[Share] Kinh nghiệm ZTV A / E / C Class - Rom Cook + Root + XBMC

hungphutho

Active Member
Ðề: [Share] Kinh nghiệm ZTV A / E / C Class - Rom Cook + Root + XBMC

Việc root này bác chủ quả là đại cao thủ rồi. Em thì E/C gần như ko dùng nên ko roott, mà 2 con này là cần root nhất. Còn A class thì em chưa thấy root thì nó thêm được gì?

Bác quá khen :-* . mình chỉ là làm việc với android nhiều rồi cho nên xử lý mấy con này ngon ý mà .

Đúng là đầu E và C cần root nhiều hơn để cài được CH PLAY với lại tùy biến theo ý dễ hơn . Nhưng có lẽ cái bạn khác từ trước đến giờ cũng ít có nhu cầu về CH PLAY , người cần thì lại không dám làm :)

Hôm qua mình nhận được cái đầu E của bạn vuthecong89 gửi thì chỉ trong 15 phút mình đã root + ch play + rom . vì mình đã làm nhiều vụ khác khó hơn nhiều rồi

Đôrêmi

Moderator

Mình vừa mới thử qua trên E Class, quả thật rất tuyệt vời, chưa thấy lỗi xung đột gì với DVBS khi mình cài rất nhiều ứng dụng trên CH Play, các bác dùng mã Biss cũng an tâm vì bản này vẫn giữ nguyên mã Biss, chắc bác hungphutho dump từ Rom con E đã cập nhật, chứ bản trên trang chủ là ngày 30.8 không có mã Biss.
PS: Bác Tiến giúp mình đổi tiêu đề topic theo yêu cầu của bác chủ nhé!

Badboyhn

Em ngồi ngâm cứu hết 19 trang của chủ đề này rồi quyết định tối về sẽ root và uproom của bác chủ. Em kết XBMC nhất, bác chủ có XBMC chuẩn cho em này không ạ, cho em xin với.

hungphutho

Active Member

Rom root Đầu E và C bạn nào muốn Disable cái DVBS startup thì vào CH PLAY cài một launcher nào đó về sau đó cài cái Startup Manager trên ch play , Mở Startup Manager tắt cái DVBS và cho cái Launcher vừa cài về Startup .
Khởi động lại là nó load startup cái Launcher mới cài là mặc định luôn

tienthanhbk

Well-Known Member

Em ngồi ngâm cứu hết 19 trang của chủ đề này rồi quyết định tối về sẽ root và uproom của bác chủ. Em kết XBMC nhất, bác chủ có XBMC chuẩn cho em này không ạ, cho em xin với.

Rom của bác chủ có XBMC 12.2, nhưng hơi nặng do quá nhiều addon và Plugin

Bác có thể dùng bản này cũng mượt mà, nguyên thủy.

Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat
Hoặc
http://www.geniatech.com/down-eng/androidtvbox/xbmcapp-armeabi-v7a-debug20130624-12.2.zip

tienthanhbk

Well-Known Member

Bác nào tìm được bản XBMC 13 chạy tốt trên Rom cook cho A Class thì cho mình xin. Thanks

waiting_0011

Không ngờ ở HDVietnam này lại có cao nhân thế này.....

Badboyhn

Bộ phần mềm và room để dùng cho ZTV C class, ZTV E class, em chuyển về Fshare cho tiện download.
Em chỉ là người upload lên Fshare thôi ạ, chủ nhân của bộ này là của bác Hùng, bác chủ tiêu đề này:
[HIDE]Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat[/HIDE]
Xin chân thành cảm ơn bác @hungphutho đã giúp đỡ anh em hdvietnam đang dùng ZTV!!!

lucton

Bác đúng là cao thủ. Chân thành cảm ơn bác đã đưa CH Play lên con E.

ZTV lại vừa mừng vừa lo, lo vì sợ bác mang dịch vụ của ZTV sang con AB khác chạy, mừng vì có lẽ sẽ bán được nhiều hàng hơn.

Bác mà mang dịch vụ của ZTV sang con AB khác chạy nữa thì vô đối.

Đúng là làm thì lâu mà phá thì nhanh, mấy trăm nhân viên của ZTV hì hục code bảo mật mà cũng không thể ngăn được 1 người như bác.

