[Review] HiMedia Q10IV - Android HD Box - Cấu Hình Khủng, Công Nghệ Cao Full 3D ISO, 3K, DTS HD, USB

vinhpapa

Member
Ðề: Re: Ðề: [Review] HiMedia Q10IV - Android HD Box - Cấu Hình Khủng, Công Nghệ Cao Full 3D ISO, 3K, DTS HD, USB 3.0.. Chuẩn Android box 2015

Đúng là mua là ko hối hận , gắn ổ cứng , xem HD 3D ISO ,,,,,... tặng acc xem phim online 1 năm nữa
Q10 II đã đỉnh rùi
Chưa được tặng account bác Huy ơi. Con này dùng với tay cầm chơi game nào ok nhỉ?

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: [Review] HiMedia Q10IV - Android HD Box - Cấu Hình Khủng, Công Nghệ Cao Full 3D ISO, 3K, DTS HD, USB 3.0.. Chuẩn Android box 2015

Chưa được tặng account bác Huy ơi. Con này dùng với tay cầm chơi game nào ok nhỉ?

Nhắn tin PM sô dt cho e nha : HUY -0903 533 985

Re: Ðề: Re: Ðề: [Review] HiMedia Q10IV - Android HD Box - Cấu Hình Khủng, Công Nghệ Cao Full 3D ISO, 3K, DTS HD, USB 3.0.. Chuẩn Android box 2015

Dùng tay game G01 bác nhé.
Có clip demo chơi game trên Q10 IV của bác EoloHD nhé bác.
http://himediatech.vn/ung-dung-ky-thuat/tong-hop-video-demo-choi-game-tren-himedia-q10-iv.html

[video=youtube_share;H0GXziriC7A]http://youtu.be/H0GXziriC7A[/video]

vinhpapa

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Review] HiMedia Q10IV - Android HD Box - Cấu Hình Khủng, Công Nghệ Cao Full 3D ISO, 3K, DTS HD, USB 3.0.. Chuẩn Android box 2015

Dùng tay game G01 bác nhé.
Có clip demo chơi game trên Q10 IV của bác EoloHD nhé bác.
http://himediatech.vn/ung-dung-ky-thuat/tong-hop-video-demo-choi-game-tren-himedia-q10-iv.html

[video=youtube_share;H0GXziriC7A]http://youtu.be/H0GXziriC7A[/video]

kết nối với Android Box qua receiver hả bác? Tiếc là Q10IV không có bluetooth

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Review] HiMedia Q10IV - Android HD Box - Cấu Hình Khủng, Công Nghệ Cao Full 3D ISO, 3K, DTS HD, USB 3.0.. Chuẩn Android box 2015

kết nối với Android Box qua receiver hả bác? Tiếc là Q10IV không có bluetooth

Kết nối qua receiver bác nhé.
Bác tham khảo loại gamepad G01 nhé.

aadung77

Ðề: [Review] HiMedia Q10IV - Android HD Box - Cấu Hình Khủng, Công Nghệ Cao Full 3D ISO, 3K, DTS HD, USB 3.0.. Chuẩn Android box 2015

K dùng file root của Q5 để root cho Q10 đâu bác ah,
các bác có file root của Q10IV chưa?

vinhpapa

Member
Ðề: [Review] HiMedia Q10IV - Android HD Box - Cấu Hình Khủng, Công Nghệ Cao Full 3D ISO, 3K, DTS HD, USB 3.0.. Chuẩn Android box 2015

Không root thì có map phím cho gamepad dc ko các bác?

Android box nay co tich hop xem tv online k ban (dai vn trong nuoc va hai ngoai)? Hay phai cai dat phan app tren android? Thanks

supportitvplus

Android box nay co tich hop xem tv online k ban (dai vn trong nuoc va hai ngoai)? Hay phai cai dat phan app tren android? Thanks
Cài thêm các app trên playstore về là xem ngon mà bác. Hđh android thì quá đa dạng rồi còn gì ạ...

meocon

Well-Known Member

himedia có sẵn app tv của trung :)
CÀi thêm app VN : MỷTV , VinaTV , viettvmobie , fpt play là ok

open0

Well-Known Member

Bác chủ thớt biết em này giải mã Audio được đến bao nhiêu Khz/bit? 44.1 Khz/16 bit, hay 96Khz/24 bit hay hơn nữa?

