Samsung Galaxy Note 2: mức giá có thực sự hợp lý?

Ðề: Samsung Galaxy Note 2: mức giá có thực sự hợp lý?

Muốn trả lời chính xác được câu hỏi đặt ra thì đành phải chờ tổng kết doanh số bán ra.

Cá nhân tôi sẽ không bao giờ mua Note vì nó quá to so với nhu cầu của mình về một chiếc điện thoại nhưng lại quá nhỏ so với nhu cầu giải trí. Nhưng có những người khác sẽ mua vì nhu cầu của họ khác tôi. Tôi nghĩ rằng đa số những người đã mua Note 1 và sẽ mua Note 2 đều là những người biết rõ nhu cầu của mình với Note chứ không phải vì theo trào lưu "sành điệu" :p

hieuhht

Member

Tiền đâu đua đây.........

thdang

Member

tặng bạn con SamSUng S3 478$ bảo hành chính hãng 2 năm OzBargain - Australian Bargains, Deals, Coupons and Freebies Online

còn hàng Hot thì 4S 250$ và S3 hiện tại đang khoảng 350$ hàng Hot .. Note 2 ở việt nam 800$ chứ ở bên này nếu thích đợi khoảng 2 - 4 tháng có hàng nguyên hộp 1/3 giá hoặc thấp hơn tùy thị trường. Nếu thích rẻ nữa thì hàng Hot bằng 1/2 giá.

lưu ý : hàng Hot thì không có bảo hành 100% nguyên hộp, nếu thích thì cần gì phải xoắn ?

Samsung Galaxy Note II N7100 (Grey, 16GB) $839 (Sans Delivery) @ Kogan (PREORDER) - OzBargain <<< Note 2 đây đặt hàng trước 839$ giá hơi bị ảo
Bác này là "Chúa tể của XOẮN" bác nói người ta việc gì phải xoắn mà sao bác cứ xoắn tung chảo trong comment thế! tất cả điện thoại cảm ứng thì đều là ĐT chọt chọt cả, cái thì dùng tay..cái thì dùng viết, cái thì dùng..gì đấy chọt chọt, mỗi cái điện thoại đều có ưu điểm riêng của nó và cũng có riêng thị trường của nó bác à.

xiong94

thật sự SS S3 4,8inch đã to rồi... nên dừng lại ở mức đó thôi @-)

nttung

Member

"Trước tới nay mọi người chỉ biết thằng Tàu chuyên nhái làm giả , giờ biết thêm cu SamSung cũng ăn cắp nữa , vậy bản chất đồ công nghệ của SamSung và Tàu đều như nhau cả" Liệu rằng câu nói khẳng định của bạn có chuẩn không?Có quá thiên vị Iphone mà chê Samsung vậy không Bác? Đúng về hình thức em thấy Iphone vẫn là số 1 nhưng về mọi thứ khác em thấy Samsung đều là những công nghệ ra đầu tiên bác ah. Bao gồm cả tivi+lẫn các đối tượng khác bác ah

nttung

Member

Bác cafe_pede thân mến:
1. Chưa sử dụng mà đã la làng, túi quấn jean dư sức nhét cái note (đang sài, mình chỉ 50kg thôi), nó mỏng nên chảng có cảm giác gì.
2. Giá bán: 800$? hãng chưa có giá chính thức mà bác phán nhu thánh thế?
3. Galaxy Note II, là điện thoại tâm điểm vào thời điểm hiện tại. cái nào ngon hơn bác cho ví dụ em xem?
4. Đó là vấn đề tương lai (thành công hay số lượng bán ra mới khẳng định) riêng Note 2 đã có lối đi riêng, không ai cạnh tranh nổi phân khúc này.
5. So sánh table với smartphone thì bác có vấn đề!

Bác ơi năm sau có Galaxy Note III hệ điều hành android 6.1. Máy ảnh 20Mega, Chip 8G, màn hình 6inch, dáng đẹp, có wifi+mạng 8G đó. Các bác tranh cãi nhau làm gì cho mệt
còn riêng về Iphone năm sau sẽ ra Iphone 7 máy ảnh 20Mega, chip 8G, màn hình 6inch, dáng đẹp, có wifi+mạng 8G đó.
Thế là xong cãi nhau nhiều chi cho khổ. Giá bán mỗi máy là: 5.000.000đ(rẻ quá còn gì) việc gì phải quan tâm đến Galaxy Note II+Iphone 6 làm gì vừa đắt vừa vớ vẩn+nhạt nhẽo+bùn các bác vì 2 con máy di động thôi mà mất hòa khí thế này thì mất vui. Các bác coi hai cái máy này như cục gạch là xong.Hết đỡ phải cãi nhau

Scarlet186

Với cấu hình: Về cấu hình, Samsung Galaxy Note 2 sở hữu 4G LTE, NFC, màn hình Super AMOLED 5,5-inch với độ phân giải 720 x 1280 pixels(mật độ điểm ảnh gần 267 ppi), bộ nhớ trong 16/32/64 GB, hỗ trợ microSD 64GB, camera phía sau 8 MP(3264×2448 pixels, autofocus và LED flash), camera phía trước 1,9 MP, bộ vi xử lý 4 nhân Exynos 4412 1.6 GHz Cortex-A9, GPU Mali-400MP, bộ nhớ RAM 2 GB. Thì giá khoảng 650 USD là hợp lý hơn. Với giá 800 USD thì hơi đắt biết rằng cấu hình là tốt.

