Review TV Plasma: Samsung PS43D490 - Dòng TV3D rẻ nhất thị trường

danhthangvn

Member
Ðề: Review TV Plasma: Samsung PS43D490 - Dòng TV3D rẻ nhất thị trường

Em đang lăn tăn giữa samsung 3D plasma và Led, thấy 3D plasma rẻ hơn nhiều so với 3D led không biết chất lượng và hình ảnh của 3D plasma thế nào, bác nào dùng 2 loại này rồi thì tư vấn giúp em với. Thanks các bác

Plasma tốn điện (nên xem lâu cũng thấy màn hình nóng hơn), hình ảnh tối hơn, nhưng màu sắc có vẻ trung thực hơn LED. LED thì màn kích thước nhỏ cũng có độ phân giải Full HD, còn Plasma thì phải là 51D550 trở lên mới là Full HD - cái này không quan trọng vì chỉ khi ngồi xem tv ở khoảng 1,5m mới thấy sự khác biệt giữa Full HD và HD, còn nếu như xem ở 3 ~ 4m thì coi như bằng nhau thui. Plasma hiển thị màu đen tốt hơn LED, do tần số quét hình cao hơn LED nên hiển thị hình ảnh 3D có vẻ như cũng tốt hơn.

Nếu bạn chỉ xem phim hay tv thì plasma cũng là một lựa chọn tốt, còn nếu bạn muốn tận dụng tv dùng như một màn hình vi tính thứ 2 thì LED sẽ là một lựa chọn tốt hơn.

Vài cảm nhận và so sánh xin chia sẻ cùng bạn. Chúc bạn chọn được tv ưng ý.

phhieukts

Member

Tuần này có ai đi mua 51d490 không? Mua ở đâu chỉ em với.

xuanha_ng

Các bác cho em hỏi, em đạng định dùng cho loa vi tính mircolab 4.1 thì phải dùng jac như nào, sau lưng con loa sub có 2 đường vào và 1 chân cắm 3.5mm. Ra chợ hỏi jac nào cho hay ạ

xxphungxx

Member

bạn mua từ bao giờ thế???ko biết giá bây giờ thế nào nhỉ????

men0codon

Active Member

tivi kèm 02 kính bạn nhé , tùy loại kính mà ra giá thôi ( kính 3050 / 3100 / 3500 )

vespa_tre

Active Member

con này bj chắc giá rẻ hơn chút rồi các bác nhỉ?

demon_bn

Member

Các bác cho e hỏi nút Next trrrn remove dùng ntn ak? E toàn X1, X2, X3 thôi. :(

shin91

Member

mấy bác ơi, cho em hỏi sao cái 43d490 nhà em có nhiều phim clip 3d đọc bằng usb nó báo là ko hỗ trợ độ phân giải.
có cách nào khắc phục cái này ko các bác.
hồi đầu lúc mới mua có bác nói về úp lại firmware.
làm thế nào để up fw cho dòng này đây các bác.
em cảm ơn các bác trước.:d

ndlinh

Chào các pro, mình vừa tậu một em Samsung 3D PS51D550 cộng với K+HD, thấy rất hài lòng với số tiền mình bỏ ra. Mình tậu em nó ở Phan Khang - Đồng Tháp 25,2M (tặng 2 kính 3D, 1 USB 8GB, 1 thùng Ken, 1 khăn tắm cao cấp Panasonic), đắt hơn chỗ Mr Bảo - Mỹ Kim 1M, nhưng bù lại khỏi mất công đi SG mua và vận chuyển về (vì mình ở Đồng Tháp), lại còn bảo hành, bảo trì cũng tiện lợi hơn. Phan Khang niêm yết giá 28,9M (bằng giá Website Samsung), giảm 2M còn 26,9M nhưng khi mua mặc cả một chút thì được giá 25,2M. ^x^

tran tuan vu

ủa, ở sieu thị điện máy phan khang trả giá đc hả bác @@

vespa_tre

Active Member

ở siêu thị mà cũng được giảm giá hả bác?em xem 3D trên con 51D490 cũng thấy khá đẹp...550 chắc đẹp nữa vì full HD mà

trungtinh07

mình ở Bà Rịa Vũng Tàu muốn mua PLASMA 3D PS43D490 thì làm sao bác mykim.vn

Bên trên