Chỉnh sửa lần cuối:

taitv

Member

Từ ngày up rom con A, thấy nó chạy ổn hơn rom cũ của ZTV. Ko phải khởi động nhiều lần. bàn phím vật lý gắn vào dùng ổn hơn......Nói chung là hài lòng. Còn những tính năng cao cấp thì ko có điều kiện để test...nên để dành sau vậy.....

thanhyk

Well-Known Member

Mừng vì cài lên android khác xài ztv thì giảm được tiền quảng cáo mà vẫn thu dịch vụ, lo vì tinh giản biên chế làm tăng gánh nặng xã hội.

btbaotambt

Well-Known Member

Dịch vụ LiveTV và Vob của ZTV chắc là không sử dụng được trên Android AB khác được vì ZTV quản lý tài khoản theo mã số của đầu thu.

Trưa nay về mình cũng vừa up rom cho E 1-1, quả là rất tuyệt bản rom Bác Hùng sửa vẫn add được mã biss, cảm ơn bác chủ nhiều. Thế là cả A và E đã có đồ chơi rồi, chuyến này vọc thoải mái vì có CHplay.

hungphutho

Active Member

Mừng vì cài lên android khác xài ztv thì giảm được tiền quảng cáo mà vẫn thu dịch vụ, lo vì tinh giản biên chế làm tăng gánh nặng xã hội.
Khó có thể lấy mấy cái ứng dụng đó sang AB khác được , khó thôi chứ không phải là không thể :( .

Chỉ có thể lấy cái dịch vụ của người khác vào ZTV chứ lấy ra là hơi vất vả đấy .

ai có SMART BOX VNPT ở đây không nhỉ . mình hướng dẫn để lấy mấy cái dịch vụ của họ sang ZTV xem chạy được không . có thể phải dump cả rom của họ sang vì phần cứng của nó tương thích với con E và C , đều là chip M3

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Up bản room cho all aclass ( bản gồm 3 file )
Trình ZTV player không thấy support DTS nữa.Các file iso thì ko chạy trực tiếp được luôn mà lại kiểu giải nén chạy các file bên trong giống VMX - V6
XBMC xem phim HD đuôi MKV có tiếng nhưng ko có hình, lạ ở chỗ vẫn hiện sub. ko chơi được file iso

Bác Hùng xem lại cái này giúp nhé.Mà bản room bác build trên bản room nào của ZTV mà trình ZTV player chữ vẫn còn bé như bản room ngày đầu tiên

Ðề: Re: [Share] Kinh nghiệm ZTV A / E / C Class - Rom Cook + Root + XBMC

Trình ZTV player không thấy support DTS nữa.Các file iso thì ko chạy trực tiếp được luôn mà lại kiểu giải nén chạy các file bên trong giống VMX - V6
XBMC xem phim HD đuôi MKV có tiếng nhưng ko có hình, lạ ở chỗ vẫn hiện sub. ko chơi được file iso

Bác Hùng xem lại cái này giúp nhé.Mà bản room bác build trên bản room nào của ZTV mà trình ZTV player chữ vẫn còn bé như bản room ngày đầu tiên

chuẩn em trích bản XBMC cài lên bản rom nguyên thủy của ZTV có tiếng không hình, play tư thẻ nhớ bị buf liên tục, chỉ có tiếng

hungphutho

Active Member
Ðề: Re: [Share] Kinh nghiệm ZTV A / E / C Class - Rom Cook + Root + XBMC

Mình sẽ fix trong bản sau

dtsexpert

Active Member

Khó có thể lấy mấy cái ứng dụng đó sang AB khác được , khó thôi chứ không phải là không thể :( .

Chỉ có thể lấy cái dịch vụ của người khác vào ZTV chứ lấy ra là hơi vất vả đấy .

ai có SMART BOX VNPT ở đây không nhỉ . mình hướng dẫn để lấy mấy cái dịch vụ của họ sang ZTV xem chạy được không . có thể phải dump cả rom của họ sang vì phần cứng của nó tương thích với con E và C , đều là chip M3
Ủng hộ hết mình bác ngâm cứu cái VNPT SmartBox, bác nào có cho bác Hùng muợn tí :)

vinhdo

Member

Trên trang chủ ztv thấy có Rom mới cho đầu E, C Class ngày 05/03/2014 ,Rom này sử dụng giao diện truyền hình

Bên trên