Samsung công bố giá bán loạt tivi QLED Q9, giá từ 6.000 USD

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

iwillbeok

Member
TV đẹp thật, thik thật nhưng giá ko thik lắm, có khi nào giảm bớt giá ko các bác, chứ giá này chắc hok dám mơ mua nỗi quá

Nói thật là ở ss e ưng nhất là thiết kế của nó đấy bác ạ
Riêng gì cái thiết kế hở bác, ở ss có nhiều điểm tốt trong lòng khách hàng mà, em thấy thương hiệu của nó cung ko pải dạng vừa, các chính sách, ưu đãi chăm sóc cũng quá tốt ấy chứ

noir diamond

Riêng gì cái thiết kế hở bác, ở ss có nhiều điểm tốt trong lòng khách hàng mà, em thấy thương hiệu của nó cung ko pải dạng vừa, các chính sách, ưu đãi chăm sóc cũng quá tốt ấy chứ
Nhà bác đang sài của hãng nào zạ, giờ hãng nào chính sách ưu đãi cũng tốt cả mà

justforyou

Member
Qled vs oled sợ nhầm nhau quá bác ơi, mà nó hơn nhau ở chỗ nào vậy bác
Dù có tên nghe khá giống nhau song thực tế thì các TV QLED và TV OLED lại khác nhau bác a, QLED là viết tắt của cụm từ Qualtum Dot LED TV. Hiện nay có nhiều loại công nghệ màn hình dựa trên Quantum Dot (Chấm lượng tử). Một số cấu trúc mới cũng sẽ xuất hiện trong tương lai. QLED bao gồm tất cả biến thể của Quantum Dot giống như OLED cũng có nhiều cấu trúc khác nhau.

Dù có tên nghe khá giống nhau song thực tế thì các TV QLED và TV OLED lại khác nhau bác a, QLED là viết tắt của cụm từ Qualtum Dot LED TV. Hiện nay có nhiều loại công nghệ màn hình dựa trên Quantum Dot (Chấm lượng tử). Một số cấu trúc mới cũng sẽ xuất hiện trong tương lai. QLED bao gồm tất cả biến thể của Quantum Dot giống như OLED cũng có nhiều cấu trúc khác nhau.
Hai công nghệ này hoàn toàn khác nhau nữa bác, này nhé:
  • OLED là viết tắt của cụm từ đi-ốt phát quang hữu cơ (organic light emitting diode).
  • QLED (theo Samsung) là các TV LED sử dụng công nghệ chấm lượng tử.
  • OLED về cơ bản khác hẳn so với công nghệ LCD được dùng phổ biến trên TV hiện nay.
  • QLED là biến thể của LCD LED, có thêm tấm phim chấm lượng tử trong cấu trúc màn hình LCD.
  • OLED sử dụng các điểm ảnh tự phát ánh sáng.
  • QLED, giống như LCD, dựa vào ánh sáng từ các đèn LED chiếu dưới nền.

Hai công nghệ này hoàn toàn khác nhau nữa bác, này nhé:
  • OLED là viết tắt của cụm từ đi-ốt phát quang hữu cơ (organic light emitting diode).
  • QLED (theo Samsung) là các TV LED sử dụng công nghệ chấm lượng tử.
  • OLED về cơ bản khác hẳn so với công nghệ LCD được dùng phổ biến trên TV hiện nay.
  • QLED là biến thể của LCD LED, có thêm tấm phim chấm lượng tử trong cấu trúc màn hình LCD.
  • OLED sử dụng các điểm ảnh tự phát ánh sáng.
  • QLED, giống như LCD, dựa vào ánh sáng từ các đèn LED chiếu dưới nền.
Tóm lại là TV QLED 2017 của Samsung gần với TV LCD thông thường, còn OLED là loại TV khác hẳn giống như TV plasma trước đây

kimkiduk

Member
Em thấy giá bán TV QLED tương đương hoặc đắt hơn chút so với các TV OLED. Mong là dần dần ss sẽ điều chỉnh QLED giảm giá xuống mức rẻ hơn OLED, như vậy thì sẽ nhiều ng mua hơn
Có nhiều người cho rằng QLED có thể sẽ kém hơn OLED ở khả năng thể hiện độ đen, độ tương phản, góc nhìn và hiện tượng không đều màu nặng hơn, theo bác có phải ko ạ, em nghĩ ss đã cải tiến thì pai tốt hơn chứ ko thể nào lại kém hơn được, pai ko bác

santacruz

Member
Có nhiều người cho rằng QLED có thể sẽ kém hơn OLED ở khả năng thể hiện độ đen, độ tương phản, góc nhìn và hiện tượng không đều màu nặng hơn, theo bác có phải ko ạ, em nghĩ ss đã cải tiến thì pai tốt hơn chứ ko thể nào lại kém hơn được, pai ko bác
QLED có ưu thế ở độ sáng cao hơn và màu sắc tốt hơn bác a

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên