[Review] Em vừa mới lắp VCTV HD

Ðề: [Review] Em vừa mới lắp VCTV HD

Em xin hỏi là em tự mua đầu thu VTVcab về rồi tự lắp có được không vậy

juventino

Re: Ðề: [Review] Em vừa mới lắp VCTV HD

Em xin hỏi là em tự mua đầu thu VTVcab về rồi tự lắp có được không vậy

Muốn mua đầu thu hàng công ty thì phải có hợp đồng thuê báo Truyền hình cáp bác ạ. Còn được ai cho tặng, biếu,... thì mất 3 phút là xem ngon thôi :-j

Em nói thật là nhà e vs nhà hàng xóm dùng chung tín hiệu. Sợ bọn kĩ thuật về lắp xong lại phát hiện ra chia lậu thì có mà...xong

ngoctu2109

Chả là Sáng nay e vừa ăn mỳ tôm vừa xem quảng cáo trước khi đi làm, thấy VCTV quảng cáo giảm đầu thu HD còn 490.000/bộ, vụ này có vẻ ngon các bác nhỉ. Em có con SS 40’’ mà chưa dùng thử truyền hình HD bao giờ, xem bóng đá ức chế lắm các bác ạ. Nếu trước kia đầu thu 1.590.000 thì hơi ngại nhưng giờ còn 490.000 cũng nên thử các bác nhỉ? Mà nghe nói từ 1/6 thằng VTV3 cũng chính thức phát HD luôn?
Các bác cho e hỏi đầu HD mới này là đầu gì, chất lượng ra làm răng? nhà e là khu chung cư ko biết tín hiệu cab lắp HD có đc không? e xin cảm ơn các bác

Em nói thật là nhà e vs nhà hàng xóm dùng chung tín hiệu. Sợ bọn kĩ thuật về lắp xong lại phát hiện ra chia lậu thì có mà...xong

thì rút cáp nhà hàng xóm ra lắp KTS xong rùi thì chia lại, cơ mà nhà bác xài bộ chia hay bộ khuếch đại vậy tính chia cho hàng xóm dùng nhưng ko biết làm sao

gis123

Member

Thì nhờ thằng hàng xóm đứng tên cho rùi bác lấy đầu thu vìa...

culacvang

Well-Known Member
nhìn chung là chất lượng, nội dung kênh vẫn ko hay lắm...
có bác nào đang xài internet của vtvcab ko vậy...

hp1422

Hôm nay e thấy nó Quảng cáo 490k đầu thu, rồi smart card 200k, thẻ xem 6 tháng 300k, lắp đặt 100k, Cộng với phụ kiện linh tinh nữa, total gần 1200k, e đăng ký lắp xem thế nào. E đang dùng Bộ chia có mấy chục k để chia ra các TV, như thế cái HD này dùng Bộ chia đểu đểu có ảnh hưởng gì ko nhỉ? Bác nào có kinh nghiệm vụ này chỉ bảo với!!!

Chả là Sáng nay e vừa ăn mỳ tôm vừa xem quảng cáo trước khi đi làm, thấy VCTV quảng cáo giảm đầu thu HD còn 490.000/bộ, vụ này có vẻ ngon các bác nhỉ. Em có con SS 40’’ mà chưa dùng thử truyền hình HD bao giờ, xem bóng đá ức chế lắm các bác ạ. Nếu trước kia đầu thu 1.590.000 thì hơi ngại nhưng giờ còn 490.000 cũng nên thử các bác nhỉ? Mà nghe nói từ 1/6 thằng VTV3 cũng chính thức phát HD luôn?
Các bác cho e hỏi đầu HD mới này là đầu gì, chất lượng ra làm răng? nhà e là khu chung cư ko biết tín hiệu cab lắp HD có đc không? e xin cảm ơn các bác

Giá cũng rẻ mà bác tậu luôn đi, danh sách kênh trên VTVcab.vn

thang990

Active Member
Ðề: Re: [Review] Em vừa mới lắp VCTV HD

nhìn chung là chất lượng, nội dung kênh vẫn ko hay lắm...
có bác nào đang xài internet của vtvcab ko vậy...

