Smart TV chạy WebOS của LG sẽ tấn công thị trường Việt Nam

vanlinh2905

Well-Known Member
Ðề: Smart TV chạy WebOS của LG sẽ tấn công thị trường Việt Nam

Bác xem trang nào ạ. Nhận xét khách quan đi bác ơi. Bác biết bao h có lg store ko thế
bác ấy fan ruột lg mà. đúng là lb650 xem phim online được nhưng chỉ đối với các trang web hỗ trợ html5 thôi. flash thì chịu chết ví dụ không thể xem đc video trên 24h

kook123

bác ấy fan ruột lg mà. đúng là lb650 xem phim online được nhưng chỉ đối với các trang web hỗ trợ html5 thôi. flash thì chịu chết ví dụ không thể xem đc video trên 24h

Có thể nói là đại đa số các trang web xem phim online hiện nay, hay các trang web nhiều người xem, đều hỗ trợ html5. Chuẩn flash đang từ từ đi vào dĩ vãng và nhường chỗ cho html5.

P/S: Mình fan công nghệ bác ơi

manhtran71

Well-Known Member

Có thể nói là đại đa số các trang web xem phim online hiện nay, hay các trang web nhiều người xem, đều hỗ trợ html5. Chuẩn flash đang từ từ đi vào dĩ vãng và nhường chỗ cho html5.

mình thấy cái này hơi ngộ, khi Táo bỏ flash, kể cả trình duyệt trên TV SN thì các fan (Nhất là fan Hàn bảo Apple là .... đủ kiểu) nhưng khi công nghệ Hàn không có flash thì bảo hướng đến tương lai. :))

lahabentin

Well-Known Member

OH! fan công nghệ, vậy cho hỏi flash của ai phát triển và html5 của ai? Tiếp đến tại sao chọn htlm5 mà bỏ flash?:-? Làm ơn khai sáng giùm! Nhớ trả lời đừng trốn nhé!:))

Done

Thực sự thì không có flash cũng rất phiền, bởi không phải player nào cũng dùng HTML5

Bác kook cho em mấy trang xem phim online vs ạ

kook123

mình thấy cái này hơi ngộ, khi Táo bỏ flash, kể cả trình duyệt trên TV SN thì các fan (Nhất là fan Hàn bảo Apple là .... đủ kiểu) nhưng khi công nghệ Hàn không có flash thì bảo hướng đến tương lai. :))

Sau này Apple cho ứng dụng flash nhé, gọi là tương thích ngược. Mà cái bác đang nói là điện thoại, còn đây là tivi nhé.

Flash dính lỗi bảo mật nên bị thay thế bởi HTML 5 . Và nó diễn ra từ từ chứ ko phải 1 cái rụp là xong. KHông tin kiểm tra mấy trang web xem phim online xem trang nào chỉ hỗ trợ flash, không hỗ trợ HTML 5. Hoặc là kiểm tra mấy trang web Vnexpress, Vietnamnet, ngoisao,... xem thử có hỗ trợ HTML 5 không :D

Bác dùng Youtube qua web xem có coi được bằng HTMl5 không :D

Tham khảo thêm cái này nhé : HTML5 là gì và nó sẽ thay đổi điều gì cho bạn?

Bác kook cho em mấy trang xem phim online vs ạ

gphim.com , megafun.vn , maxphim , mananhnho , public-hd, hayhaytv , hdviet

Lân la diễn đàn góp nhặt được nhiêu đó, bác nào có trang web hay thì bổ sung thêm :D

fx127

Member

cho mình hỏi dòng LB650 muốn check số thời gian sử dụng thì làm thế nào vậy?

chautrungphan

Re: Ðề: Smart TV chạy WebOS của LG sẽ tấn công thị trường Việt Nam

Báo giá cho mình luôn nhé

vanlinh2905

Well-Known Member

Sau này Apple cho ứng dụng flash nhé, gọi là tương thích ngược. Mà cái bác đang nói là điện thoại, còn đây là tivi nhé.

