[Share] Kinh nghiệm ZTV A / E / C Class - Rom Cook + Root + XBMC

tralkic

Member
Ðề: [Share] Kinh nghiệm ZTV A / E / C Class - Rom Cook + Root + XBMC

Đã root đc cho con E1-1, cài XBMC chạy tít cảm ơn Mr.Hùng nhiều

hungphutho

Active Member

Trên trang chủ ztv thấy có Rom mới cho đầu E, C Class ngày 05/03/2014 ,Rom này sử dụng giao diện truyền hình

Giao diên truyền hình để tí xem có gì mới .
thử luôn cả giao diện A-class xem thế nào

tralkic

Member

mới test off thôi bạn chạy 720 và 1080, nhà mạng cùi nên chưa test onl. Mình kết hơp XBMC với Mx Player làm cái phát phim đã, tối về nghiên cứu tiếp

Re: Ðề: [Share] Kinh nghiệm ZTV A / E / C Class - Rom Cook + Root + XBMC

mới test off thôi bạn chạy 720 và 1080, nhà mạng cùi nên chưa test onl. Mình kết hơp XBMC với Mx Player làm cái phát phim đã, tối về nghiên cứu tiếp

Bác dùng bản XBMC nào vậy, chia sẻ cho anh em với.

hungphutho

Active Member

BẢN E/C ngày 5/3 cũng không có gì mới . vẫn giao diện DVBS mặc định . các thứ khác vẫn vậy . mình không thích lắm
Có bản 27/01 là có khác vì giao diện a-class , dùng tiện hơn . mình sẽ up cho các bạn bản giao diện a-class + root + ch play
ZTV ra rom không có change log nên anh em cứ mò để test thôi , cái nào hay thì dùng

BẢN E/C ngày 5/3 cũng không có gì mới . vẫn giao diện DVBS mặc định . các thứ khác vẫn vậy . mình không thích lắm
Có bản 27/01 là có khác vì giao diện a-class , dùng tiện hơn . mình sẽ up cho các bạn bản giao diện a-class + root + ch play
ZTV ra rom không có change log nên anh em cứ mò để test thôi , cái nào hay thì dùng

Bác root luôn BẢN E/C ngày 5/3 giao diện DVBS nhé... giao diện này có chức năng dò kênh vệ tinh rất có ích cho những ai xem TV vệ tinh thường xuyên... Thanks bác trước...

mrthank

Mạng cáp quang 45mb, ktra qua speedtest được 20mb (Wifi và cả lan) trở lên up toàn 30mb vậy mà chạy xbmc bằng con A-Class sao giật lag thể nhỉ, bác nào giúp e với. Chạy mấy file mhd dưới 3gb thì ngon mà 720 với 1080 từ 5gb trở nên sao chậm quá. Helpppppppppp (Chạy xbmc + RepoHD + Fshare Vip3 tháng)

hungphutho

Active Member

Mạng cáp quang 45mb, ktra qua speedtest được 20mb (Wifi và cả lan) trở lên up toàn 30mb vậy mà chạy xbmc bằng con A-Class sao giật lag thể nhỉ, bác nào giúp e với. Chạy mấy file mhd dưới 3gb thì ngon mà 720 với 1080 từ 5gb trở nên sao chậm quá. Helpppppppppp (Chạy xbmc + RepoHD + Fshare Vip3 tháng)
Bạn download bản XBMC ở trang chủ thì khó chạy lắm , bạn đợi mình mod lại cho anh em một bản chạy tốt các video 1080p

tbmc

Member

Rom này có dùng dc cho E 2 ko bác. Em có con E 2 đang muốn thử

hungphutho

Active Member

Rom này có dùng dc cho E 2 ko bác. Em có con E 2 đang muốn thử
Mình cũng chưa thử cho E 2 nhưng theo những gì mình biết thì nếu bạn dùng được rom download trên trang chủ của ZTV thì cũng dùng được rom này .
ZTV đâu có phân biệt giữa E 1 và E 2 . bạn kiểm tra trên máy của bạn nếu là android 4.0 thì chạy được tuốt

Đôrêmi

Moderator

Vừa rồi bác hanhnghia ở Phú Thọ mới điện cho mình (bác này là 1 trong những đại lý của ZTV). Khi up bản ROM mới có CH Play và đã Root cho E Class thì xảy ra trường hợp như sau: Những đầu thu nào mà vẫn có tài khoản thì bình thường, tài khoản vẫn gia hạn được dịch vụ, nhưng đầu thu nào không có tài khoản khi chuyển tài khoản từ đầu khác sang thì tài khoản mất tích (không hiện lên, đầu thu chuyển báo đã thành công, tổng đài xác nhận đầu thu nhận đã có tài khoản) do vậy đầu thu không thuê bao được các gói dịch vụ. Bác nào có thì thử test xem sao nhé!

