Sản phẩm đang chờ đợi Asus Xonar Slim.

kdnguyen

Ðề: Sản phẩm đang chờ đợi Asus Xonar Slim.

làm lun con Deluxe thì mấy con recei đời mới lại khóc rùi
cả đa kênh + stereo lun phải hem bác C ;;)

1. Chính xác "Deluxe" là model gì vậy bác? Cho thêm thông tin đi bác.

2. Nếu dùng em Deluxe mà không cần có Receiver có DTS-HD/True HD và nghe stereo hay như Onkyo SE 200 thì nên lấy em này. Đúng không các bác?

nghe&nhin

Member

2. Nếu dùng em Deluxe mà không cần có Receiver có DTS-HD/True HD và nghe stereo hay như Onkyo SE 200 thì nên lấy em này. Đúng không các bác?

1. Asus Xonar HDVA 1.3 Deluxe, là sound card đó bác, thông tin thì google dùm
file.php

file.php

file.php

file.php

2. Như đã nói ở trên bác dùng sound card nào thì cũng cần ampli/receiver
3.con này chỉ output tín hiệu digital, Onkyo output analog nghe 2 kênh có lẽ hợp hơn
còn hay or ko?
còn tuỳ loa, amp, dây nhợ... nữa, mấy cái sau mà dở thì 10 cái Xonar or SE200 cũng chẳng làm gì được
Thân

Chỉnh sửa lần cuối:

khactuyen

Banned

1. Deluxe như dòng thường nhưng có thêm card giải mã analog nữa
2. nó giải mã được audioHD ra analog luôn, còn nghe hay như Onkyo thì ko rõ nữa.

MrBo682

Well-Known Member

Con Asus Xonar HDAV Deluxe (mình mới nhờ xách về,giá tại Mỹ 290usd) có 2 phần
phần 1 như bạn Nghe Nhìn show hình có các ngõ HDMI in, Out, SpDif out.Mic in chung Optical qua toslink-adapter
phần 2 board nhỏ (được nối board = cable) có các ngã ra Side A,Site B,C,S,backL,backR> cái này là Analog chứ còn gì nữa,tuy nhiên chỉ có 6 lổ tức là ra 5.1 analog thôi,2 cái Front chắc mằn trên card chính R.L(chưa đọc hết user manualb-()
Con này có thể xuất tín hiệu sang Receiver thuần chủng DTS-MA,True-HD
Con Asus Xonar Slim chỉ xuất tín hiệu LPCM sang Receiver thôi(có thể logo DTS-MA hay True HD không hiện trên Receiver đâu)

vkc

Well-Known Member

phần 1 như bạn Nghe Nhìn show hình có các ngõ HDMI in, Out, SpDif out.Mic in chung Optical qua toslink-adapter
phần 2 board nhỏ (được nối board = cable) có các ngã ra Side A,Site B,C,S,backL,backR> cái này là Analog chứ còn gì nữa,tuy nhiên chỉ có 6 lổ tức là ra 5.1 analog thôi,2 cái Front chắc mằn trên card chính R.L(chưa đọc hết user manualb-()
Con Asus Xonar Slim chỉ xuất tín hiệu LPCM sang Receiver thôi(có thể logo DTS-MA hay True HD không hiện trên Receiver đâu)

Nếu vậy con Slim là ba rọi rùi...không có cái logo thì tức lắm..như tớ coi BDs bằng PS3 có DTS HD và Dolby HD trên avr không hiện logo điên lắm :-s

manhthang

Huyền Thoại

Nếu vậy con Slim là ba rọi rùi...không có cái logo thì tức lắm..như tớ coi BDs bằng PS3 có DTS HD và Dolby HD trên avr không hiện logo điên lắm :-s

PS3 có chứng chỉ DTS-HD và TrueHD nhưng nó không pass through mà giải mã luôn thành LPCM trước khi xuất ra Receiver :))
Sự thực thì bác vẫn được thưởng thức DTS-HD đấy :)>-

vkc

Well-Known Member

PS3 có chứng chỉ DTS-HD và TrueHD nhưng nó không pass through mà giải mã luôn thành LPCM trước khi xuất ra Receiver :))
Sự thực thì bác vẫn được thưởng thức DTS-HD đấy :)>-

Trên lý thuyết lá thế..nhưng vẫn buồn vì không hiện cái symbol DTS HD và Dolby True HD