itvplus

Active Member

Bác chủ thớt biết em này giải mã Audio được đến bao nhiêu Khz/bit? 44.1 Khz/16 bit, hay 96Khz/24 bit hay hơn nữa?
bác hỏi khó quá nhỉ, em cũng k rành nữa.
hnao bác rảnh qua bên em làm chén nước rùi test luôn và dậy em thêm mấy thứ đó đc k bác :)

pes

Mình vừa mua Himedia Q10IV, bạn itvplus cho mình hỏi làm thế nào để copy phim từ laptop vào HDD gắn trong (mà không phải tháo HDD ra) với. Mình thấy có cổng USB 3.0 đằng sau lưng nhưng chẳng có phụ kiện gì đi kèm để kết nối.

supportitvplus

Mình vừa mua Himedia Q10IV, bạn itvplus cho mình hỏi làm thế nào để copy phim từ laptop vào HDD gắn trong (mà không phải tháo HDD ra) với. Mình thấy có cổng USB 3.0 đằng sau lưng nhưng chẳng có phụ kiện gì đi kèm để kết nối.
Cái đó bác phải mua cái dây bác ạ, phụ kiện theo box nó không có đâu, bác ra cửa hàng máy tính mua thì cũng rẻ mà.

pucini

Bác itvplus cho e hỏi là cái đầu Q10iv thứ 2(mua của itvplus) của e lại bị lỗi nguồn, bật lên đc 3s là tắt thì như thế nào. Do phần mềm hay lỗi của đầu để e còn liệu

meocon

Well-Known Member

USB 3.0 slave , dây àny bán riêng ,đầu phát ko kèm theo .
A cần thì alo e nha

SeCrEt_BoY

Member

Bác itvplus cho e hỏi là cái đầu Q10iv thứ 2(mua của itvplus) của e lại bị lỗi nguồn, bật lên đc 3s là tắt thì như thế nào. Do phần mềm hay lỗi của đầu để e còn liệu

Ôi!!! Đã tìm thấy người có cùng cái lỗi ấy!!!
Lần đầu mua mình về dùng được gần 3 ngày ổn định chả bị gì thì bị tình trạng Bật Power lên thì nó sáng lên xong 2s sau lại trở về màu đỏ. Đem ra cửa hàng mua thì bên đấy cho đợi 8 ngày vì hết hàng Q10 IV (bực bội lắm mà đang cần 1 em nên thôi đợi 1 tí cũng đáng). 8 ngày sau lên cửa hàng thì bên đấy người ta bảo là do Firmware và đã up lên 1.0.7 chạy ngon lành. Mình thì mình mừng rồi vì nếu bị FW thì lấy đầu cũ về cũng chẳng sao. Test tại chỗ OK -> về nhà xem Big Hero 6 OK -> tắt máy đi uống cafe -> tối 9h về hí hửng mở em nó lên chiến vài tập series Stargate: Atlantis thì tèn tèn lại bị Bật Power lên 2s sau thành màu đỏ. Tức điên cả người!!!!!!!!!!!! Tự rủa thầm là: "Bà nó biết thế xem trên PC còn đỡ phiền, đỡ bực bội hơn...."
Google tè le hết cuối cùng qua đây thấy có bạn pucini cũng bị tình trạng giống mình thì mừng quá đi!!!!

vinhpapa

Member

FW 1.07 có gì mới ko các bác?

chotuivo

Không đâu bác ơi nếu muốn 96Khz/24 bit bác phải xài giải mã rời (DAC) chỉ có Dune base 3d hay popcorn a410 mới giải mã 24 bit
http://http://hdplus.vn/popcorn/popcorn-hour-a410.html

itvplus

Active Member

FW 1.07 có gì mới ko các bác?

Hiện tại đã có firmware mới nhất 1.0.7 trên HiMedia - Android HD Box Số 1 Thế Giới - Đẳng Cấp Của Sự Hoàn Hảo, tuy nhiên các bác chờ thêm thời gian nữa sẽ có thêm nhiều điểm mới về ứng dụng trong firmware tới nhé. Thanks mọi người!

Bên trên