[Review Video] Đánh giá MINIX NEO X8H chiếc Android box khủng nhất của MINIX 2014

Ðề: [Review Video] Đánh giá MINIX NEO X8H chiếc Android box khủng nhất của MINIX 2014

Bác có thể hướng dẫn chi tiết cách biển hdd lưu cache được không? Em gà mờ khoản này lắm, thank

itvplus

Active Member
Re: Ðề: [Review Video] Đánh giá MINIX NEO X8H chiếc Android box khủng nhất của MINIX 2014

Bác có thể hướng dẫn chi tiết cách biển hdd lưu cache được không? Em gà mờ khoản này lắm, thank

Bác đọc bài này nhé.
Khắc phục lỗi Full Cached Xem Film HDrepo trên XBMC | XBMC

A Bạn xem ở đây nhé HOW-TO:Modify the video cache – XBMC. File advancedsettings.xml lưu tại thư mục C:\Users\xxx\AppData\Roaming\XBMC\userdata (nếu chưa có thì bạn tạo 1 file). Có thể lấy ví dụ 3.3

Example 3: Two options enabled, using 50MB of RAM for cache (which requires 150MB of free RAM), and cache both internet, LAN, and local content.

advancedsettings.xml

<advancedsettings>
<network>
<alwaysforcebuffer>1</alwaysforcebuffer>
<cachemembuffersize>52428800</cachemembuffersize>
</network>
</advancedsettings>

Hoặc download file tại link:

Đối với thiết bị Android Box thì cần sử dụng phần mềm “ES FILE EXPLORER”, copy file advancedsettings.xml vào thư mục /sdcard/Android/data/org.xbmc.xbmc/files/.xbmc/userdata

h_tanquoc

Ðề: [Review Video] Đánh giá MINIX NEO X8H chiếc Android box khủng nhất của MINIX 2014

cho minh hỏi con này không cài được ZingTV phai không???

hungmh80

Active Member
Ðề: Re: Ðề: [Review Video] Đánh giá MINIX NEO X8H chiếc Android box khủng nhất của MINIX 2014

Cảm ỏn bác nhiều,em đang dùng con x5 đang bực mình với con này xem sopcast trong xbmc toàn bị buf không chụi được, định nâng cấp lên x8

Biết nghịch 1 tý vẫn cài thiện đc đấy bác , e cài đặt và chạy lại fw mấy cái cho mấy thằng bạn rồi , vẫn chơi được mấy cái add-on hay nhất hiện nay mà ( nhưng xbmc không thể mượt như mấy thằng Ab chạy chíp Amlogig đc ). Ccông nhận thằng x5 mini chạy bản xbmc mặc định giật thật . ( Vẫn có cách để khắc phục mà ). Thiết bị chỉ là 1 phần . Quan trọng là mạng phải ngon nữa , có điều kiện chơi cáp quang thì nhiều cái hay để xem lắm .

h_tanquoc

Ðề: Re: Ðề: [Review Video] Đánh giá MINIX NEO X8H chiếc Android box khủng nhất của MINIX 2014

cài đc mà bác, bác cài thử chưa? box nào cũng cài đc bác ah

sao mình search trên Google play store thì không thấy, search trên máy tính thi no báo không tương thích với X8 nên không cho download, anh có link file apk không gửi mình với :)

eolohd

Active Member

sao mình search trên Google play store thì không thấy, search trên máy tính thi no báo không tương thích với X8 nên không cho download, anh có link file apk không gửi mình với :)

của bác đây: Zing_TV

anhtuan9x91

giá X8h bên ITVPLUS bác bao nhiêu vậy?

eolohd

Active Member

con X8-H giờ thì đa số chỗ nào cũng chỉ giá tầm 3tr3 thôi bác. Bác nhớ hỏi con M1 để lấy nghe, hôm qua có 1 ông người Thái qua bên em lấy con X8-H vì 1 shop ở gần chỗ em giấu nhẹm con M1 đi, may mà ổng ít nói được tiếng Việt nên ổng không biết làm sao đòi cái M1 nên đành qua chỗ khác mua :D. 1 vài đại lý hay giấu con M1 đi nếu khách không biết.

