Đánh giá Review HDTV của VCTV

ngocsonpt

Member
Ðề: Review HDTV của VCTV

Các bác cho hỏi hdtv của vctv đã triển khai ở các tỉnh chưa ? Mình ở Phú thọ ai biết thông tin chỉ giùm.

nplong

Sau gần một tuần đợi thì hôm nay VCTV cũng đã lắp cho mình STB HD VCTV. Chất lượng nói chung ổn, duy chuyển kenh có vẻ chậm như MyTV. Kênh HD tương đối phong phú và xịn, trừ một số kênh upscale như Bong da, thể thao... tuy nhiên không hiểu có bác nào mới lắp không, họ đưa cho cái STB kiểu mới, không giống trên website. Model HD-C30CX có vẻ ít chức năng hơn, không có ghi ra USB. Model này bên CEC cũng dùng

ikaman

Nhà mình cũng mới lắp sáng nay sau khi đặt hàng đến cả chục ngày! Cái đầu thu C30CX trông có vẻ củ chuối hơn cái trên trang củ của VCTV. :D
Cảm nhận là chuyển kênh chậm, mất 2-3s. :( Nói chung là các kênh HD khá đẹp, SD thì vẫn thế. Hai kênh Bóng đá TV và Thể thao TV vẫn SD chứ nào có phải HD đâu, cái bọn nhad đài quảng cáo bố láo vãi.
Tạm thời em chỉ biết thế, tối về mò mẫm thêm.

Chỉnh sửa lần cuối:

FredRodSpears

Em thì vừa mới bắt cái K+HD xong, xem sướng vãi :p Tối cổ vũ M.U thì còn gì bằng

ongrua

Hôm nay BDTV HD chiếu trận Chelsea- Bolton là HD rồi mà , đỡ chán hơn một tý =D>=D> . Mịa chúng nó đến cuối trận lại SD lòi chắc vẫn thử nghiệm X(X(X(

Đúng là dạo này bóng đá Anh được phát chuẩn HD trên BĐTV rồi, đến lúc bình luận lại lòi ra SD. Mà để phát được HD chuẩn các cụ nhà đài ta phải cắt đi một vế âm thanh cuả kênh này (bố khỉ làm hôm nọ mình tưởng dây loa nhà mình bị đứt), chắc để đủ băng thông. Chán cái kỹ thuật của Việt Nam thật.

thaotienvinhan

Active Member

Đúng là dạo này bóng đá Anh được phát chuẩn HD trên BĐTV rồi, đến lúc bình luận lại lòi ra SD. Mà để phát được HD chuẩn các cụ nhà đài ta phải cắt đi một vế âm thanh cuả kênh này (bố khỉ làm hôm nọ mình tưởng dây loa nhà mình bị đứt), chắc để đủ băng thông. Chán cái kỹ thuật của Việt Nam thật.

Vậy thì củng mất hay rồi bác nhỉ!

dunggiang

Member

Ko biết chất lượng VCTV đã cải thiện được chưa ? em đang muốn lắp HD mà ko biết nên chọn VTC HD hay K+ và VCTV HD, theo kinh phí thì đầu tư VCTV HD tạm ổn

enghoang

Member

Như vậy khi lắp thêm VCTV HD thì phải đóng thêm 50k/tháng phải không các bác? tức là 88k+50k = 138k/tháng.

dunggiang

Member

Tưởng hôm nay em được xem HDTV của VCTV nào ngờ mấy bố lắp đặt bên đó hẹn vớ vẩn quá, báo sáng qua lắp đợi dài cổ rồi lại báo chiều, đến gần 5h chiều có ông gọi điện nói sorry vì ko bố trí kịp người lắp hẹn sáng mai, em bực mình nói nếu hôm nay ko lắp thì cancel khỏi lắp luôn , cuối cùng mấy bố cho 2 cậu thợ đến đo đo gì đó báo tín hiệu nhà anh yếu, để 1 đến 2 ngày nữa em đến lắp cho. Bó tay

gis123

Member

Mua đầu về mà tự lắp thôi. Mình thấy trên trang vctv.vn có hướng dẫn cũng đơn giản muh

trienchieu12

Sáng nay lên VCTV mua thẻ gia hạn HD, mấy chú kTV đã có 2 kênh K+ và K+NS, nhưng có 2 loại :loại SD thì 130k/tháng, HD thì 160k, hơi chát. Nếu dùng thì tính ra mỗi tháng mất toi gần 300k.

thang990

Active Member

Bác mua ở đâu thế,sao mình gọi điện thì nó bảo chưa biết gì về thông tin có thẻ của 2 kênh K+ và K+NS nhỉ

trienchieu12

Bác mua ở đâu thế,sao mình gọi điện thì nó bảo chưa biết gì về thông tin có thẻ của 2 kênh K+ và K+NS nhỉ

Em qua chỗ 44 Giáp Nhất, nghe mấy chú KTV nói vậy thôi nhưng mà thẻ thì chưa có, bảo là mấy hôm nữa mới có. CN này lại phải MU đá bằng sopcast rồi.

trangn

Em qua chỗ 44 Giáp Nhất, nghe mấy chú KTV nói vậy thôi nhưng mà thẻ thì chưa có, bảo là mấy hôm nữa mới có. CN này lại phải MU đá bằng sopcast rồi.

Em gọi thử tổng đài nó bảo 15/4 bán 2 kênh K+ chẳng hiểu có đúng kg nữa. Thôi chờ vậy xem giá cả ntn nữa.

hminh2005

Member

Về thu phí thì cáp vẫn thu theo hóa đơn như bình thường (88K/thang) còn HD thì do nạp qua thẻ nên phải đóng 1 lần, khi nào hết thì nạp thêm thẻ thôi.

hminh2005

Member

Moi cái này lên để anh em dùng VCTV cho review về chất lượng và dịch vụ. 4rum toàn thấy nói về mấy thằng mới khuyến mãi

trangn

Moi cái này lên để anh em dùng VCTV cho review về chất lượng và dịch vụ. 4rum toàn thấy nói về mấy thằng mới khuyến mãi

Nhà em đã dùng thử HD của VCTV cảm nhận chung là tín hiệu tốt. Mấy hôm nay còn thấy quảng cáo là phát EURO HD ở mấy kênh VCTV nữa. Nếu HD xịn như mấy kênh HBO, StarMovies thì coi cũng đã mắt

Bên trên