Bác không cho biết cụ thể bản XBMC nào. Aclass chỉ sử dụng được bản XBMC kết hợp MXplay và bản XBMC alpha9. Nếu bác đã cài hai bản này rồi thì xem có Full cache không? Đã cài thêm file advancedsetting.xml chưa (file được hỗ trợ trong ứng dụng Mash up rất hay)

mrthank

Bạn download bản XBMC ở trang chủ thì khó chạy lắm , bạn đợi mình mod lại cho anh em một bản chạy tốt các video 1080p

Vừa nạp Fshare xong mà ko xem được trên ztv chán ghê. Pro giúp ae mod nhanh nhanh để thưởng thức. Chưa có đk để root phiên bản bác làm :D chờ lúc hoàn thiện hẳn để root, thanks pro

mrthank

Bác không cho biết cụ thể bản XBMC nào. Aclass chỉ sử dụng được bản XBMC kết hợp MXplay và bản XBMC alpha9. Nếu bác đã cài hai bản này rồi thì xem có Full cache không? Đã cài thêm file advancedsetting.xml chưa (file được hỗ trợ trong ứng dụng Mash up rất hay)

Mình gà nên chưa sài cái gì cả, chỉ cài bản xbmc 12 prodo thôi, vừa cài bản 13 gotham chạy tốt hơn, 720p còn chạy tàm tạm, 1080p thì chạy vẫn vậy, như tua chậm đó

hungphutho

Active Member

Vừa rồi bác hanhnghia ở Phú Thọ mới điện cho mình (bác này là 1 trong những đại lý của ZTV). Khi up bản ROM mới có CH Play và đã Root cho E Class thì xảy ra trường hợp như sau: Những đầu thu nào mà vẫn có tài khoản thì bình thường, tài khoản vẫn gia hạn được dịch vụ, nhưng đầu thu nào không có tài khoản khi chuyển tài khoản từ đầu khác sang thì tài khoản mất tích (không hiện lên, đầu thu chuyển báo đã thành công, tổng đài xác nhận đầu thu nhận đã có tài khoản) do vậy đầu thu không thuê bao được các gói dịch vụ. Bác nào có thì thử test xem sao nhé!

Mình nghĩ đó là lỗi của dịch vụ chứ không liên quan gì đến rom cả .

tienthanhbk

Well-Known Member

Bác chủ cố gắng fix lỗi nút MENU trên remote không có tác dụng nhé. Hơi bất tiện với lỗi này.

hungphutho

Active Member

ROM CHO ALL A-CLASS V3 :
Download ROM-ACLASS-ROOT-XBMC-v3.rar 286.2 MB
https://mega.co.nz/#!jAMg0QBD!Lzvh6XvEVmNb4WewayAJI_F6HTchpNKpHqho21Ebkfk
Thay đổi :
- Rom này sử dụng base từ rom gốc ZTV để có được sự tương thích phần cứng
- Xóa bỏ Zlauncher và chỉ dùng Apex launcher vừa nhẹ và tiện ( có menu đa nhiệm )
- XBMC 13 Gotham . chạy với quyền root để tối ưu hóa .

Hướng dẫn cài đặt :
Copy tất cả các file vào thẻ nhớ . gắn nguồn và up rom như với CWM như bản V2 :

Hướng dẫn chạy XBMC mượt với Video 1080p . Các bạn copy file playercorefactory.xml đi kèm trong file download cho vào đường dẫn sau
Android/data/org.xbmc.xbmc/files/.xbmc/userdata/ trên thẻ nhớ . và từ bây giờ thì bạn có thể chạy mượt các video 1080p trên ổ cứng và cả ở các add on ( Phương pháp này là external player XM play ) , Khi nào muốn về lại mặc định thì chỉ cần rename file playercorefactory.xml đi là ok

Bên trên