Show Skin FooBar2000 đẹp nhất của bạn đi nào

danh_hd

Active Member
Ðề: Show Skin FooBar2000 đẹp nhất của bạn đi nào

photo.php

leanh13

Member

Bác có tải loa.bin về chưa? và bác dùng skin nào nói cho mình biết để mình up cho cáo bộ loa tương ứng chứ? mình còn cặp boss và JBL:D

Để nhỏ lại bác có thể click chuột phải vào vị trí cái vumetter đó>splitter setting> stick vào Forced layout và giảm height/width lại
Có loa.bin rồi,copy đúng thư mục bác hướng dẫn,nhưng vấn đề là ko ra hình cặp loa mà ra hình 2 cái đồng hồ bác ạ???

antheo

Active Member

Có loa.bin rồi,copy đúng thư mục bác hướng dẫn,nhưng vấn đề là ko ra hình cặp loa mà ra hình 2 cái đồng hồ bác ạ???

Bác click phải chuột vô cái đồng hồ nó hiện lên một cửa sổ>tìm dưới dòng layout --> group--> thì đến kiểu vumeter, nó hiện lên các loại hiện có, bác click chọn Loa DarkOne hay tên gì đó (bỏ chọn model702) là nó hiện ra thôi.

antheo

Active Member

Thank bác antheo, tớ cũng làm đc 2 cái loa 2 bên rồi, nói chung là cũng tạm ưng ý, nhưng muốn chỉnh các nút trên cùng như OpenCD ....rồi bên phải là Volum ....cho to lên tý mà khó quá. Bác nói qua qua chút ha.

Chỉnh to to mấy cái nút đó theo mình biết thì tùy loại skin, có loại bác phải can thiệp vào script, có loại thì dùng photoshop để resize lại.
Bác thử xem sao.
Một nút nhấn dạng image thường có 1 cặp hình chỉ trạng thái active/unactive , nếu resize thì làm cả cặp cho cùng size
nếu không được thì tìm các thông số kích thước của nó được qui định trong script, bác tìm rồi thay đổi các số đó xem sao, thường thì nó nằm ở Splitter settings>Script>PerTrack

leanh13

Member

Bác click phải chuột vô cái đồng hồ nó hiện lên một cửa sổ>tìm dưới dòng layout --> group--> thì đến kiểu vumeter, nó hiện lên các loại hiện có, bác click chọn Loa DarkOne hay tên gì đó (bỏ chọn model702) là nó hiện ra thôi.
Tải lại file Loa DarkOne về dùng thì hiện đc loa rồi nhưng khi move up nó ko chịu nằm chung chỗ với mấy cái Biography, Library Tree, lyric vv… (nói nôm na là cho nó vào cùng phòng với Biography, Library Tree, lyric vv…)mà nó nhảy qua luôn,chả biết làm sao nữa???
Bác làm cái Tut bằng Video cho anh em thì tốt quá.

antheo

Active Member

Tải lại file Loa DarkOne về dùng thì hiện đc loa rồi nhưng khi move up nó ko chịu nằm chung chỗ với mấy cái Biography, Library Tree, lyric vv… (nói nôm na là cho nó vào cùng phòng với Biography, Library Tree, lyric vv…)mà nó nhảy qua luôn,chả biết làm sao nữa???
Bác làm cái Tut bằng Video cho anh em thì tốt quá.

Ok, tut cho bác đây, hy vọng bác làm được với cách add và set đơn giản sau:

[video=youtube;iuKLQJZIi7k]http://www.youtube.com/watch?v=iuKLQJZIi7k&feature=youtu.be[/video]

Riêng loa trái thì đơn giản là ta add vào vị trí của art cover, khi đó ta sẽ không có art cover bên trái nữa, nếu muốn có cả loa và art cover thì làm tab chuyển như bên phải (cái này bác phải can thiệp sâu hơn vào script).

Để cân bằng 2 loa ngang nhau thì tùy chỉnh thêm hoặc phải bỏ thêm cả mục rating bên trái vv...

leanh13

Member

Ok, tut cho bác đây, hy vọng bác làm được với cách add và set đơn giản sau:

[video=youtube;iuKLQJZIi7k]http://www.youtube.com/watch?v=iuKLQJZIi7k&feature=youtu.be[/video]

Riêng loa trái thì đơn giản là ta add vào vị trí của art cover, khi đó ta sẽ không có art cover bên trái nữa, nếu muốn có cả loa và art cover thì làm tab chuyển như bên phải (cái này bác phải can thiệp sâu hơn vào script).

