Show Skin FooBar2000 đẹp nhất của bạn đi nào

SuperDreamII

Ðề: Show Skin FooBar2000 đẹp nhất của bạn đi nào

Thất nghiệp, show cái skin DarkOne modified với cặp loa rung giựt theo peak mình vừa độ xong, các bác góp ý thêm:

Bác nào thích thì mình share cái bộ loa.bin

Bác antheo cho aem xin link bộ full của bản này đi , làm giúp aem cái Video hướng dẫn với skin đẹp quá mà làm lại củ chuối khó quá em làm hoài không dc bác ak`

antheo

Active Member

@ all:

Các bác thông cảm, mấy hôm nay vô hàng, làm không kịp, lâu lâu ghé ào qua room thấy mấy bác cần help nhưng không giúp được, các bác cứ tạm vậy đã. Xong đơn hàng này mình sẽ quay lại trả lời các bác một số thắc mắc, hướng dẫn trong khả năng. See then.

antheo

Active Member

Các bác hối quá! hàng đây:

Trong link sau là 3 bộ DarkOne đã modified gồm DarkOne Universal, Full, Modified packed trong file exe, các bạn install rồi vào references chọn cái nào ưng ý mà sài nhé:

Bộ này là của tedGo và Megane, nên có cám ơn thì cám ơn tedGo và Megane nào đó chứ không phải antheo nhá!

foobar2000 DarkOne Uni.rar - 4shared.com

Loa cho bộ DarkOne:

Loa DarOne.rar - 4shared.com

Cách add loa các bác xem lại các hướng dẫn trước (chi tiết thì lại hẹn!)

hàng mới fix lại ,bộ cũ xài mãi cũng chán

Không làm sao mà Add được cái loa Phải cả, hic
được cái này thì mất cái khác bác ơi!!
Các bác hối quá! hàng đây:

Trong link sau là 3 bộ DarkOne đã modified gồm DarkOne Universal, Full, Modified packed trong file exe, các bạn install rồi vào references chọn cái nào ưng ý mà sài nhé:

Bộ này là của tedGo và Megane, nên có cám ơn thì cám ơn tedGo và Megane nào đó chứ không phải antheo nhá!

foobar2000 DarkOne Uni.rar - 4shared.com

Loa cho bộ DarkOne:

Loa DarOne.rar - 4shared.com

Cách add loa các bác xem lại các hướng dẫn trước (chi tiết thì lại hẹn!)

mình add được rồi nhưng mà loa toàn bị méo thôi, ai biết cách sửa giúp mình với :(

antheo

Active Member

Không làm sao mà Add được cái loa Phải cả, hic
được cái này thì mất cái khác bác ơi!!

Bác vào Reference>Display>Columns UI> nhìn sang cửa sổ bên phải>vào tab Layout>chọn Panel Stack Splitter thứ nhất rồi click phải chuột>Insert panel>Visualization>Analog VU Meter.
Apply xong bác tìm dòng Analog VU Meter>click phải chuột move up nó lên đầu nhóm thuộc nhánh Panel Stack Splitter mà trong đó có các mục gồm Biography, Library Tree, lyric vv… (nói nôm na là cho nó vào cùng phòng với Biography, Library Tree, lyric vv…).
Bác chọn lại Panel Stack Splitter thứ nhất>Configure…>vào Splitter Setting>trong PanelLists chọn VU Meter>stick Forced layout gõ vào left/top/width/height tương ứng 0/40/32/80 (đổi tên luôn, ví dụ: SPK trong mục Caption cho gọn) rồi apply/ok/apply/ok để ra lại giao diện foobar.
Bác di chuyển qua các tabs BIO/LIB/LYR vv.. để tìm tab SPK, click chuột phải chọn Loa DarkOne (mà bác đã tải trước đó và đã copy vào folder foo_vis_vumeter trong thư mục cài đặt foobar), mục Layout chọn Right only là xong.
Hy vọng bác mày mò được, bác cứ mạnh bạo là tự rành rọt luôn rối từ từ tiến tới làm chủ nó, viết script nữa. cái thú của mình lúc rãnh là vọc vạch các chương trình chứ ít khi để ngắm.
Bác không làm được nữa thì cũng cứ mạnh bạo la lên nhé!

SuperDreamII

Em tải hết các bộ của bác antheo về seup rồi mà chả thấy cái foo_vis_vumeter component trong user-components đâu cả bác chỉ em với

antheo

Active Member

mình add được rồi nhưng mà loa toàn bị méo thôi, ai biết cách sửa giúp mình với :(

Đấy có bác làm được rồi nè: có người để hỏi rồi!

