[Review] Em vừa mới lắp VCTV HD

2lua

Member
Ðề: [Review] Em vừa mới lắp VCTV HD

Em xem trên vtvcab thì mới có 14 kênh HD, sao cái công văn kia nổ kinh thế nhỉ? tận gần 30 kênh =))

ajiang

Member

hix, đầu thu giảm giá còn vài trăm nghìn, chắc do SCTV cạnh tranh. Tháng trước thấy có mấy đ/c kéo cáp trục vào khu nhà mình, hỏi thì bảo là mạng truyền hình cáp mới của SCTV, vậy là SCTV đã bắt đầu phủ khắp Hà Nội. Giá mà kéo cáp trước đó tầm 2 tháng có phải mình đăng ký luôn không, kênh HD nhiều hơn, đầu thu rẻ. Lúc mua đầu HD của VCTV em mua thẻ 3 tháng giờ hết hạn chả muốn mua thêm vì chất lượng chả thấy ổn định chút nào (kênh HD thì ít, thỉnh thoảng lại chập chờn, kênh SD chất lượng chả khá hơn analog)

Chỉnh sửa lần cuối:

ngocsonpt

Member

Thế là mất toi hơn 1 triệu mình vừa lắp đầu HD chưa đầy 1 tháng hu.hu...

gis123

Member

Sao VTVcab ko có StarSports HD nhỉ. Australian Open và Wimbledon có trên đấy

dhpaul

Well-Known Member

Trong gia đình Fox Sports hiện nay nó chỉ thông báo có Fox Sport Plus là HD còn Fox Sport với STAR Sports chỉ là SD, đào đâu ra STAR Sports HD =))
Còn trường hợp STAR Sports HD nhưng kéo dãn hay upscale gì gì đó thì em không biết =))

Trong gia đình Fox Sports hiện nay nó chỉ thông báo có Fox Sport Plus là HD còn Fox Sport với STAR Sports chỉ là SD, đào đâu ra STAR Sports HD =))
Còn trường hợp STAR Sports HD nhưng kéo dãn hay upscale gì gì đó thì em không biết =))

StarSport HD chuẩn chứ có upsacle gì đâu!!!

gis123

Member

StarSport HD chuẩn chứ có upsacle gì đâu!!!
Mình quên không hỏi là StarSport HD sẽ có trong VTVcab không nhỉ. Lâu nay gần như không xem kênh này nhưng thỉnh thoảng được cái nó cũng chiếu FA cup và quần vợt

Mình quên không hỏi là StarSport HD sẽ có trong VTVcab không nhỉ. Lâu nay gần như không xem kênh này nhưng thỉnh thoảng được cái nó cũng chiếu FA cup và quần vợt
Cái này thì mình chịu, hình như kênh này có trên dịch vụ trả tiền của DISH TV và Astro Malaysia

Đã tìm đỏ cả mắt mà ko ra kênh STAR Sports HD đâu cả.

STAR Sports – Wikipedia tiếng Việt

Trong list kênh của fox cũng ko có kênh này :-?? Bác nào biết thông tin về cái kênh này thì chỉ giáo :|
Fox International Channels - Wikipedia, the free encyclopedia

http://www.rdi-board.com/threads/113541-Dishtv-Added-Star-Sports-HD-channel
Không yêu đừng nói lời cay đắng!

thang990

Active Member

Sáng nay bật đầu thu lên thấy nó chạy lại sắp xếp kênh và đã thêm một số kênh như Disney Junior, Cartoon network HD ( cái này không rõ là thật hay up ? ) , Discovery World HD, HTVC+ HD HTVC Thuần Việt HD, một số kênh SD của HTV .... Nói chung tổng số là 115 kênh. Riêng 2 kênh K+ tuy mình không đăng ký thì hôm nay thấy nó mở chắc là được thả ? AXN HD thì đã có phụ đề lại sau một số hôm mất phép . Tạm thời hài lòng về dịch vụ,có vẻ nét hơn và đã hết hiện tượng giật vỡ hình :D

minhhuub

Active Member

Nếu có thì chắc là ở đâu đó, còn châu á thì chưa có bất kỳ quốc gia nào có kênh Star sport HD cả vì thế đợi dài dài để đc xem HD kênh đó nhé ;))

Thế bọn Ấn Độ nó nằm ở châu gì vậy :-?, mà ở cái nước này thì ESPN, Star Sport vẫn nắm "hầu hết" các giải thể thao lớn

gis123

Member

Riêng 2 kênh K+ tuy mình không đăng ký thì hôm nay thấy nó mở chắc là được thả ?
K+ h thả chắc để wảng cáo thôi chứ giải ngoại hạng năm nay kết thúc rồi còn đâu!

Mình đang định sắp tới cũng lắp HD luôn. Chắc ko thể tốt hơn đc nữa, mà hay khéo sắp có đợt đầu thu mới nhỉ (giảm giá thanh lý đầu cũ gấp)

dhpaul

Well-Known Member

Thế bọn Ấn Độ nó nằm ở châu gì vậy :-?, mà ở cái nước này thì ESPN, Star Sport vẫn nắm "hầu hết" các giải thể thao lớn

Em nhớ không nhầm thì Ấn Độ vẫn chỉ có ESPN-HD =))
Tóm lại cho bác gis123 hiểu là thế này: Fox Sports hiện nay chỉ có 1 kênh HD chính thức là Fox Sports Plus, tổng hợp các nội dung có thể phát HD được từ Fox Sports và STAR Sports, chưa có STAR Sports HD riêng rẽ. Còn việc ở 1 nơi nào đó có STAR Sports HD rất có thể đó chỉ là upscale.

gis123

Member

Tóm lại cho bác gis123 hiểu là thế này: Fox Sports hiện nay chỉ có 1 kênh HD chính thức là Fox Sports Plus, tổng hợp các nội dung có thể phát HD được từ Fox Sports và STAR Sports, chưa có STAR Sports HD riêng rẽ. Còn việc ở 1 nơi nào đó có STAR Sports HD rất có thể đó chỉ là upscale.
Thanks bác. Hi vọng nó tổng hợp cả FA cup và GrandSlam vào

Bên trên