Để cân bằng 2 loa ngang nhau thì tùy chỉnh thêm hoặc phải bỏ thêm cả mục rating bên trái vv...
Có loa rồi,nhưng mầu của background nó ra mầu nâu chứ ko phải mầu giống của bác

Vấn đề nữa là em ko biết cách add loa trái vào như nào vì click phải chuột vào vùng art cover thì ko có lựa chọn add panel.
Bác chỉ cho em với,và nếu đc bác chỉnh lại cái loa chút xíu.
Thứ nhất là kích cỡ nó bác cho đúng bằng cái khung của art cover thôi vì theo em thấy bên trên còn cái dàn đèn và rating...v v...v v,nếu bỏ hết thì trống trải quá.
Thứ 2 là độ rung của loa có vẻ như là bị cao quá lên chỉ những bài nào có nhịp chậm thì cái loa mới thấy thụt ra thụt vào,còn nhanh thì nó đơ luôn.
Thứ 3 là bác bỏ luôn cái đèn bên trên loa đi vì hàng xịn đâu có đèn đuốc tùm lum vậy đâu bác,hàng Tìu nó mới hay lắp thêm đèn xanh đỏ bác ạ :))
Xử lí xong lại phiền bác làm cái tut cho anh em đc nhờ bác nhé,Thank bác nhiều!

antheo

Active Member

Có loa rồi,nhưng mầu của background nó ra mầu nâu chứ ko phải mầu giống của bác

Vấn đề nữa là em ko biết cách add loa trái vào như nào vì click phải chuột vào vùng art cover thì ko có lựa chọn add panel.
Bác chỉ cho em với,và nếu đc bác chỉnh lại cái loa chút xíu.
Thứ nhất là kích cỡ nó bác cho đúng bằng cái khung của art cover thôi vì theo em thấy bên trên còn cái dàn đèn và rating...v v...v v,nếu bỏ hết thì trống trải quá.
Thứ 2 là độ rung của loa có vẻ như là bị cao quá lên chỉ những bài nào có nhịp chậm thì cái loa mới thấy thụt ra thụt vào,còn nhanh thì nó đơ luôn.
Thứ 3 là bác bỏ luôn cái đèn bên trên loa đi vì hàng xịn đâu có đèn đuốc tùm lum vậy đâu bác,hàng Tìu nó mới hay lắp thêm đèn xanh đỏ bác ạ :))
Xử lí xong lại phiền bác làm cái tut cho anh em đc nhờ bác nhé,Thank bác nhiều!

Haha, cái foobar của bác nhiều "bệnh" thật!

1- Về màu của cái loa, không biết bác có chỉnh màu ở đâu đó trong mục Colors and Fonts trong References không, nếu không dễ nhất là trở về default bằng cách vào References>Columns UI> nhìn sang phải vào tab Main>FCL importing and exporting>import...rồi browse tới foobar2000\themes\DarkOne\ chọn DarkOne...flc> ok xong là trở về default của skin DarkOne. Sau đó bác add lại loa như hướng dẫn xem có bị lệch không. Nếu vẫn bị thì có nghĩa vấn đề nằm ở phần quản lý màu của màn hình (color management). Bác kiểm tra lại nhé, chả đặng thì mình sẽ test thử màu sang cmyk gởi bác sau.

2- Kích cỡ của loa thay đổi to/nhỏ hoàn toàn được khi bỏ chọn Forced layout, khi đó phải manual định vị nó theo left/top và size theo width/height
chứ không phụ thuộc vào size thiết kế loa, size loa chỉ ảnh hưởng khi set loa quá lớn sẽ làm mờ nhòe thôi.

3- Độ rung loa bác thay đổi trực tiếp bằng cách click chuột trái vào vị trí loa trên giao diện chính rồi lăn chuột tăng giảm dB cho phù hợp độ rung vì khi làm mình chỉ add dãy chỉ số từ -20dB đến +4dB. Cách khác là bác vào Reference>Avanced>Display>VU Meter> click vào Left/Right preamp và giảm xuống khoảng 12. Việc tăng giảm này không ảnh hưởng tới volumme.

4- Umh thì bỏ led để cái logo HDVN chắc trông thuần Việt hơn:D

Bộ foobar2000 DarkOne Uni này nó k cho chạy cùng DFX hay sao ý bác antheo ơi!!!

Các bác hối quá! hàng đây:

Trong link sau là 3 bộ DarkOne đã modified gồm DarkOne Universal, Full, Modified packed trong file exe, các bạn install rồi vào references chọn cái nào ưng ý mà sài nhé:

Bộ này là của tedGo và Megane, nên có cám ơn thì cám ơn tedGo và Megane nào đó chứ không phải antheo nhá!

foobar2000 DarkOne Uni.rar - 4shared.com

Loa cho bộ DarkOne:

Loa DarOne.rar - 4shared.com

Cách add loa các bác xem lại các hướng dẫn trước (chi tiết thì lại hẹn!)

leanh13

Member

Haha, cái foobar của bác nhiều "bệnh" thật!

1- Về màu của cái loa, không biết bác có chỉnh màu ở đâu đó trong mục Colors and Fonts trong References không, nếu không dễ nhất là trở về default bằng cách vào References>Columns UI> nhìn sang phải vào tab Main>FCL importing and exporting>import...rồi browse tới foobar2000\themes\DarkOne\ chọn DarkOne...flc> ok xong là trở về default của skin DarkOne. Sau đó bác add lại loa như hướng dẫn xem có bị lệch không. Nếu vẫn bị thì có nghĩa vấn đề nằm ở phần quản lý màu của màn hình (color management). Bác kiểm tra lại nhé, chả đặng thì mình sẽ test thử màu sang cmyk gởi bác sau.

