợp nhất với các tiêu chí trên và quan trọng nhất là phù hợp với cả túi tiền của em nữa. Nhờ các bác tư vấn giúp em nên chọn TV nào? E cám ơn các bác nhiều.
PS: Còn 1 điều nữa là thời gian bảo hành của Samsung và Sony là 2 năm còn LG chỉ có 1 năm thôi thì phải. Các bác đánh giá thế nào về bảo hành của LG?

soihoang533

TIvi nhà mình bị lỗi báo có kết nối thiết bị Video mới mặc dù mình ko cắm gì, ai bị lỗi này và cách khắc phục chỉ giúp với. Thank.

tmn

Member

Bây h có con LG nào cấu hình, kết nối... như con này mà màn hình to hơn (50, 55") ko các bác nhỉ?

tmn

Member

Lâu lâu ko thấy lg update FW cho em này các bác nhỉ

TMQUANG88

Chào các bạn. Mình sắm em 42LM5800. Thông số thấy con này bắt được đài KTS, thằng bạn cũng dùng angten thường bắt được 24 đài kts FREE, nhà mình thì không có ăngten mà xài cáp chỉ bắt được các đài Analog. Giờ mình muốn đấu 2 dây: 1từ ăngten vào, 1 từ cáp vào đầu chia 1 thành 2 (dùng ngược lại nhập 2 thành 1) để gắn vào tivi. MÌnh muốn hỏi để không phải mua cái Angten về rôi vất.....
Có bác nào đã thử vậy chưa? Nếu thử rồi cho xin ý kiến.....Rất cảm ơn.

tmn

Member
Ðề: Re: (REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

Chào các bạn. Mình sắm em 42LM5800. Thông số thấy con này bắt được đài KTS, thằng bạn cũng dùng angten thường bắt được 24 đài kts FREE, nhà mình thì không có ăngten mà xài cáp chỉ bắt được các đài Analog. Giờ mình muốn đấu 2 dây: 1từ ăngten vào, 1 từ cáp vào đầu chia 1 thành 2 (dùng ngược lại nhập 2 thành 1) để gắn vào tivi. MÌnh muốn hỏi để không phải mua cái Angten về rôi vất.....
Có bác nào đã thử vậy chưa? Nếu thử rồi cho xin ý kiến.....Rất cảm ơn.

Bác thử đấu qua 1 cái swich (công tắc) thử xem

tmn

Member

Giờ muốn nâng cấp em này thì nên tìm mua loại nào các bác nhỉ, giờ tìm ra em nào có full cổng kết nối mà tầm tiền này quá khó

xuanthuit

Mọi người cho mình hỏi là mình có thể chuyển âm thanh từ cổng 3.5 từ máy tính sang cổng âm thanh AV đuợc không ạ ?

MrP2N

Em đang mơ ước có môt cái như này xem đá bóng

ahatuananh

Well-Known Member

Mọi người cho mình hỏi là mình có thể chuyển âm thanh từ cổng 3.5 từ máy tính sang cổng âm thanh AV đuợc không ạ ?

Được, ra chợ trời (nếu ở HN) hoặc các hàng sửa chữa điện tử hỏi là có ngay (Dây audio 1 đầu jack 3.5, 1 đầu là 2 jack bông sen)

Bên trên