Có một điều nửa là khi set audio theo kiểu linear pcm để ps3 decode audio HD thì nghe nhỏ hơn khi để chế độ bitstream rồi cho avr decode thành DTS hay DD 5.1...Thía nên tức mình em tòan nghe DD và DTS 5.1 rồi set avr qua chế độ Dolby EX và DTS ES để nghe 8 cái loa @-)

mrtuanvn

Member

1. Deluxe mới xách về từ Mỹ mà tận 290USD là chát rồi bác.
2. Bác đọc cho kỹ rồi hãy phán nhé , bitstream luôn chứ không chỉ LPCM. :rolleyes:
The Xonar HDAV1.3 Slim is equipped with an essential digital HDMI1.3 interface, which bitstreams next-generation Blu-ray quality audio formats such as Dolby TrueHD, DTS HD Master and Dolby Digital Plus via the ArcSoft TotalMedia Theatre application to the user's AV receiver.

mrtuanvn

Member

Cái card sound đó bác, nhưng có thể giúp pass mí cái âm thanh HD qua AVR giải mã (AVR cũng yêu cầu phải giải mã được audio HD). Ah mà giá hiện tại là bao nhiêu vậy bác chủ "thớt" biết không?

Giá theo thảo luận của avsforum khoảng $150, bởi vậy mới chờ đợi, chứ không làm luôn con Full/Deluxe rồi, :D

tieuthieugia

Well-Known Member

định vào reply muh các bác nói hết rùi...thui cảm, ơn các bác vậy..em đi ra :D

qn70356

Member

Em thấy sound card chức năng cũng đầy đủ mà giá hợp lý quá. Nhưng em thử search thì không thấy đâu bán cả. Các bác nếu biết chỗ bán ở HCM thì cho em biết địa chỉ nhé. Cảm ơn

MrBo682

Well-Known Member

1. Deluxe mới xách về từ Mỹ mà tận 290USD là chát rồi bác.
2. Bác đọc cho kỹ rồi hãy phán nhé , bitstream luôn chứ không chỉ LPCM. :rolleyes:
The Xonar HDAV1.3 Slim is equipped with an essential digital HDMI1.3 interface, which bitstreams next-generation Blu-ray quality audio formats such as Dolby TrueHD, DTS HD Master and Dolby Digital Plus via the ArcSoft TotalMedia Theatre application to the user's AV receiver.

Search mãi chả thấy ai bán nên gưi mua xách về, bạn biết chổ và giá tốt cho biết luôn anh em nào muốn mua sau này thì hay quá.Còn vụ bitstream được hay không ,mới đọc cái này ngờ ngợ thôi :
The results
DTS-HD MA ok
Dolby TrueHD ok
LPCM via HDMI ok
SPDIF DD- DTS tracks ok
1080/24p passthrough ok
BD Folder playback ok

HDDVD testing :later
nếu có rồi rewiev anh em tham khảo luôn.Thanks

tieuthieugia

Well-Known Member

mrtuanvn

Member

Sản phẩm đã được bán tại Mỹ, Canada, Úc mà tìm mỏi tay ;) vẫn không thấy ở VN, Singapore. Bác nào thấy ở đâu bán nhớ chỉ dùm nhé, nhiều ae cũng đang tìm đấy. :)

arryo

Active Member

Sản phẩm đã được bán tại Mỹ, Canada, Úc mà tìm mỏi tay ;) vẫn không thấy ở VN, Singapore. Bác nào thấy ở đâu bán nhớ chỉ dùm nhé, nhiều ae cũng đang tìm đấy. :)

Bên Mỹ là chỗ nào bác. Em tìm cũng mỏi tay luôn mà không có, chỉ thấy có bản deluxe thôi à

mrtuanvn

Member

Bên Mỹ là chỗ nào bác. Em tìm cũng mỏi tay luôn mà không có, chỉ thấy có bản deluxe thôi à

http://www.cesell.com/product.php?productid=186276

http://www.applied-computer.com/Inventories/ProductDetail.aspx?PG=0&GroupID=3187532

http://www.ncix.com/products/?sku=40121&vpn=XONAR%20HDAV1.3%20Slim&manufacture=ASUS

Nếu bác có thể gửi mua được thì cho mình đặt 1 cái nhé, nghiêm túc đấy. Thanks.

truong144

Bác chủ thớt đánh giá cái Xonar Slim này hộ với, đang định ship về nhưng ko biết con slim này hay deluxe, có khác nhau nhiều không

mrtuanvn

Member

Bác chủ thớt đánh giá cái Xonar Slim này hộ với, đang định ship về nhưng ko biết con slim này hay deluxe, có khác nhau nhiều không

Nếu cần tham khảo review của nước ngoài thì được chứ bảo mình review thì potay rồi vì k có hàng trong tay. :-w

Bên trên