Samsung thật là vớ vẩn - làm ăn không chấp nhận được

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

kook123

Ðề: Samsung thật là vớ vẩn - làm ăn không chấp nhận được

Đồng ý với bác longvp. Nhưng mà tùy mỗi hãng thì % hên xui là khác nhau, có hãng % hên cao, có hãng % xui cao :D

meomatto

Active Member

Tiêu chuẩn của So là thế nào, tiêu chuẩn của Sung là ra sao, tiêu chuẩn của Lừa Gạt là ở đâu? Ai biết chỉ hộ cho rõ ràng cái? Không biết gì thì ko nên phát biểu linh tinh nhá. :D

kook123

no co dung thi cung theo tieu chuan sony, khong phai tieu chuan cua samsung.

Bác nói chính xác lắm. Giống như ASUS gia công cho Dell thì theo tiêu chuẩn của Dell, còn nếu sản xuất cho chính ASUS thì theo tiêu chuẩn của ASUS. Và chúng ta ai cũng biết Dell bền hơn ASUS B-) ( mình nghĩ sự khác nhau là ở 1 vài linh kiện quan trọng thì Dell sử dụng linh kiện của chính mình, hay bắt ASUS phải xài linh kiện xịn )

Yêu vợ

Member
Re: Ðề: Samsung thật là vớ vẩn - làm ăn không chấp nhận được

Tiêu chuẩn của So là thế nào, tiêu chuẩn của Sung là ra sao, tiêu chuẩn của Lừa Gạt là ở đâu? Ai biết chỉ hộ cho rõ ràng cái? Không biết gì thì ko nên phát biểu linh tinh nhá. :D
Xem nhiều comment của bác meomatto thấy cùn quá! Chắc bác thù mấy hãng đến từ Nhật và tôn thờ đồ Samsung quá!
Đơn giản nhất là panel Samsung cũng chỉ là 1 phần trong cái tivi chứ không quyết định tất cả về chất lượng hiển thị! mạch do mỗi hãng tự thiết kế để cho ra sản phẩm tốt nhất! Dell nó cũng dùng panel Samsung với LG đấy! nhưng có sản phẩm nào của 2 hãng này dám so về chất lượng với màn Dell Ultra shapr không? Còn tấm panel của các hãng khác đặt từ Samsung, LG đều có tiêu chí đặt hàng riêng vì lỗi panel rất cao! Cũng như sản xuất gạch men ra sản phẩm 1,2,3 nhưng hãng chỉ chọn loại 1 còn hãng khác chọn loại 2,3 thì cũng bình thường chứ sao?

meomatto

Active Member

Đã là NSX thì người ta có thừa công cụ để làm ra những sản phẩm tốt nhất, vừa nhằm nâng cao giá trị thương hiệu, vừa gí chết đối thủ của mình. Làm ăn quy mô công nghiệp nó khác chứ đâu kiểu nhỏ lẻ, tư duy loanh quanh như dân mình, Ko có cơ sở gì chắc chắn nhưng cứ phán bừa. :D

Có bác nào xài ss vào oánh giá cái đi,nhà mình mua mấy cái đt ss toàn phải đi bảo hành...,lg củng phải bảo hành luôn, sợ quá giờ đổi qua sony xài thử,chưa biết kêt quả sao

Yêu vợ

Member
Re: Ðề: Samsung thật là vớ vẩn - làm ăn không chấp nhận được

Đã là NSX thì người ta có thừa công cụ để làm ra những sản phẩm tốt nhất, vừa nhằm nâng cao giá trị thương hiệu, vừa gí chết đối thủ của mình. Làm ăn quy mô công nghiệp nó khác chứ đâu kiểu nhỏ lẻ, tư duy loanh quanh như dân mình, Ko có cơ sở gì chắc chắn nhưng cứ phán bừa. :D
Bạn nghĩ quá đơn giản! Việc hãng khác đặt hàng OEM hơn hẳn hàng chính của mình sản xuất thì đầy rẫy ra! Google không tính phí để bạn tìm hiểu đâu!
Cứ đổ phần sản phẩm lỗi đó về người tiêu dùng chẳng dễ hơn sao? Thực tế thì xem ở mục thiết bị phát hình này nhiều lắm!

