Samsung công bố giá bán loạt tivi QLED Q9, giá từ 6.000 USD

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

amaze

Member
nhìn vảo bảng giá quả là lợi hại thiệt, nhưng không biết có làm cho người ta thất vọng không đây , hóng coi Qled nó lợi hại cỡ nào nữa thôi

9cuacamau

Chưa hiểu cái công nghệ QLED có làm nên cơm cháo gì nữa không nhưng thấy cũng rầm rộ phết
Em thấy nỗi cộm 1 vài điểm cũng nên cơm cháo lắm đấy bác, như thiết kế đẹp hơn, chất lượng hình ảnh thật hơn, ngoài ra còn có dòng tv khung tranh nữa đó bác, như vậy đủ nên cơm cháo rồi đấy ạ

santacruz

Member
""So với OLED TV, độ sáng này tỏ ra quá vượt trội và mang tới khả năng tái tạo 100% màu sắc trong không gian màu DCI-P3. Do đó, QLED TV mang tới dải màu rộng hơn, hiển thị nhiều màu sắc hơn, mang lại độ sắc nét và độ sáng cao hơn. Đây cũng là lần đầu tiên TV có khả năng tái tạo màu sắc chính xác đến vậy. Được công nhận bởi Verband Deutscher Elektrotechnieker (VDE) - một trong những Hiệp hội Khoa học Kỹ thuật lớn nhất châu Âu về khả năng tái tạo 100% màu sắc""
Như thế này thì sao còn có người nói nó ko khác gì so với LCD này nọ là sao nhỉ

kimkiduk

Member
""So với OLED TV, độ sáng này tỏ ra quá vượt trội và mang tới khả năng tái tạo 100% màu sắc trong không gian màu DCI-P3. Do đó, QLED TV mang tới dải màu rộng hơn, hiển thị nhiều màu sắc hơn, mang lại độ sắc nét và độ sáng cao hơn. Đây cũng là lần đầu tiên TV có khả năng tái tạo màu sắc chính xác đến vậy. Được công nhận bởi Verband Deutscher Elektrotechnieker (VDE) - một trong những Hiệp hội Khoa học Kỹ thuật lớn nhất châu Âu về khả năng tái tạo 100% màu sắc""
Ngta gato nên nói vậy thôi bác,

Khả năng tái tạo màu sắc 100% giúp QLED trở thành TV có màu sắc trung thực nhất hiện tại mà bác

silk road

Member
Em thấy nỗi cộm 1 vài điểm cũng nên cơm cháo lắm đấy bác, như thiết kế đẹp hơn, chất lượng hình ảnh thật hơn, ngoài ra còn có dòng tv khung tranh nữa đó bác, như vậy đủ nên cơm cháo rồi đấy ạ
"Quantum Dot (chấm lượng tử) - công nghệ thế hệ mới bao gồm các phân tử có kích thước nano đã được nâng cấp bổ sung kim loại cho lõi và lớp vỏ ngoài" cái này mới nên cơm cháo này bác

"Quantum Dot (chấm lượng tử) - công nghệ thế hệ mới bao gồm các phân tử có kích thước nano đã được nâng cấp bổ sung kim loại cho lõi và lớp vỏ ngoài" cái này mới nên cơm cháo này bác
Nói như vậy thì nó là một bước tiến lớn của Samsung còn gì nữa hở bác

justforyou

Member
Ko vậy thì là gì nữa ạ, chất liệu kim loại giúp cho độ sáng của QLED TV tăng gần như gấp đôi so với thế hệ trước mà
Nó đạt mức 1500 - 2000 nits mà, hưn nữa độ sáng này mang tới khả năng trình chiếu nội dung HDR vốn là xu hướng của đa số nội dung phim ảnh hiện đại ngày nay rồi

maam

Member
Nó đạt mức 1500 - 2000 nits mà, hưn nữa độ sáng này mang tới khả năng trình chiếu nội dung HDR vốn là xu hướng của đa số nội dung phim ảnh hiện đại ngày nay rồi
Với QLED, Samsung vẫn tiếp tục chú trọng tính thẩm mỹ của sản phẩm các bác nhỉ

May Fruits

Member
Với QLED, Samsung vẫn tiếp tục chú trọng tính thẩm mỹ của sản phẩm các bác nhỉ
SS được cái vẻ ngoài thu hút người mua mà, chưa kể cộng nghệ mới, thương hiệu tốt, bảo hành chăm sóc tốt,,chương trình hấp dẫn,

glaxo

Member
SS được cái vẻ ngoài thu hút người mua mà, chưa kể cộng nghệ mới, thương hiệu tốt, bảo hành chăm sóc tốt,,chương trình hấp dẫn,
Nói đến chương trình hấp dẫn, cuối năm rồi ss có nhiều ctrinh khuyến mãi vậy nhưng rốt cuộc em vẫn chưa mua được

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên