Sản phẩm đang chờ đợi Asus Xonar Slim.

mrtuanvn

Member
Ðề: Sản phẩm đang chờ đợi Asus Xonar Slim.

Vừa check thấy Sin đã có hàng , tính ra khoảng 165USD. Có bác nào nhập hàng hay tình cờ đi Sin cho mình ké phát nhỉ? :D

kdnguyen

So với em Asus Deluxe 1.3 thì sao hả bác?

mrtuanvn

Member

Theo như newegg, avsforum thì có thể nói ngắn gọn những điểm khác nhau như sau:
1. Analog: Deluxe có (kèm card rời), Slim không.
2. Khe cắm: Deluxe PCI-e 1x , Slim PCI
3. Kích thước: Deluxe full size, Slim size nhỏ phù hợp cho case HTPC. Xem hình sẽ rõ, nhưng mà cắm case nào chẳng được, mod lại tí thôi.
4. SNR: Deluxe 120dB, Slim 145dB. Cái này hiểu nôm na là tỉ lệ tín hiệu âm thanh mình muốn nghe so với độ ồn xung quanh. "The higher the ratio, the less obtrusive the background noise is", tức là càng cao càng tốt ( ít nhiễu ). Mình chỉ biết vậy thôi, hehe.
5. Giá: Deluxe 240USD, Slim 145USD (theo newegg).
6. Card slim nó ghi là Low Profile không có nghĩa là bản lite hay chất lượng giảm đi nhé. Chất lượng cũng rứa thôi.

Còn mấy cái linh tinh khác nữa như coaxial nhưng k quan trọng vì đã chơi loại sound card DTS-HD Master/TrueHD thì chỉ quan tâm đến HDMI hoặc chùm dây Analog.

Theo mình, đã có Receiver hỗ trợ DTS-HD Master/TrueHD thì làm cái Slim cho nó kinh tế.
Ngược lại làm cái Deluxe để đỡ tốn phí nâng cấp Receiver(xài đường Analog, nhưng cũng ối tiền cho cái đám dây này nhỉ?).
Tất nhiên cũng phải xem xét mainboard còn khe cắm nào phù hợp nữa.

Đánh giá chung , SLIM good value hơn.

mrtuanvn

Member

Đã mua được hàng, mời các bác xem review tại đây

totorauxom

Well-Known Member

Em có main dùng chip VIA giải mã âm thanh có cổng Optical cắm sang Receiver có cổng Optical rồi, lên được cả DTS lẫn 3/2/1 rồi. Có cần cắm thêm card Sound nữa không các Bro?

BAN CHAI NHO

BĐH HD Hải Phòng

Em có main dùng chip VIA giải mã âm thanh có cổng Optical cắm sang Receiver có cổng Optical rồi, lên được cả DTS lẫn 3/2/1 rồi. Có cần cắm thêm card Sound nữa không các Bro?
Nếu bạn chỉ có nhu cầu nghe âm thanh DTS thì không cần thiết. Khi nào muốn nghe DolbyTrueHD hay DTS-MA thì kiếm ASUS XONAR hoặc cái nào đó ngon hơn !<:p<:p<:p

MrBo682

Well-Known Member

Theo như newegg, avsforum thì có thể nói ngắn gọn những điểm khác nhau như sau:
1. Analog: Deluxe có (kèm card rời), Slim không.
2. Khe cắm: Deluxe PCI-e 1x , Slim PCI
3. Kích thước: Deluxe full size, Slim size nhỏ phù hợp cho case HTPC. Xem hình sẽ rõ, nhưng mà cắm case nào chẳng được, mod lại tí thôi.
4. SNR: Deluxe 120dB, Slim 145dB. Cái này hiểu nôm na là tỉ lệ tín hiệu âm thanh mình muốn nghe so với độ ồn xung quanh. "The higher the ratio, the less obtrusive the background noise is", tức là càng cao càng tốt ( ít nhiễu ). Mình chỉ biết vậy thôi, hehe.
5. Giá: Deluxe 240USD, Slim 145USD (theo newegg).
6. Card slim nó ghi là Low Profile không có nghĩa là bản lite hay chất lượng giảm đi nhé. Chất lượng cũng rứa thôi.

Còn mấy cái linh tinh khác nữa như coaxial nhưng k quan trọng vì đã chơi loại sound card DTS-HD Master/TrueHD thì chỉ quan tâm đến HDMI hoặc chùm dây Analog.

Theo mình, đã có Receiver hỗ trợ DTS-HD Master/TrueHD thì làm cái Slim cho nó kinh tế.
Ngược lại làm cái Deluxe để đỡ tốn phí nâng cấp Receiver(xài đường Analog, nhưng cũng ối tiền cho cái đám dây này nhỉ?).
Tất nhiên cũng phải xem xét mainboard còn khe cắm nào phù hợp nữa.

