Samsung thật là vớ vẩn - làm ăn không chấp nhận được

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Chào các bác. Năm nay cuối năm em lại quyết định mua thêm tivi mới. Và quyết định của em là chuyển từ Sony sang dùng Samsung. Vì nghe nói có nhiều ứng dụng hay và chip xử lý nhanh hơn.

Và em quyết định model Samsung Series 8 - 55F8000 ngày 9/1/2014 - Sau khi bóc hộp và test tại nhà. Thì thật là buồn vì tivi em bị như này :

Em có gọi lên samsung trình bày về việc hở sáng + Ti vi bị 2 điểm chết màu trắng + cả xanh + Cả đỏ.

Thì nhận được câu trả lời KHÔNG PHẢI LỖI CỦA NHÀ SẢN XUẤT + KHÔNG PHẢI LỖI CỦA SAMSUNG

Em có hỏi bên samsung : Thể không phải lỗi nhà sản xuất + Không phải lỗi của samsung thể là NGƯỜI SỬ DỤNG À ??? Tôi mua hàng và mở hộp ra - thấy lỗi như vậy thì nói với khách hàng là Không phải lỗi samsung thì là gì ?

Vừa hở sáng và vừa điểm chết = Câu trả lời cuối cùng của SAMSUNG là TIVI LED ĐƯƠNG NHIÊN LÀ NHƯ VẬY - CŨNG KHÔNG PHẢI LỖI CỦA NHÀ SẢN XUẤT + SAMSUNG. ( Chắc mình chưa dùng tivi led bao giờ mà trả lời khách như vậy )

Sản phẩm cao cấp của samsung mà nhận đc câu trả lời như vậy ư ? Tôi rât thất vọng về câu trả lời này ( Không như SONY ) - Cuối cùng họ cử người đến chụp ảnh lỗi và đưa mình ký 1 tờ giấy gọi là đên giới thiệu sản phẩm + chức năng.

Các bác kinh nghiêm cho em ý kiến vụ này với.

Ðề: Samsung thật là vớ vẩn - làm ăn không chấp nhận được

Up cho các pro vào có ý kiến, vài tháng nữa cũng mua TV, thế này chắc mua Sharp hoặc Sony luôn quá

Daithanhthai

Active Member

Cục quản lí thị trường và hôi bảo vệ người tiêu dùng thôi bác

kook123

Ý kiến gì nữa, hết thuốc chữa rồi. Samsung coi thường khách hàng quá.

Giờ bác mua ở đâu thì kêu trả hàng lại mua Sony được ko, nếu ko thì đổi cái khác được ko.

Samsung series 8 là dòng cao cấp nhất ở Việt Nam hiện nay mà chất lượng còn thế này, chả trách ...

P/S:
KHÔNG PHẢI LỖI CỦA NHÀ SẢN XUẤT + KHÔNG PHẢI LỖI CỦA SAMSUNG

===> thế nhà sản xuất tivi F8000 và Samsung là 2 thực thể khác nhau hay sao ;)) . Một khi muốn trốn trách nhiệm là chối bay chối biến ngay, nói nhăng nói cuội ngay, haizzz

Chỉnh sửa lần cuối:

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

Tivi thì hãng nào cũng bị lỗi, nhưng bác dsnguyen8x đúng là đen thật vừa mua tivi đã bị hở sáng, chết 2 điểm ảnh, sao bác ko đổi tv luôn chỗ bán hàng mới mua được 1 ngày , bảo hành hãng hỗ trợ kém thật thế này SS sẽ mất dần khách hàng. Em mà mua tv thì mua dòng Sony 55W954A cho nó lành lại còn rẻ hơn SS F8000 hoặc thêm tiền mua hẳn Sony 55X850 4k. Smart tv thì thời gian đầu mê mày mò, lâu dần chán ngay.

manhtran71

Well-Known Member

TV chủ yếu là hình ảnh, muốn thông minh mua box androi mà cắm vào. Ai bảo fan cuông tui chịu cứ hàng Nhật mà chơi, chừng nào ở nước ngoài thì suy nghỉ khác.

tx56

Active Member

Bác mua con này ở chỗ nào vậy? Thường thì kiểm tra xong thì mới trả tiền chứ, bác thấy bị lỗi như thế mà cũng trả tiền bên bán thì đúng là rước cục tức vào người rồi.

kook123

Bác mua con này ở chỗ nào vậy? Thường thì kiểm tra xong thì mới trả tiền chứ, bác thấy bị lỗi như thế mà cũng trả tiền bên bán thì đúng là rước cục tức vào người rồi.

Chắc bác đó ỷ y hàng đắt tiền, cao cấp thì chất lượng phải đảm bảo nên không test kỹ chăng

Nhưng cửa hàng bây giờ cho đổi trả trong 7 ngày mà. Nếu ko cho đổi trả, bác chủ post tên cửa hàng lên đây để anh em lên án, tẩy chay, đòi quyền lợi cho bác

P/S: bác chủ kiểm tra số giờ sử dụng có bằng 0 không ? Ngày sản xuất là như thế nào? Coi chừng hàng tồn kho xưa lắc xưa lơ từ năm ngoái đó

hang_gom

Well-Known Member

Còn sớm thì nếu mua ở đâu y/c họ đổi con khác,kêu bọn BH chỉ khi nào chỗ bán không hợp tác thôi.Đúng là BH SS bố láo thật

dienmaytoanlinh

Active Member
theo bt, hiện h samsung ko còn chính sách đổi trả hàng đâu bác T.T nên nó trả lời như vậy đó, bọn bảo hành .....