trunghaitv

ko biết khi nào mấy ông minix mới cho update OTA chính thức cho con x8h này

itvplus

Active Member
Re: Ðề: [Review Video] Đánh giá MINIX NEO X8H chiếc Android box khủng nhất của MINIX 2014

bên em đang có khuyến mại hot shock trên web ITVPLUS.NET đó bác,
Có gì bác cứ alo em 0904 655 447 bác nhé :)
Bên em cài đặt full XBMC, sopcast và tặng 2 tk vip HD luôn :))

Cho hỏi con này có chức năng IPTV k bác ? Mình muốn xem các đài TVB HD bên Hong Kong có được k ? Thanks

itvplus

Active Member

Cho hỏi con này có chức năng IPTV k bác ? Mình muốn xem các đài TVB HD bên Hong Kong có được k ? Thanks

con này mạnh nhất xem IPTV rồi đó bác, bác ở đâu vậy ah? để e cài thử cái đó cho bác xem?

itvplus

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [Review Video] Đánh giá MINIX NEO X8H chiếc Android box khủng nhất của MINIX 2014

Bác ơi,sao mình cài Appvn,soncamedia,Hd pro vào X8H ,khi mở ra nó lại quay ngang mành hình,mặc dù mình đã bỏ chọn"tự động xoay màng hình" rồi,nhờ bạn chỉ thêm,Thanks

một số phần mềm android dành cho smartphone mà cài trên Android box dễ bị xoay ngang lắm đó bác.
Appvn bác có thể dùng 365app rất nhiều phần mềm và game free
Soncamedia thì bác dùng Ikara đi
còn xem film HD thì bác dùng hayhaytv, hdviet...

ah, bên em đang share tk vip fshare bác nào quan tâm có thể vào itvplus.net nhé :)

eolohd

Active Member

Bác ơi,sao mình cài Appvn,soncamedia,Hd pro vào X8H ,khi mở ra nó lại quay ngang mành hình,mặc dù mình đã bỏ chọn"tự động xoay màng hình" rồi,nhờ bạn chỉ thêm,Thanks
Bác down bản Beta 8- 002 (NEO X8/X8-H 002 beta 8 firmware (20140809) | MINIX Forum - Official) về up lại ROM là không bị lỗi đó nữa. Bản FW 4.4 cho Android Box chưa tối ưu nên thỉnh thoảng có những lỗi vặt.

nereid24

Member

Đã có beta 009, bản này là bản được build lại hoàn toàn mới, chạy rất mượt. feedback hiện giờ khá tốt trên minixforum.com
Chắc khoảng 1 tuần sau là sẽ có OTA chính thức cho minix X8H

concasau02

Chào bác ITVPLUS,
em đang có nhu cầu mua 1 chiếc Neo X8h
Bác cho em hỏi bên bác đang bán sản phẩm MINIX X8h chính hãng đúng không ah?
bên mình bảo hành điện tử theo Imei đúng không bác? sản phẩm được bảo hành bao nhiêu tháng và có được bảo hành 1 đổi 1 không?

itvplus

Active Member

Chào bác ITVPLUS,
em đang có nhu cầu mua 1 chiếc Neo X8h
Bác cho em hỏi bên bác đang bán sản phẩm MINIX X8h chính hãng đúng không ah?
bên mình bảo hành điện tử theo Imei đúng không bác? sản phẩm được bảo hành bao nhiêu tháng và có được bảo hành 1 đổi 1 không?

Cảm ơn bác quan tâm tới sản phẩm MINIX bên em cung cấp.
ITVPLUS phân phối toàn quốc cả sản phẩm MINIX và MYGICA CHÍNH HÃNG và áp dụng đầy đủ chính sách bảo hành theo hãng MINIX HK
Khách hàng mua sản phẩm MINIX bên em được bảo hành điện tử, bảo hành theo imei trên thân và vỏ hộp thiết bị.
Vì bên em bảo hành cho đại lý thêm 2 tháng nên khách hàng thường được bảo hành từ 13 - 14 tháng bác ah.
Mua sản phẩm bên em thì bác yên tâm nguyên seal nilong, được đập hộp, đầy đủ tem chống hàng giả nên khỏi lo hàng cũ, hàng đã bị sử dụng bác nhé.
Sản phẩm MINIX được bảo hành 1 đổi 1 trong 12 tháng bác ahh

Có gì cần tư vấn bác cứ alo em 0904 655 447.

Bên trên