anhtuanngoc

Well-Known Member

Mức giá ấy với những người yêu công nghệ, thích một thiết bị quá khổ độc đáo và cũng dư dả tiên bạc thì cũng không có gì quá cao cả. Ngược lại thì sẽ là:" Ôi! Hàng Samsung làm gì mà đắt thế! Mua Apple còn sành điệu hơn". Ngay cả Note mới ra mắt cũng gặp nhiều nghi ngại cho rằng đây là một thất bại của hãng nhưng rồi Samsung vẫn bán được trên 10 triệu máy
Copy cả bài viết của người khác cũng chẳng thèm trích dẫn

Mọi sự so sánh về giá đều khập khiễng

nunanunong

Mơ ước em này đã lâu. Mọi so sánh là khập khiễng. Quan trọng nhất là đáp ứng đủ nhu cầu mình cần thôi ạ.

nam0914526868

Khi mới nhìn thấy ai đó rút từ túi quần ra bạn sẽ thấy nó thật là to, nhưng khi chính bạn sử dụng nó rồi thì thấy nó cũng bt thôi, tôi người nhỏ nhưng vẫn đút túi quần jien thoải mái ko vấn đề gì, tôi mới mua đc hơn 10 ngày với giá 14.850k

Chả bik mức giá hợp lí hay ko, cái đó là k quan trọng, vì thích thì mua thôi, đơn giản.
Còn bàn về vấn đề 5.5 to k nhét vừa thì cứ thử mượn 1 con nhét thử đi, mình ngồi trên xe bus vẫn vô tư nhét vào túi quần jean ngon lành.

namtunz

tùy ý thích từng người thôi, như tôi thì không thích vác theo con tablet nên chơi luôn con note 2 cho nó tiện. S3 thì nhìn nữ tính quá.

shotime2801

Thích thì mua chứ sao đâu nhỉ? tuy có chút bất tiện nhưng với ai có thể mang nó theo được thì phải nói to càng tốt ấy chứ, cầm lên xài mới thấy nó lợi ở điểm nào :) còn cái to hay ko thì nó đánh vào thị trường những người thích vậy mà, thích nhỏ bạn cứ xài S3 cũng được ;)) xài ip nhiều chán rồi, ra mới cũng chẳng thấy thay đổi gì nhiều. Nhiều bác cứ vào la Samsung ăn cắp nhưng người ta biết phát triển cái người ta lấy được chứ ko bê nguyên si vào nhé, ngày xưa Nhật cũng sang TQ ăn cắp đấy thôi mà nó đem về biết thay đổi và phát triển bao nhiều mà người TQ thì có làm gì được đâu. Ăn cắp thì cũng trả tiền phạt rồi miễn sao mình thấy tính năng nó hay thì múc thôi đi đem việc đó ra mà định giá đt được sao >.< So với mấy cái đt khác thì thấy nó chẳng có gì là ảo tưởng cả, người mua vẫn rầm rầm thôi

Alabama

Bác pê đê nghe chém gió xài nhiều phone quá mà kiến thức thật thiển cận, chủ quan.

Kiểu bác nói như là mua Note về chỉ để up rom rồi quăng thùng rác à, up rom để làm gì thì ai cũng biết.

Cứ nhắc đi nhắc lại Samsung ăn cắp bị phạt 1 tỷ, SS chỉ thua nặng và duy nhất ở Mỹ - nước chủ nhà của Apple, không có gì đáng hoan hỷ cả, còn các nước khác đều thắng và hoà.

Bác nói cả họ nhà Samsung không bằng doanh số chỉ của riêng 4S, không biết bác cập nhật tin từ năm 19...hồi đó hay sao? Chỉ dòng họ S của SS thôi vừa đạt 100tr, chưa kể note 1, note 2 và hầm bà lằn Smartphone (chỉ tính android), còn cả dòng họ IP đạt 149tr, tính xem thằng nào hơn.

Toàn nhận định chủ quan, sai lệch nên hứng toàn đá tảng.

freeman1

Member
Ðề: Re: Samsung Galaxy Note 2: mức giá có thực sự hợp lý?

Ông sếp em đang nhờ mua em này, bác nào biết ở đâu bán màu trắng giá tốt thì chỉ cho em với ah. Tks all of you.

do_long_khach

Well-Known Member

Đang xài cái điện thoại 5 inch, mua về chủ yếu để bớt phải vác máy tính bảng đi khắp nơi. Giờ thấy 5 ich quả có hơi nhỏ nhất là phải trừ bớt diện tích cho mấy phím chức năng tích hợp luôn trên màn hình, 5,5 inch thì vừa. To hơn nữa thì lại thành máy tính bảng.

Cũng đang thích note nhưng băn khoăn vì tỷ lệ màn hình có vẻ ko phải 16:9, bề ngang to quá dùng 1 tay bất tiện.

Bên trên