Di Oi Gi

Tivi bị 2 điểm chết

Câu trả lời cuối cùng của SAMSUNG là "TIVI LED ĐƯƠNG NHIÊN LÀ NHƯ VẬY - CŨNG KHÔNG PHẢI LỖI CỦA NHÀ SẢN XUẤT , KO PHẢI LỖI SAMSUNG"

đây là câu trả lời bá đạo nhất trước đến nay =))

=> CHÍNH XÁC ĐÓ LÀ LỖI CỦA MẤY THẰNG CHỌN MUA SAMSUNG, KHÔNG PHẢI LỖI SAMSUNG =))

bác chủ có biết người trả lời như vậy tên gì ko ? bác cho em cái tên và sđt liên lệ SamSung bác gọi nhé ?

bác cho tên cửa hàng anh em tẩy chay luôn, câu trả lời bá đạo nhất k dám nghĩ là support của hãng thốt cái câu ấy. Nước ngoài k biết thế nào chuộng samsung nhưng từ thời crt mua 2 cái để phòng đã cạch SS, được cái ss nó làm smart cho tivi ngon kiểu dáng cũng khá bắt mắt còn 3d..còn lại và chất lượng xem xét. Với cách làm ăn thế này và bây giờ SS k có chế độ đổi trả hàng, dòng cao cấp nữa tiền mất tật mang, có rẻ rúm gì đâu dòng cao cấp..buôn bán vài năm nay khó khăn ít người mua tivi cao cấp mà thế này thì...

kook123

Ðề: Re: Samsung thật là vớ vẩn - làm ăn không chấp nhận được

theo bt, hiện h samsung ko còn chính sách đổi trả hàng đâu bác T.T nên nó trả lời như vậy đó, bọn bảo hành .....

Cái này là áp dụng cho toàn quốc hay sao bác ? Sao mấy hãng khác thì cho, mà Samsung thì không cho, haizzz

Kiểu này chắc phải quy định trước với cửa hàng khi mua Samsung: khi test mà có lỗi gì là trả hàng về ngay, khi nào ok hết thì mới đưa tiền. Chứ trả tiền, nhân viên giao hàng đi về rồi là bó tay.

LêQuân ArT

Well-Known Member

Dòng này bác chủ mua gần 50tr chứ ít ah ? Nó giao cho bác hàng demo rồi cũng nên.TV Samsung quá ư là ngon,hợp tác với mấy ông khù khờ này đâm ra mất uy tín.Việc của bác là dứt khoát bắt nó đổi cho con khác thôi

Các bác tham khảo để biết nên chọn tivi hãng nào và mua ở đâu để đảm bảo cho người tiêu dùng chúng ta nhé.

Hôm nay 11/1/2014 : Ss cho người đến kiểm tra tivi cho mình.

Nhân viên SS vẫn khằng định đây không phải hở sáng và kêt luận là hơi sáng và là tivi led là phải như vậy.

Mình sẽ tiếp tục làm việc với samsung để kết luận cuối là giải quyết cho khách hàng như nào. ( nhân viên ss khẳng định không đổi mới dù mua 01 ngày ) nếu có thì thay man hình thôi.Và sẽ gọi lại cho mình hen ngày giải quyết.

Em cung cuơng quyết là phải đổi, không thể để màn hình dùng như này và là nói đây là hơi sáng đc.

Hình ảnh quá trình mình chụp lại : ( Các bác phan giúp e đây là hơi sáng đúng ko ạ , em đang để Brightness 51% ) .

[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]

longvp

Member

thật sự bảo hành ở VN rất tệ ,vì cái chính là nhiều khách hàng ko đọc kỹ quy định bảo hành của hãng ,nên đến khi lỗi để giải quyết còn phiền phức hơn , các bác ở thành phố còn nhanh như em vùng sâu vùng xa thì coi như xong hẳn

Re: Ðề: Samsung thật là vớ vẩn - làm ăn không chấp nhận được

Tivi bị 2 điểm chết

Câu trả lời cuối cùng của SAMSUNG là "TIVI LED ĐƯƠNG NHIÊN LÀ NHƯ VẬY - CŨNG KHÔNG PHẢI LỖI CỦA NHÀ SẢN XUẤT , KO PHẢI LỖI SAMSUNG"

đây là câu trả lời bá đạo nhất trước đến nay =))

=> CHÍNH XÁC ĐÓ LÀ LỖI CỦA MẤY THẰNG CHỌN MUA SAMSUNG, KHÔNG PHẢI LỖI SAMSUNG =))

bác chủ có biết người trả lời như vậy tên gì ko ? bác cho em cái tên và sđt liên lệ SamSung bác gọi nhé ?

Em ma nho ten con nho nghe dt hom qua va ghi am lai dc thi tot qua. Cho moi nguoi nghe chac chan ko ai se bo ra so tien lon de mua samsung cao cap ca.

Sáng thế kia thì xem phim ai mà chịu được, nhất là lại bỏ số tiền lớn mong nhận được chất lượng tương ứng thì cái nhận lại là đc cái tivi thế này, khách hàng nào mà chịu cho được.

So sánh cái của bác chủ với 1 cái Samsung cũng đã đình đám 1 thời ở box này:
Của bác chủ:

Của bác huy_av

Của bác Huy_av 10 của bác chủ cũng phải 7-8 rồi.

Qua sự việc này thì các bác mua tivi cũng nên lưu ý chỗ mua hàng, mới mua có 1 ngày mà bị thế này cửa hàng viện cớ là hết mẫu rồi anh đi bảo hành dùm thì nói thẳng ra là cửa hàng bán xong rồi phủi trách nhiệm.

v_t

Member

Led cực hay bị hở sáng, nhiều bác mua dòng cao cấp này của samsung es8000 ko hài lòng phải đổi qua e8000 plasma, tuyệt vời luôn. Bọn này làm ăn vớ vẩn thật

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên