Smart TV chạy WebOS của LG sẽ tấn công thị trường Việt Nam

kaka3g

Em đang tham khảo 1 tuần nay mà lưỡng lự quá chưa lấy con 60Lb650 của Lg đang đợi 1 tuần nữa sony ra 55" xem tn

kook123

Ðề: Smart TV chạy WebOS của LG sẽ tấn công thị trường Việt Nam

Có hệ điều hành nhưng nó là hệ điều hành ít phổ biến nên việc xây dựng app không dễ đàng như bạn nghĩ đâu. Mà LG còn chưa public các sdk của Web oS cho bên thứ 3 phát triển nên việc mong có các app bên thứ 3 anh em cứ phải đợi dài dài.

Đây là HDH cho tivi mà bác, thì chỉ phổ biến ở tivi thôi. Giống như HDH phổ biến ở laptop ( Windows ) có phổ biến trên điện thoại đâu.

Web OS là HDH đã có từ lâu, nên mình nghĩ sdk của Web OS là đã được public. Giờ là lúc các bên thứ 3 - cung cấp app để kết nối vào các service của mình , bắt đầu lập trình app cho Web OS ( lưu ý đây là app cho Việt Nam nhé, chứ app cho Hàn, Nhật thì chắc LG store có roài )

Nói gì thì nói, giờ đồ điện tử là phải có HDH. Không có HDH, tính năng sẽ vô cùng đơn giản, và khó nâng cấp, cải thiện sau này.

Thây mấy bác tranh luận về Web OS nhiều nên em cũng tham gia tý. Em nghĩ hệ điều hành Web OS nó có hoàn thiện đi nữa thì cũng là thêm tính năng cho cái tivi thôi (không quá quan trọng cái vụ này đâu) còn nói về phim thì chỉ có xem phim HD trên HDbox chất lượng phim mới đạt yêu cầu.
PS: Theo em để xem phim trên mạng đã tai, đã con mắt như trên HD box thì bây giờ các nhà mạng chưa đáp ứng được.

Chắc 2-3 năm nữa mới thấy cái lợi của HDH, khi đó coi phim online với chất lượng 1080p HD thực sự ( Divx HD ) :D

Có HDH thì khả năng upscale sẽ tốt hơn theo ngày tháng + có các tính năng hay. Sau này có định dạng hình ảnh + âm thanh gì mới thì dù chỉ có tivi, cũng không sợ là không xem được . KHông cần Android Box hay Laptop, cũng không sợ chất lượng sẽ bị giảm khi coi qua web 720p :D

Reakeos

Từ khi mới tim hiểu để mua Tivi Led mình vẩn tinh vào thương hiệu Sony nhưng khi xem thật tế thì lại thích Samsung vì màu sắc. Nhưng để chốt mua thì lại chọn LG nó toàn diện cho các yêu cầu minh đặc ra: giá tốt , tính năng đầy đủ Smart& 3D, điều khiển thì dể sử dụng. Không biết mình có chọn sai không. Đây là ý kiến riêng khi mình đi xem qua các cửa hàng diên máy, dang định tậu em 42LB650T.

kook123

Từ khi mới tim hiểu để mua Tivi Led mình vẩn tinh vào thương hiệu Sony nhưng khi xem thật tế thì lại thích Samsung vì màu sắc. Nhưng để chốt mua thì lại chọn LG nó toàn diện cho các yêu cầu minh đặc ra: giá tốt , tính năng đầy đủ Smart& 3D, điều khiển thì dể sử dụng. Không biết mình có chọn sai không. Đây là ý kiến riêng khi mình đi xem qua các cửa hàng diên máy, dang định tậu em 42LB650T.