Đánh giá chung , SLIM good value hơn.

Đã lên đến DTS-HD /True-HDMua ,chơi luôn AVR cho ngon,kế đến Slim vừa rẽ ,hợp lý,vừa ngon hơn

totorauxom

Well-Known Member

Em đang cần TrueHD vì đang dùng AVR 2310 denon nên tính mua con card này, con này 7.1 các bác nhỉ???mà khe PCI là mấy cái khe sài chung các loại card à các bác?? hay nó sài mỗi khe đang cắm card VGA là em méo luôn, vì main em có mỗi cái khe PCI xxx thôi

intel

Con Asus Xonar HDAV Deluxe (mình mới nhờ xách về,giá tại Mỹ 290usd) có 2 phần
phần 1 như bạn Nghe Nhìn show hình có các ngõ HDMI in, Out, SpDif out.Mic in chung Optical qua toslink-adapter
phần 2 board nhỏ (được nối board = cable) có các ngã ra Side A,Site B,C,S,backL,backR> cái này là Analog chứ còn gì nữa,tuy nhiên chỉ có 6 lổ tức là ra 5.1 analog thôi,2 cái Front chắc mằn trên card chính R.L(chưa đọc hết user manualb-()
Con này có thể xuất tín hiệu sang Receiver thuần chủng DTS-MA,True-HD
Con Asus Xonar Slim chỉ xuất tín hiệu LPCM sang Receiver thôi(có thể logo DTS-MA hay True HD không hiện trên Receiver đâu)

bác này kỳ công nhỉ hàng em đầy nè giá rẻ mất công xách làm gì
Em đang cần TrueHD vì đang dùng AVR 2310 denon nên tính mua con card này, con này 7.1 các bác nhỉ???mà khe PCI là mấy cái khe sài chung các loại card à các bác?? hay nó sài mỗi khe đang cắm card VGA là em méo luôn, vì main em có mỗi cái khe PCI xxx thôi

qua em để cho 1 con nè hàng về nhiều giá rẻ bất ngờ

totorauxom

Well-Known Member

Con Slim này chỉ xuất LPCM ra thôi tức là pass sang AVR chứ k phải là gốc đâu bác thỏ và nhím ạ, bác onggia noi chuẩn đó, cứ cân nhắc đã bác ơi

thovanhim

Member

Con Slim này chỉ xuất LPCM ra thôi tức là pass sang AVR chứ k phải là gốc đâu bác thỏ và nhím ạ, bác onggia noi chuẩn đó, cứ cân nhắc đã bác ơi
thế tiền này ta đầu tư vào HDD bác nhỉ ?
bác đang nghe lossless bằng sound gì thế?

Achilles

cho em hỏi dung Receiver thi co cần xài em này ko ạ ?????? với cả em hoi nua là nhà em xài Receiver cắm với con Xona D2 ...thi co phải la phí con D2 ko ...ạ

totorauxom

Well-Known Member

Receiver của bác loại gì, có giải mã TrueHD ...không? nếu có rồi thì thêm 1 ông Xonar giải mã nữa thì quá phí quá phí, vì chỉ cần pass tín hiệu sang AVR là được, thôi bác bán quách đi, bán cho em nhé, hihi

thovanhim

Member

Receiver của bác loại gì, có giải mã TrueHD ...không? nếu có rồi thì thêm 1 ông Xonar giải mã nữa thì quá phí quá phí, vì chỉ cần pass tín hiệu sang AVR là được, thôi bác bán quách đi, bán cho em nhé, hihi

Con xonar D2 này ko bitstreaming hay giải mã đc TrueHD ... :) bác định mua về chơi game à

onggia

Well-Known Member

Giải trueHD thì phần mềm máy tính nó cũng giải được,bác cài thằng powerDVD bản mới nhất cho đĩa Blueray vào nó nhận ngay trueHD. Quan trọng là có pass thẳng sang cho thằng AVR giải mã được ko thui T__T.

Lâm Gia Trang

Giải trueHD thì phần mềm máy tính nó cũng giải được,bác cài thằng powerDVD bản mới nhất cho đĩa Blueray vào nó nhận ngay trueHD. Quan trọng là có pass thẳng sang cho thằng AVR giải mã được ko thui T__T.

có phải Power 9 không bác ơi ?

totorauxom

Well-Known Member

ơ thế thì múc con slim này thôi các bác nhỉ? không biết ở đâu có giá rẻ không vậy các bác???

Bên trên