Thế bác còn muốn những kênh gì nữa vậy,chủ yếu em xem mấy kênh HD nước ngoài và thêm vào là SCTV2, thethao tv bongda tv HD SCTV thể thao HD ... hết ;). Nói chung em thấy nó nhiều kênh và phù hợp nhu cầu của em là ok :D

prokun

Member

Hôm nay e thấy nó Quảng cáo 490k đầu thu, rồi smart card 200k, thẻ xem 6 tháng 300k, lắp đặt 100k, Cộng với phụ kiện linh tinh nữa, total gần 1200k, e đăng ký lắp xem thế nào. E đang dùng Bộ chia có mấy chục k để chia ra các TV, như thế cái HD này dùng Bộ chia đểu đểu có ảnh hưởng gì ko nhỉ? Bác nào có kinh nghiệm vụ này chỉ bảo với!!!

Em nghĩ chất lượng giống nhau thôi bác à. Nếu bác dùng bộ chia thì bác lên mua thêm cái khuếch đại tín hiệu cho chắc hi

johnak

Member

Em chỉ có một lý do duy nhất không dùng chú VCTV HD (tức VTVCab mới) đó là chúng nó mập mờ. Em gọi tổng đài nó nói tổng thể đang khuyến mãi với 990.000vnd ta có 1 đầu HD, một thẻ smart và thẻ thuê bao 6 tháng 300k. Nhưng chú VTVcab HD này hoạt động theo kiểu: Dùng tín hiệu cáp VCTV, cắm vào đầu thu HD (Đang KM 490k) và ra TV. Như thế với thuê bao chưa có cáp VCTV thì các bác cần phải lắp cáp vctv, rồi trả thêm 990k để có mớ trên. Tính một các đơn giản theo thuê bao tháng thì: 160.000vnd/tháng trong đó 110.000vnd cho vctv và 50.000vnd cho VTVcab HD.

Nghe đến đây thôi là em bye nó luôn.

thang990

Active Member

Thì tất nhiên là phải thế rồi,đây là truyền tín hiệu qua cáp đồng trục để đến được tivi nhà bác chứ có phải là lấy chảo thu từ vệ tinh xuống đâu,phải có đường truyền gốc thì mới ra đầu HD được chứ, còn việc phải đóng cáp analog bình thường là đương nhiên rồi,cũng là một cách để nó quản lý thuê bao. Với lại chẳng may tín hiệu đầu HD mất bác còn có cáp analog mà xem chứ. Cái này thì em thấy hợp lý chứ chẳng có gì mập mờ. Từ trước đến h bác vẫn phải đóng 110k/tháng để có cáp đấy thôi,nay thêm 50k mà xem được một đống kênh HD xịn cộng HD up thì em thấy hợp lý hơn rất nhiều là dùng K+ và VTC. Nói chung mưa gió bão bùng nhà em chưa bị mất tín hiệu bao giờ ;)

culacvang

Well-Known Member
mình thì vẫn đang dùng SD thôi..chừng nào cái gói K+ rẻ hơn 1 chút thì mới lắp để xem ngoại hạng anh...còn gói HD thì ko cần thiết lắm...ở nhà chỉ toàn bố mẹ thik xem kênh Phim việt, mà kênh này ko có HD