2- Kích cỡ của loa thay đổi to/nhỏ hoàn toàn được khi bỏ chọn Forced layout, khi đó phải manual định vị nó theo left/top và size theo width/height
chứ không phụ thuộc vào size thiết kế loa, size loa chỉ ảnh hưởng khi set loa quá lớn sẽ làm mờ nhòe thôi.

3- Độ rung loa bác thay đổi trực tiếp bằng cách click chuột trái vào vị trí loa trên giao diện chính rồi lăn chuột tăng giảm dB cho phù hợp độ rung vì khi làm mình chỉ add dãy chỉ số từ -20dB đến +4dB. Cách khác là bác vào Reference>Avanced>Display>VU Meter> click vào Left/Right preamp và giảm xuống khoảng 12. Việc tăng giảm này không ảnh hưởng tới volumme.

4- Umh thì bỏ led để cái logo HDVN chắc trông thuần Việt hơn:D
Còn add loa trái thì thế nào bác?
Vừa thử làm lại đến 3-4 lần mà vẫn bị cái nền mầu nâu xấu quắc bác ạ ^:)^

Chỉnh sửa lần cuối:

SuperDreamII

Bác dùng bản này là bản Portble lên DFX nó không nhận audio là phải rồi , Bác dùng bộ này không em seed bộ này nghe hay hơn cái DFx nhiều : SRS Audio Essentials

antheo

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Show Skin FooBar2000 đẹp nhất của bạn đi nào

Dạ...........Bác nói em mới để ý..........cũng giống thật..........:))
Tại thấy box có vẻ xìu xìu mà em lại khoái món này lên mới UP vậy mà \:D/

Up, lên cao nào :D

Nói vậy chứ bận quá, gõ thăm được các bác thì đã quá 2h sáng.

Mai tạm rãnh sẽ họp ...chợ lại cùng các bác cho vui.

SuperDreamII

Up, lên cao nào :D

Nói vậy chứ bận quá, gõ thăm được các bác thì đã quá 2h sáng.

Mai tạm rãnh sẽ họp ...chợ lại cùng các bác cho vui.

Lão antheo chuyên đi đánh du kích hoạt động về đêm thôi ah :)) , thế cái script làm cái đĩa than và cái băng từ quay tay bác làm đến đâu rồi vậy 8->

antheo

Active Member

Còn add loa trái thì thế nào bác?
Vừa thử làm lại đến 3-4 lần mà vẫn bị cái nền mầu nâu xấu quắc bác ạ ^:)^

Làm cho bác cái loa hệ màu cmyk, tiện thể:

- Chỉnh lại đáp tuyến, không dùng kiểu tuyến tính nữa nên màn loa dập rõ ràng, dứt khoát hơn

- Thay led bằng logo HDVN với hiệu ứng wave.

Link tải loa hệ màu cmyk của bác:
loa cmyk 30.bin - 4shared.com

Xem demo trước khi tải để khỏi chém:D:

[video=youtube;rJP0OWmsZWA]http://www.youtube.com/watch?v=rJP0OWmsZWA[/video]

Lưu ý:

- Trường hợp sai màu của bác, mình chưa thấy bao giờ nên bác tải về thử xem sao, có gì add cái hình cho mình xem kết quả (chứ như demo bác thấy khi mình add loa hệ cmyk thì nó bị sai màu, tức ngược trường hợp của bác, nên hy vọng được)

- Cách add loa mình đã hướng dẫn bằng hình, video rất nhiều ở những mục trước, bác xem kỹ lại, nắm qui tắc để làm tương tự rất dễ, không phải chỉ bên trái mà add trên đầu, dưới đáy đều được (chỉ bài sơ cho bác: References>Columns UI>nhìn bên phải vào layout>click phải vào dòng Panel Stack Splitter ngay dưới Horizontal splitter>insert vumeter>rồi thực hiện setting tương tự như những hướng dẫn trước).

- Loa trên là hệ cmyk, do vậy những bác khác nếu thích kiểu này thì yêu cầu mình sẽ úp hệ màu rgb.

antheo

Active Member

Bác dùng bản này là bản Portble lên DFX nó không nhận audio là phải rồi , Bác dùng bộ này không em seed bộ này nghe hay hơn cái DFx nhiều : SRS Audio Essentials

Mình cài DFX lẫn SRS Audio Essentials dùng cho các trình player có hỗ trợ, nghe nhạc online bằng chrome, FF, chạy cho foobar2000 dùng theme DarkOne cho cả bản standalone lẫn portable đều bình thường.
Vậy DFX của bác là loại gì? là 1 component riêng của foobar? bác có thể nói rõ hơn hoặc up lên cho mình xem?

antheo

Active Member

Lão antheo chuyên đi đánh du kích hoạt động về đêm thôi ah :)) , thế cái script làm cái đĩa than và cái băng từ quay tay bác làm đến đâu rồi vậy 8->

Vẫn bó tay bác ơi, làm cái disc quay quay thì được, nhưng nó quay suốt chứ không start/stop khi hết bài hát nên xem ra cũng không đúng, làm sao compile với cái script của thằng seekbar mới hợp lý

Bên trên