[Share] Kinh nghiệm ZTV A / E / C Class - Rom Cook + Root + XBMC

3dong

Member
Ðề: [Share] ZTV AClass Rom Cook + Root + XBMC

Lạ nhỉ, sao con A của mình sau khi uop ROM này xong và cài Add on HDrepo thì XBMC không chạy được. Khi cai các bản XBMC khác thì xem video chỉ có tiếng không có hình!
Thử mãi, cuối cùng cũng kiếm được một bản XBMC rất phù hợp để cài cho con ZTV A1-1 (101 vouchers) sau khi up lại ROM của bạn Hung
Các bạn tải về tại đâyL Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat

---------- Post added 12-03-2014 at 17:42 ----------

sonbeatHDVN

Active Member

Bản thân em thấy điểm yếu của bản ROM này là Lướt web rất lag, ko tự động ẩn thanh MenuBar, :D
Em cũng đang học hỏi để có thể làm 1 bản ROM Cook cho em A , dù là Port cũng được :D

3dong

Member

Bản thân em thấy điểm yếu của bản ROM này là Lướt web rất lag, ko tự động ẩn thanh MenuBar, :D
Em cũng đang học hỏi để có thể làm 1 bản ROM Cook cho em A , dù là Port cũng được :D
Bạn cài Chrome tren CH Play đê.... đảm bảo chạy rất mượt như laptop

dungtam25

Well-Known Member

Em thì tiển em A class lâu rồi,bây giờ đọc lại topic của bác chủ,em thấy tiếc!
Phải chi đừng bán thì bây giờ có cái vọc rồi cùng chia sẽ với nhau thì cũng đỡ buồn.
Vậy mà trước đây em tin các bác ztv nói rom của các bác ấy,tính bảo mật cao,nên không cho up firmwave qua usb,chỉ cho up online.
Hì hì!!!! bây giờ các bác ấy còn chiêu trò gì không nhỉ....
Có khi quê quê,các bác ấy lại tung bản root lên cho anh em tha hồ root

hungphutho

Active Member

E CLASS đã bị root nhé , cài CHPLAY ngon lành cành đào . tối mình rảnh sẽ post cho các bạn E Và C

Em vẫn còn bản up rom của ZTV cho A lần trước. Cứ chạy file đó thì con android quay lơ. Thế có phải root không các bác. Sau đấy các bác muốn cài room nào thì tuỳ ý.

Đôrêmi

Moderator

E CLASS đã bị root nhé , cài CHPLAY ngon lành cành đào . tối mình rảnh sẽ post cho các bạn E Và C

Đang chờ bác up lên bản dành cho E và C, đầu thu đã chuẩn bị sẵn sàng, thấy có cái CH Play là ngon rồi.

hungphutho

Active Member

Đang chờ bác up lên bản dành cho E và C, đầu thu đã chuẩn bị sẵn sàng, thấy có cái CH Play là ngon rồi.

;)) Mạng nhà hôm nay cùi quá , đợi đến đêm mình up .
Root và CH PLAY quá dễ . còn rom tích hợp thì đang test . tí nữa ngon thì up cả thể

ngonphi_bg

Member

Hồi hộp quá. Không biết con C của mình có root đc không?

Đôrêmi

Moderator

Mình đã xử lý thành công "cái chặn giấy" của mình rồi, giờ chạy bản ROM Cook của bác hungphutho rất ngon, con đó chỉ không dùng được các dịch vụ của ZTV thôi, giờ nó lại là 1 em Android box rất tốt.

hungphutho

Active Member

Đang upload rom cho C/E . Chỉ bao gồm root + CHPLAY . xóa tất cả các app linh tinh như yahoo , facebook , game . các bạn tự cài trên ch lpay sau

Dung lượng rom 239mb . mà mạng mình đang 18kb/s :(

hungphutho

Active Member

Mình đã xử lý thành công "cái chặn giấy" của mình rồi, giờ chạy bản ROM Cook của bác hungphutho rất ngon, con đó chỉ không dùng được các dịch vụ của ZTV thôi, giờ nó lại là 1 em Android box rất tốt.

Đó mình nói rồi mà . chạy được hết . có điều bạn có bỏ time ra làm theo hướng dẫn của mình hay không thôi . ( có thể 1 lần không được thì làm 2 , 3 lần )
chúc mừng bạn .

Nhớ nhờ hộ mod nào phụ trách đổi title thread này hộ thành "[Share] Kinh nghiệm ZTV A / E / C Class - Rom Cook + Root + XBMC" giúp mình nhé

vuthecong78

Well-Known Member

Ghét con A chạy MyTV qua wifi dd-wrt lệch hình và tiếng nên phải cho đi. Bác Đô rê mi test bản này xem còn bị không nhé.
Bạn hungphutho đừng để DVB-S chạy ngầm nhé và xóa app không cần thiết đi cho nhẹ.

chauint

Active Member

bác thật siêu nhân, em có 1 con TB F30, khởi động thì đen thui, đem nạp rom lại thì báo lỗi, bác có xử lý dc ko, em xin hậu tạ. Nghe mấy ông bảo hành thì là hư main (cũng hoi vô lý vì thấy cắm vào máy tính dùng phần mềm nạp rom vẫn nhận dc đầu nhựng nạp rom bị lỗi thôi)

thanhyk

Well-Known Member

Nhiều thông tin quá chẳng hiểu... A- Class này bác chủ root? Hay là cài rom của 1 android khác thay thế rom Ztv? Hay là rom Ztv được tuỳ biến lại? Bác chủ giải thích hộ.

hungphutho

Active Member

Nhiều thông tin quá chẳng hiểu... A- Class này bác chủ root? Hay là cài rom của 1 android khác thay thế rom Ztv? Hay là rom Ztv được tuỳ biến lại? Bác chủ giải thích hộ.
Bạn cố gắng đọc kỹ lại nhé .

Có 3 lựa chọn cho bạn .
1 . Bạn chỉ root thôi thì đọc lại đầu bài có hướng dẫn root đó . xong cứ thế mà dùng .
2 . Không cần root mà cài luôn bản rom của mình đó . có sẵn root + xbmc . rom này là rom mình chế những vẫn có các dịch vụ của ZTV
3 . Đừng làm gì cả cứ dùng rom mặc định của ZTV là ổn định cho bạn

Bên trên