Flash dính lỗi bảo mật nên bị thay thế bởi HTML 5 . Và nó diễn ra từ từ chứ ko phải 1 cái rụp là xong. KHông tin kiểm tra mấy trang web xem phim online xem trang nào chỉ hỗ trợ flash, không hỗ trợ HTML 5. Hoặc là kiểm tra mấy trang web Vnexpress, Vietnamnet, ngoisao,... xem thử có hỗ trợ HTML 5 không :D

Bác dùng Youtube qua web xem có coi được bằng HTMl5 không :D

Tham khảo thêm cái này nhé : HTML5 là gì và nó sẽ thay đổi điều gì cho bạn?

Lân la diễn đàn góp nhặt được nhiêu đó, bác nào có trang web hay thì bổ sung thêm :D
có lẽ nào hayhaytv hỗ trợ html5 à bác kock. hình như LB650T không xem được thì phải

Flame_Cat

Bác test thực tế đi. Hình như, có lẽ hoài :D

Bác kook123 có trang web nào xem tivi online cho lb650 không chỉ em với. em thử được 1 2 trang chập chờn kênh được kênh không mà lại không fullscreen được.

kook123

Bác kook123 có trang web nào xem tivi online cho lb650 không chỉ em với. em thử được 1 2 trang chập chờn kênh được kênh không mà lại không fullscreen được.

Coi mà chậm thì do đường truyền mạng cùi bắp nhé

tuananh30101991

Active Member

Móa thằng LG bao giờ mới có store trên web os đây trời :(

kook123

Đầu tháng 6 anh em mình bắt đầu phone lên LG hối mấy người đó nhanh chóng đưa LG Store vào hoạt động. World Cup sắp tới nơi rồi :D

nhamvt

Member

Anh em đừng mong đợi store của webos này nhiều. Vì nền tảng này mới không phổ biến nên không được giới lập trình quan tâm như android và iso đâu. LG viết cho cái gì thì anh em có cái đó để dùng thôi.

kook123

Anh em đừng mong đợi store của webos này nhiều. Vì nền tảng này mới không phổ biến nên không được giới lập trình quan tâm như android và iso đâu. LG viết cho cái gì thì anh em có cái đó để dùng thôi.

Các nhà cung cấp ứng dụng nữa chứ bác. Ví dụ như Soha, ZingTV,... thì họ sẽ lập trình cho 1 cái ứng dụng chạy trên Web OS. Có HDH thì việc lập trình 1 cái app là quá dễ dàng

Nền tảng này cho tivi thì nó phải khác với điện thoại rồi, vì ứng dụng cho tivi khác với ứng dụng cho điện thoại mà bác.

nhamvt

Member

Các nhà cung cấp ứng dụng nữa chứ bác. Ví dụ như Soha, ZingTV,... thì họ sẽ lập trình cho 1 cái ứng dụng chạy trên Web OS. Có HDH thì việc lập trình 1 cái app là quá dễ dàng

Nền tảng này cho tivi thì nó phải khác với điện thoại rồi, vì ứng dụng cho tivi khác với ứng dụng cho điện thoại mà bác.

Có hệ điều hành nhưng nó là hệ điều hành ít phổ biến nên việc xây dựng app không dễ đàng như bạn nghĩ đâu. Mà LG còn chưa public các sdk của Web oS cho bên thứ 3 phát triển nên việc mong có các app bên thứ 3 anh em cứ phải đợi dài dài.

nguyenbinladen

Thây mấy bác tranh luận về Web OS nhiều nên em cũng tham gia tý. Em nghĩ hệ điều hành Web OS nó có hoàn thiện đi nữa thì cũng là thêm tính năng cho cái tivi thôi (không quá quan trọng cái vụ này đâu) còn nói về phim thì chỉ có xem phim HD trên HDbox chất lượng phim mới đạt yêu cầu.
PS: Theo em để xem phim trên mạng đã tai, đã con mắt như trên HD box thì bây giờ các nhà mạng chưa đáp ứng được.

Bên trên