Méo thì bác cứ chỉnh width/height trong Splitter setting cho tròn như...cái loa là được ngay thôi!

antheo

Active Member

Em tải hết các bộ của bác antheo về seup rồi mà chả thấy cái foo_vis_vumeter component trong user-components đâu cả bác chỉ em với

Không thì bác cứ copy foo_vis_vumeter (trong file tải về) rồi copy vào foobar2000\component trong cả 2 nơi C:\Programs Files và trong user\AppData\Roaming

Đấy có bác làm được rồi nè: có người để hỏi rồi!

Méo thì bác cứ chỉnh width/height trong Splitter setting cho tròn như...cái loa là được ngay thôi!
mình chỉnh nhưng mà có thấy thay đổi gì đâu :(

antheo

Active Member

mình chỉnh nhưng mà có thấy thay đổi gì đâu :(

Không lẽ nào mình Zip bằng winrar nó lại nên bị méo ta???:-?

bác thử chọn/bỏ chọn Lock aspect ratio xem sao, skin này mình mới dùng vài hôm rồi gỡ nên nhiều cái nhớ hết nổi gồi...

SuperDreamII

Không thì bác cứ copy foo_vis_vumeter (trong file tải về) rồi copy vào foobar2000\component trong cả 2 nơi C:\Programs Files và trong user\AppData\Roaming

bác up cho em cái foo_vis_vumeter component dc không ạ em cài bản 3.0.1 và bản của bác cũng ko có cái đây

Cảm ơn bác! về cơ bản là làm đc rồi, mình sẽ mày mò thêm theo ý thích. Cảm ơn
Bác vào Reference>Display>Columns UI> nhìn sang cửa sổ bên phải>vào tab Layout>chọn Panel Stack Splitter thứ nhất rồi click phải chuột>Insert panel>Visualization>Analog VU Meter.
Apply xong bác tìm dòng Analog VU Meter>click phải chuột move up nó lên đầu nhóm thuộc nhánh Panel Stack Splitter mà trong đó có các mục gồm Biography, Library Tree, lyric vv… (nói nôm na là cho nó vào cùng phòng với Biography, Library Tree, lyric vv…).
Bác chọn lại Panel Stack Splitter thứ nhất>Configure…>vào Splitter Setting>trong PanelLists chọn VU Meter>stick Forced layout gõ vào left/top/width/height tương ứng 0/40/32/80 (đổi tên luôn, ví dụ: SPK trong mục Caption cho gọn) rồi apply/ok/apply/ok để ra lại giao diện foobar.
Bác di chuyển qua các tabs BIO/LIB/LYR vv.. để tìm tab SPK, click chuột phải chọn Loa DarkOne (mà bác đã tải trước đó và đã copy vào folder foo_vis_vumeter trong thư mục cài đặt foobar), mục Layout chọn Right only là xong.
Hy vọng bác mày mò được, bác cứ mạnh bạo là tự rành rọt luôn rối từ từ tiến tới làm chủ nó, viết script nữa. cái thú của mình lúc rãnh là vọc vạch các chương trình chứ ít khi để ngắm.
Bác không làm được nữa thì cũng cứ mạnh bạo la lên nhé!

antheo

Active Member

hàng mới fix lại ,bộ cũ xài mãi cũng chán

Umh, thích là thay áo mới, vọc là học mà. Để lúc khác mình làm bộ loa nền trắng cho các bác nhìn cho nó tiệp màu.
Mới nghĩ thôi, chưa có thời gian test cái kiểu transparent thì dùng cho mọi skin được.

SuperDreamII

Vừa ngội vọc cả buổi được bộ này các bác ạ !

antheo

Active Member

Vừa ngội vọc cả buổi được bộ này các bác ạ !

Ha ha mình cứ thấy thớt sắp chìm là y như rằng bác lại kéo lên.

Bác tiếc đất thì để 1 loa thôi, 2 cái bass mà chồng lên như vậy mình mới thấy luôn đó:D, với lại để nhỏ quá khó nhìn nó rung lắm.
Mình còn bộ Bass + cái treble nho nhỏ nằm trên nữa xem ra hợp hơn, để xem lục lại cho bác.

Bác bỏ cái thanh caption (title bar) ở trên sẽ trông đẹp hơn, Khi cần move cả giao diện thì chỉ cần giữ nút rê chuột là kéo đi thôi mà không cần thanh caption đó (vào reference>window>move with>middle mouse button)

Mình đang tìm cái script nào khả dĩ để làm cái đĩa than hoặc cái băng từ quay quay mà chưa ra, làm được cái đó mới đẹp.

Thank bác antheo, tớ cũng làm đc 2 cái loa 2 bên rồi, nói chung là cũng tạm ưng ý, nhưng muốn chỉnh các nút trên cùng như OpenCD ....rồi bên phải là Volum ....cho to lên tý mà khó quá. Bác nói qua qua chút ha.

Bên trên