2lua

Member

Thì tất nhiên là phải thế rồi,đây là truyền tín hiệu qua cáp đồng trục để đến được tivi nhà bác chứ có phải là lấy chảo thu từ vệ tinh xuống đâu,phải có đường truyền gốc thì mới ra đầu HD được chứ, còn việc phải đóng cáp analog bình thường là đương nhiên rồi,cũng là một cách để nó quản lý thuê bao. Với lại chẳng may tín hiệu đầu HD mất bác còn có cáp analog mà xem chứ. Cái này thì em thấy hợp lý chứ chẳng có gì mập mờ. Từ trước đến h bác vẫn phải đóng 110k/tháng để có cáp đấy thôi,nay thêm 50k mà xem được một đống kênh HD xịn cộng HD up thì em thấy hợp lý hơn rất nhiều là dùng K+ và VTC. Nói chung mưa gió bão bùng nhà em chưa bị mất tín hiệu bao giờ ;)

Nhiều bác vẫn ko hiểu thế nào là mập mờ nhỉ? liệu tiếng việt của bác có vấn đề chăng? đọc chán chê trên trang chủ chỉ có mỗi chữ thuê bao HD 50k, ko hề đả động đến 110k thuê đường truyền, đấy là mập mờ đấy bác ạ. Còn nó hợp lý hay ko thì tùy mỗi người suy nghĩ.

johnak

Member

Nhà tôi chưa mất đồng nào cho VCTV đâu đồng chí ạ, chả có 110k/tháng nào cho VCTV cả. Nó mà nói từ đầu là như thế thì tôi chả tìm hiểu thêm làm gì. 160k/tháng là tiệm cận K+, chưa tính nó nói gói thêm 2 kênh K+1 và K+NS là 150k/tháng đồng chí nào ko biết mất thêm 110k/tháng cho cáp là 260k/tháng đấy, sang mịa K+ chơi gói HD+ cho rồi (12 tháng 1 tháng 270k) mà HD xịn nhất VN

culacvang

Well-Known Member

Nhà tôi chưa mất đồng nào cho VCTV đâu đồng chí ạ, chả có 110k/tháng nào cho VCTV cả. Nó mà nói từ đầu là như thế thì tôi chả tìm hiểu thêm làm gì. 160k/tháng là tiệm cận K+, chưa tính nó nói gói thêm 2 kênh K+1 và K+NS là 150k/tháng đồng chí nào ko biết mất thêm 110k/tháng cho cáp là 260k/tháng đấy, sang mịa K+ chơi gói HD+ cho rồi (12 tháng 1 tháng 270k) mà HD xịn nhất VN

vậy bác chắc toàn xem đầu KTS thôi nhỉ...mức giá 110k xem SD là chấp nhận đc rồi...nếu ko muốn thì chỉ có xem ăng ten cho rẻ..còn HD ko lắp có ai bắt đâu...

kai_ga

Member

Bạn có iên hệ với bác Điêu trên box để nghe hướng dẫn về ưu nhược điểm của dich vụ Kplus cũng như hướng dẫn đăng ký. Còn đây đang bàn về dịch vụ HD của VTV cable, bạn không nên so sánh với dịch vụ khác. Xin lỗi, nếu mình nói không đúng 3:-O
P/s : chúc mừng bác Điêu tìm được khách hàng tiềm năng :D

shino189

Member
Những cái như VTVcab (hoặc SCTV,HCaTv,HTVC) thì HD không dùng chảo, không bị ảnh hưởng thời tiết, 1 TV xem SD-HD, nhà có nhiều TV thì các TV còn lại vẫn xem được analog :)
Còn truyền hình vệ tinh như K+,AVG(DTH),VTC bão to là khỏi xem, chia ra nhiều TV thì chỉ xem 1 chương trình đầu đang bật ( tất nhiên k tính đến mấy bác có điều kiện thì đăng kí đầu thu nữa ;)) )

// Nói chung là mỗi dịch vụ có ưu nhược riêng, như thế nào thì trong box này nhiều review lắm rồi, ai cảm thấy dịch vụ nào hợp với nhu cầu & túi tiền của mình thì dùng thôi :)

// Mà tiện mấy bác cho em hỏi đầu Kaon của VTVcab và đầu SFA700 của SCTV, thằng nào ổn hơn vậy ? :D

Bên trên