solomine

Well-Known Member

Đồ đt là hên xui các bác ơi....SS thì e chưa xài nên ko biết chớ sony thì e xài mấy con rồi, ko dám nhận xét là bền hơn các hãng khác nhưng hiện tại là sau 5 năm e sd thì chẳng có việc gì xảy ra hết.
Cũng có thêm 1 con Sharp (bên vợ) được gần 2 năm mà ko thấy gì luôn. Mấy bác nào xài hàng Sony với sharp thấy có đúng ko? Cm phát xem, nếu e nói bậy các bỏ qua dùm nhé.
Bác chủ thử email thẳng cho GD Samsung xem nào? E thấy có vài trường hợp thành công rồi đó, thử xem sao?
Chúc bác thành công.

Sony bảo hành 2 năm sao ko mua,toshiba sharp cũng đâu có mắt đâu....tội vạ gì mà cứ đâm đầu vô hàn quốc, muốn rẻ thì mua tcl,còn ko thì cứ hàng nhật cho nó lành.hihi

ThanhtrangHTKT

Active Member

Mỗi hãng đều định hướng các sản phẩm của mình nằm ở phân khúc nào và có chiến lược riêng trong kinh doanh cả. Tất nhiên là hầu như sản phẩm nào cũng có lỗi trong quá trình sử dụng, quan trọng là tỷ lệ lỗi đó là bao nhiêu? đồ thiết bị điện tử là thế! Điều đáng nói là model F8000 được xem là dòng cao cấp của Samsung, trước lúc xuất xưởng đều được KCS test kiểm tra chất lượng kỹ trước khi đóng gói, mà lỗi chết pixel và hở sáng nặng như bác chủ topic đã đăng thì mắt thường cũng nhìn thấy nhưng vẫn đóng gói thành phẩm, vậy lỗi ở đây là từ khâu sản xuất! Không phải hãng Samsung nó không làm được điều này, quan trọng nó có làm hay không thôi. Nếu dòng phổ thông, cấp thấp khác thì không bàn tới! tiền ít thì chấp nhận dùng sản phẩm kém hơn, chất lượng thấp hơn và tỷ lệ lỗi sẽ cao hơn rồi! Bỏ cả đống tiền và kỳ vọng vào nó, nhưng mới mở thùng ra đã thấy lỗi rồi thì bác giải thích thế nào? Những lời kêu ca từ người tiêu dùng trên diễn đàn chẳng nhẽ không phải là cơ sở hay sao?

Chỉnh sửa lần cuối:

kook123

Mỗi hãng đều định hướng các sản phẩm của mình nằm ở phân khúc nào và có chiến lược riêng trong kinh doanh cả. Tất nhiên là hầu như sản phẩm nào cũng có lỗi trong quá trình sử dụng, quan trọng là tỷ lệ lỗi đó là bao nhiêu? đồ thiết bị điện tử là thế! Điều đáng nói là model F8000 được xem là dòng cao cấp của Samsung, trước lúc xuất xưởng đều được KCS test kiểm tra chất lượng kỹ trước khi đóng gói, mà lỗi chết pixel và hở sáng nặng như bác chủ topic đã đăng thì mắt thường cũng nhìn thấy nhưng vẫn đóng gói thành phẩm, vậy lỗi ở đây là từ khâu sản xuất! Không phải hãng Samsung nó không làm được điều này, quan trọng nó có làm hay không thôi. Nếu dòng phổ thông, cấp thấp khác thì không bàn tới! tiền ít thì chấp nhận dùng sản phẩm kém hơn, chất lượng thấp hơn và tỷ lệ lỗi sẽ cao hơn rồi! Bỏ cả đống tiền và kỳ vọng vào nó, nhưng mới mở thùng ra đã thấy lỗi rồi thì bác giải thích thế nào? Những lời kêu ca từ người tiêu dùng trên diễn đàn chẳng nhẽ không phải là cơ sở hay sao?

Bác nhận định rất chính xác, hoàn toàn đồng ý với bác

davidhand

Moderator

Mọi thông tin cần thiết đã rõ ràng, nhằm tránh các comments tiêu cực, đề tài sẽ được khóa lại để tiết kiệm tài nguyên cho diễn đàn, mong các bác thông cảm.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên