Review - Hướng dẫn xem phim 3d trên tivi 3d Sony

Ðề: Review - Hướng dẫn xem phim 3d trên tivi 3d Sony

Không có TV 3d có xem được 3D ko bác. Ý e là nếu có 1 con pana 50v20v nếu xem bằng HTPC dùng phần mềm xem 3d có xem được ko vậy

crazyboy1304

Moderator

Bạn chỉ xem được bằng kính 2 màu qua phần mềm stereoscopic player. Chất lượng rất hạn chế.

Parasuco

Hà Nội copy hay mua đĩa mấy phim khoa học quay dưới đại dương dạng 3 D thì mua ở đâu nhỉ anh em ? Đang muốn tìm ít phim về xem . Có tivi 3d rồi có bắt buộc phải mua đầu Blu-ray không nhỉ hay vẫn có đĩa xem cho đầu DVD thường ? Hôm trước mua 01 đĩa Avarta trên Hàng Bạc về bật bằng đầu DVD thường , tivi chọn chế độ 3D song song nhìn ảnh lên rất đẹp, có độ sâu rồi mỗi tội phụ đề bị to và cứ đầu câu thì ở bên phải, cuối câu ở bên trái màn hình không đọc nổi . Nếu đọc được phụ đề thì phải bỏ chế độ song song đi, mà lúc đấy thì tivi chia làm 2 hình rồi còn đâu . Lí do không đọc được phụ đề là do đầu phát hay do đĩa vậy anh em ?

tamdamsg

Member

có bác nào thử xem 3D trên con EX720 chưa đánh giá tí đc ko.................
Mình đang sài em Sony này 40", xem film 3D chuẩn SBS (song song) or (trên dưới) đều chuẩn, mình xem bằng em HDP - Dnet 838 sài ổ cứng gắng ngoài, hiệu ứng 3D tốt.

tamdamsg

Member

Mình cũng dùng dòng EX720 và TViX 6600N và download phim 3D trên mạng về. Định dạng phim Song song thì xem OK, nhưng định dạng Trên Dưới thì hình quá hẹp, mình đã chỉnh tỷ lệ màn hình từ TVIX sang các kiểu nhưng chỉ có 16-9, 16-10 và Letter Box là ổn (tuy nhiên màn hình chỉ đạt tỷ lệ 4:3 chứ không đầy màn hình theo chiều ngang được) còn đặt các tỷ lệ khác thì bị nhòe hình chồng hình không thể xem nổi. Có cách nào xử lý không các bác?!

Mình cũng bị tình trạng này hồi trước, chắc là do film thôi, HDP thì chinh ratio 16-9, còn TV thì để chế độ full view thử xem, mình cũng đã test mấy cái film 3D trên-dưới mode vẫn xem đầy màn hình dc mà, hiệu ứng 3D tốt, mình sài HDP Dnet838, những file film 3D nào lớn quá thì hơi cà dựt, kok biết lý do là do sài HDD gan ngoài chậm or chip xử lý của em Dnet này có van đề, coi HD thì ok.

ken87

Member

Vậy muốn xem 3D bắt buộc phải có HD Player hay HTPC hả các bạn. Dùng đầu DVD có xem dc dĩa khuyến mại của Sony ko nhỉ...

Parasuco

Đĩa khuyến mãi là đĩa Blu-ray nên phải có đầu Blu-ray mới xem được, đầu DVD không bật được đâu bạn ạ .
Vậy muốn xem 3D bắt buộc phải có HD Player hay HTPC hả các bạn. Dùng đầu DVD có xem dc dĩa khuyến mại của Sony ko nhỉ...

ken87

Member

Vậy là ko có cách nào "xử" đc cái đĩa khuyến mại ấy hả. Buồn nhỉ. Chắc dùng nó để trưng bày thôi.

crazyboy1304

Moderator

bạn có thể rao bán trong chợ trời cho một số người muốn sưu tầm

mayhaboi

Banned

ko có cách nào xem phim 3D qua USB à
nó tự hiện thị sub trên Tivi luôn hả ?

