Đánh giá Review HDTV của VCTV

hero1610

Member
Ðề: Review HDTV của VCTV

VCTV có kênh nào phát Ngoại hạng Anh Thứ 7 theo đúng chuẩn HD không các bác

anhtu229

Member

Cụ nào cho hỏi mình đang có đầu CEC HD dùng thẻ nay mua thẻ VCTV HD về cho vào có dùng được anh này không?

alohahd

sao cái đầu thu hd của vctv đắt quá vậy các bac oi. nên lắp bi zờ hay đợi ra ngoài tết xem có khuyến mãi giảm giá ko. Thằng k+ đang khuyến mãi trọn bộ có 1,1tr kia. còn thằng vctv này những 2,690tr chưa kể linh tinh lên đến 3,090tr như bac nào nói đấy.huhu... "kiếp nghèo mang hận".

3dong

Member

Mười lăm (15) tháng nữa mình sẽ quay lại topic này. Hôm nay, vừa gia hạn VTC HD xong, chỉ có 1,2 T mà xem được 15 tháng, tính ra chỉ có 80.000 VND/tháng mà xem được 8 kênh HD còn gì rẻ bằng.
Mình đã bỏ VTC 1 năm, hôm nay lại gia hạn.... đúng là ngon, bổ, rẻ!

Hoan hô VTC, chúc đại gia đình HD Việt Nam ăn Tết Nhâm Thìn 2012 đầm ấm, vui vẻ và đừng quên thưởng thức các chương trình vui xuân với HD ti vi!

trienchieu12

Mấy kênh bóng đá HD của VCTV toàn là upscale, xem gọi là khá khẩm hơn SD tí chút, hic, phí cả tiền, biết thế lắp của VTC

Connor

Well-Known Member

vctv ra gói hd chính thức chưa nhỉ?

thanhvien500

Em có điều muốn hỏi các bác trước khi quyết định lắp gói SD (em không cần HD) là khi lắp gói SD của VCTV thì hình ảnh trên tivi LED có đẹp được bằng tivi CRT cắm cùng một đầu cáp không ạ? Em hỏi thế vì muốn biết điều kiện sử dụng thực tế nó thế nào, em cũng đã đến 844 la thành xem 2 kênh VTV3 trên gói SD và trên cáp thường để so sánh thì thấy trên SD có đẹp hơn 1 tý (màu tươi hơn chút) nhưng đó là trên 2 cái tivi LCD. Hoặc hình ảnh trên SD có ngang hàng với xem đĩa DVD (giá 12K) trên tivi LED không ạ?

_2012_

KTV làm vậy là đúng kỹ thuật bạn à, có thể khuếch đại của bạn là bộ chia điện, mà dải tần của chia điện kô tới mấy kênh HD, nếu bạn không tin thì có thể thử lấy t/h từ bộ chia điện của bạn cắm vào đầu HD. Còn KTV lắp cho bạn chia j thì mình không chắc, nhưng khi đi lắp KTV sẽ được phát 1 bọ chia 2 của hãng Ziwell của taiwan có dải tần 5-1000HZ để lắp cho KH bộ chia này ko bán ngoài thi trường là hàng rất tốt vì vậy bạn yên tâm. SD là t/h số kô có muỗi bạn nhé, nếu t/h yếu có thể vỡ hình hoặc giật kô xem được, bạn tùy chỉnh hình ảnh trên tivi nhé. còn dò kênh trên trang chủ của VCTV có hướng dẫn dò rô, bạn làm theo sẽ đủ kênh HD :-" có 1 số hiểu biết nói với bạn vậy

Vậy phải bỏ bộ chia điện đang dùng, thay bằng bộ chia Zinwell đó thì mới đáp ứng được dải tần của mấy kênh HD ạ??