Không sai đâu bác. Nhất là khi bác mua tivi cho bác, thì ý kiến, cảm nhận của bác là mang tính quyết định :D

hnthanh

Mình đang sử dụng TV CRT và dùng dịch vụ của VTC (đầu VTC SD), đang muốn mua LG 42 LB650T nhưng không biết khi đã có DVBT2 thì còn cần dùng đầu thu VTC không, số kênh có nhiều bằng đầu thu không, nếu dùng đầu thu thì đầu VTC SD có tương thích không? Còn nếu không dùng đầu thu thì có thể tận dụng cái chảo để làm anten không, và dùng bằng cách nào? Mong các bác giúp. Cám ơn nhiều.

hôm nay đã nhiều bác vào được lg store chưa ạ.

vanlinh2905

Well-Known Member

Mình đang sử dụng TV CRT và dùng dịch vụ của VTC (đầu VTC SD), đang muốn mua LG 42 LB650T nhưng không biết khi đã có DVBT2 thì còn cần dùng đầu thu VTC không, số kênh có nhiều bằng đầu thu không, nếu dùng đầu thu thì đầu VTC SD có tương thích không? Còn nếu không dùng đầu thu thì có thể tận dụng cái chảo để làm anten không, và dùng bằng cách nào? Mong các bác giúp. Cám ơn nhiều.
nếu bạn dùng các kênh miễn phí thì nhiều bằng còn nếu dùng thêm các gói thu phí thì tv không thể bằng được

DigiCity Group

Well-Known Member

Hi bác, ngon bổ rẻ thì đích thị là LG650T model kế thừa cho La6200 rồi bác. :D

conan9999

Mình ở Hồ Chí Minh, đang quan tâm con LG 47LB650T, các bác inbox giá tốt giúp em với. Thanks các bác.

binht611

các smart tivi đời cũ có được nâng lên webos không các bác nhỉ?

choconbidien

Có con Pananaasonic xài android rồi, Không biết có cài được mấy ứng dụng xem phim như HayhayTV, HDviet để xem online không các bác nhỉ

Tumi

Member

các smart tivi đời cũ có được nâng lên webos không các bác nhỉ?
Dòng LA6910 trước đây tôi thường đọc báo và để cái mini TV chờ đến chương trình TV mình cần xem (PIP), hay streaming losless music từ PC ở phòng bên ở chế độ TẮT màn hình khi dỗ giấc ngủ. Qua dòng TV mới chạy web OS, hai tính năng tiện ích này ko còn. Thật tiếc!

npth2014

Bác cho em xin đường link trang web nước ngoài hướng dẫn setup hình ảnh cho con 55LB650T với .thanks bác

npth2014

e chỉ nhận xét tí thôi bác ạ. Nói chung là e khá hài lòng về e nó. xem phim nét căng, nhà e dùng mytv xem cũng đc, e căn chỉnh picture settings theo mấy cái ở trên web nước ngoài. 3D thì rất đẹp và rõ nhưng phải ngồi ngang tầm với tv. Smart thì xem phim trên soha khá ổn, còn cái ztv nó toàn có 360p xem khá là chán, vào web thì vào từng tab một thì khá là mượt mà, e dùng gói vnpt giáo viên 170k 1 tháng. Cái remote của nó dùng rất tiện lợi. Về hình thức thì viền mỏng, màu sáng trong khá đẹp, nhưng cái chân đế nó hơi xấu không như trên web lg đâu ạ. Các bác nên mua e nó sẽ không phỉa hối hận đâu ạ. e chỉ lo mỗi cái là về độ bền của nó thôi, ngày trc e mua 1 e ss plasma đc 3 năm là hỏng nên hơi hơi lo với e lg này ạ.

Bác cho em xin đường link trang Web nước ngoài về phần settings Picture cho hình ảnh và 3D của chiếc 55LB650T nhé .

npth2014

cho mình hỏi các check số thời gian sử dụng dòng mới LB650 = cách ấn các phím như thế nào để nó hiện ra thông số sử dụng a`?

Bác vào phần cài đặt chung rồi kéo xuống Giới thiệu TV này sẽ thấy số giờ SD thôi.

Rains

nếu bác muốn dùng Android bác có thể đầu tư một LCD chất lượng có HDMI + Android tv box sẽ chất lượng hơn so với một smart tv mà giá thành lại rẻ hơn.

Bên trên