Chỉnh sửa lần cuối:

nhandang2008

Active Member

Mình cũng dùng dòng EX720 và TViX 6600N và download phim 3D trên mạng về. Định dạng phim Song song thì xem OK, nhưng định dạng Trên Dưới thì hình quá hẹp, mình đã chỉnh tỷ lệ màn hình từ TVIX sang các kiểu nhưng chỉ có 16-9, 16-10 và Letter Box là ổn (tuy nhiên màn hình chỉ đạt tỷ lệ 4:3 chứ không đầy màn hình theo chiều ngang được) còn đặt các tỷ lệ khác thì bị nhòe hình chồng hình không thể xem nổi. Có cách nào xử lý không các bác?!
Mình cũng bị giống bác này, làm đủ cách vẫn không xem được 3D dạng over under, đành tìm film 3D SBS về xem vậy. Ai có cách gì xem được 3D over under tren TV Sony giúp với. Thanks

mayhaboi

Banned

ai cho mình hỏi cái này với. mới mua tivi 32inch EX720 , về cắm HDMI từ laptop của mình qua tivi thì màn hình LCD chớp tắt , lỗi này do tivi hay là do laptop vậy
cấu hình laptop của mình là Intel core 2 dou 2.1 ram 4GB card onboard ( HP DV6) độ phân giải 1366*768 chạy ko nỗi với màn hình LCD 1920x1080 vậy. mấy pác cho em hỏi vấn đề này nhá . thanks

cac bac cho em hoi? nha moi sam 1 con sony nx720, no km cho cap kieng voi cai dia br3d ,khi em cho dia vao dau hd dune max , sao dia ko chay dc zay cac bac?.. cac bac chi giup em voi....[-O<

vkc

Well-Known Member

cac bac cho em hoi? nha moi sam 1 con sony nx720, no km cho cap kieng voi cai dia br3d ,khi em cho dia vao dau hd dune max , sao dia ko chay dc zay cac bac?.. cac bac chi giup em voi....[-O<

Bạn chỉ coi được BD 3D với đầu Blu-ray có chức năng trình chiếu 3D thôi ( trên máy sẽ có logo 3D ) còn DUNE thì không coi được BD 3D đâu, cả đĩa và iso

mayhaboi

Banned

có ai hướng dẫn mình mở phim 3D từ laptop xuất ra tivi sony ko ?

minhjirachi

Well-Known Member

TV 3D của SONY không support file .mkv thì điều này đúng là một mất mác lớn. Bởi vì trên diễn đàn có rất nhiều film 3D định dạng .mkv (vd: film bom tấn AVATAR). Còn đối với TV Samsung thì coi sẽ bị tối hơn TV 3D của SONY. Vậy thì em nên chọn TV 3D của hãng nào cho thích hợp vậy? Thấy Review Samsung rất hay và SONY cũng không kém phần long trọng làm cho người mua hàng như em bị rối trước 2 trường phái khác nhau. Vậy theo mọi người thì TV 3D của hãng nào coi là đẹp nhất? (Em cần loại TV 40 inch)

cuti1970

Bác chủ thớt cho em hỏi là em đang xài TV Led Sony 3D full HD model Ex 720 và HD Tvix Slim S1, hiện nay coi 3D Over/Under và SBS đều được nhưng có nhược điểm là khi coi các chủ thể phía sau đều có 1 hiện tượng "bóng ma" 2 viền không trập lại được với nhau, không biết la vì lý do gì? Nhờ bac chủ tư vấn giải quyết vấn đề này với, mình đã làm hết cách rồi mà vẫn không hết. Em xin cám ơn bác chủ trước. Không biết co phải đây là "giới hạn" của đầu HD xem 3D không nữa???

chuotnhatcute

Mình cũng thấy bị như bạn Cuti1970....mình định test thử xem đầu bluray 3d có như vậy ko...vì ra Nguyễn kim xem thì hình rất đẹp ko như đầu HD thĩnh thoãng bị bóng mờ ( tuỳ cảnh)
Các anh em có thể giúp mình chỉnh gì trong Tivi xem có khắc phục dc ko..cảm ơn nhiều nha

saobien212

khong phai do TV ma do dau phat HD ho tro codec khong duoc tot, minh dang su dung TV Sony NX720 va dau phat HD Egreat S7APRO su dung chip Sicma xem rat chuan, khong thay hien tuong bong mo nhu cac ban gap phai , chi co van de phu de cho phim 3D va muon hinh anh dep can phai co soi cap HDMI chuan 1.4 ho tro xem 3D va lam tang them tin hieu hinh anh mau sac dep hon cap HDMI loai thuong. con truong hop xem phim 3D chuan over under bi hep khung hinh khong nhu loai phim side by side thi vao phan option cua dau phat HD de tinh chinh.

chuotnhatcute

chào bạn Sao Biển...bạn ở Sài gòn hay Hà Nội?có nick Yahoo để giao Lưu không?mình cũng đang bực cái đầu HD ( Nonteck A6).bị nóng và treo khi xem phim 3d.(lúc chuyển menu nó hay bị ì ì.)nếu dc mình muốn biết cái HD bạn đang sử dụng thế nào.nick mình là cafe_kimson
cảm ơn bạn nhiều nhé.mình ở trong sài gòn

Bên trên