121ngoc_son1995

Cho mình hỏi thế này, mình ở HP mới mua con tv 40 inch đang muốn tìm 1 cái hd cho phù hợp :D nhà thì có sẵn VCTV analog rồi nên vẫn muốn chọn VCTV HD hơn, mỗi tội ko biết nó đã có ở HP chưa, với lại có 2 kênh K+ hông (mà nếu có thì ko biết là phí thuê bao có >138k koong nữa)

Ai biết thì chỉ giúp mình với, thanks luôn cho nó nóng (sau đấy còn thanks lại) :D

Cho mình hỏi thế này, mình ở HP mới mua con tv 40 inch đang muốn tìm 1 cái hd cho phù hợp :D nhà thì có sẵn VCTV analog rồi nên vẫn muốn chọn VCTV HD hơn, mỗi tội ko biết nó đã có ở HP chưa, với lại có 2 kênh K+ hông (mà nếu có thì ko biết là phí thuê bao có >138k koong nữa)

Ai biết thì chỉ giúp mình với, thanks luôn cho nó nóng (sau đấy còn thanks lại) :D

Nghe noí ra tết sẽ có 2 kênh của K+ trên hệ thống VCTV-HD

gavacao

Có bác nào biết thời điểm chính xác khi nào thì có 2 kênh K+ trên VCTV HD không? Sốt ruột quá. Kết xem bóng đá, chẳng lẽ giờ lại mắc thêm cả K+. Ngặt nỗi là mình ở chung cư nên khó kiếm chỗ đặt chảo, cứ không thì lắp K+ lâu rồi mắc dù ghét nó nhưng nỗi đam mê thì cứ giày vò

thanhnam1309

Bác đặt chảo ngoài ban công phơi đồ cũng được mà. Nhà em cũng ở chung cư mà. Bác muốn lắp cứ gọi nhân viên đến nó tư vấn cho là ok hết
Có bác nào biết thời điểm chính xác khi nào thì có 2 kênh K+ trên VCTV HD không? Sốt ruột quá. Kết xem bóng đá, chẳng lẽ giờ lại mắc thêm cả K+. Ngặt nỗi là mình ở chung cư nên khó kiếm chỗ đặt chảo, cứ không thì lắp K+ lâu rồi mắc dù ghét nó nhưng nỗi đam mê thì cứ giày vò

Beckham

Bác lắp K+ đi thôi, xem bóng đã miễn chê luôn, toàn HD xem sướng cả mắt
bây giừ xem lại mấy kênh SD chán òm
mình nghĩ chung cư cũng có thế lắp được chảo, không sợ đâu, bây giừ chung cư đầy ra đấy thôi chẳng lẽ nó bó tay hết à

gavacao

Bác lắp K+ đi thôi, xem bóng đã miễn chê luôn, toàn HD xem sướng cả mắt
bây giừ xem lại mấy kênh SD chán òm
mình nghĩ chung cư cũng có thế lắp được chảo, không sợ đâu, bây giừ chung cư đầy ra đấy thôi chẳng lẽ nó bó tay hết à

Mình ở tầng thấp, đã thử ngắm hướng và tọa độ vệ tinh, bị cái nhà khác nó chắn mất rồi bro. Chắc là ko đc
Xem HD của VCTV thì có mỗi kênh ESPN HD, có truyền live cup FA và quần vợt. Chán ghê

tuanchef

Mình ở tầng thấp, đã thử ngắm hướng và tọa độ vệ tinh, bị cái nhà khác nó chắn mất rồi bro. Chắc là ko đc
Xem HD của VCTV thì có mỗi kênh ESPN HD, có truyền live cup FA và quần vợt. Chán ghê

Hôm nay BDTV HD chiếu trận Chelsea- Bolton là HD rồi mà , đỡ chán hơn một tý =D>=D> . Mịa chúng nó đến cuối trận lại SD lòi chắc vẫn thử nghiệm X(X(X(

Chỉnh sửa lần cuối:

gavacao

Hôm nay BDTV HD chiếu trận Chelsea- Bolton là HD rồi mà , đỡ chán hơn một tý =D>=D> . Mịa chúng nó đến cuối trận lại SD lòi chắc vẫn thử nghiệm X(X(X(

Trận Mancity -Blacburn , BongdaTV cũng phát HD xịn rồi (không phải upscale như trước )

Bên trên