So sánh đường truyền Việt Nam và Mỹ

ninoninaxx

Well-Known Member
Ðề: So sánh đường truyền Việt Nam và Mỹ

Ngon bổ rẻ ko dành cho vietnam rồi.

alo3839

việt nam cái gì cũng có nhưng giá chất lượng và giá thành ko bằng người ta rồi

takit

Tốc độ cao thì cũng chưa nói lên điều gì, ở nhà mình dùng đường truyền 2M, download thì ok nhưng khi xem Video thì hay bị giật. Chẳng hiểu nổi///

kunngoc

Well-Known Member

Tốc độ cao thì cũng chưa nói lên điều gì, ở nhà mình dùng đường truyền 2M, download thì ok nhưng khi xem Video thì hay bị giật. Chẳng hiểu nổi///

nếu đường truyền 2MB xem video bị giật là do host bạn xem băng thông của nó lởm thôi. Chỉ sợ đường truyền nhà bạn là 2 Mb chứ không phải là 2 MB :D

Mình xài cáp quang VNPT, tải Fshare trên máy mac trung bình được 8-9 MB/s
Tùy số lượng file tải về,nếu 1 file 5-7MB/s,còn 2 file thì mỗi file 3-4 MB/s,còn tải nhiều file hơn khi cộng tổng lại sẽ nhiều hơn ít file

daicaa4

làm gì có gói 70M mà 2T hả bác?bác chém kinh quá!

bác về thái bình mà thử nhá!chỗ em có 888k cả VAT ấy!70Mb.
còn FPT DL/UP có 65Mb thì đã là gì!hãy nhìn CMC ấy!gói Bmax 480/480mb ấy!
nhà mềnh đang dùng gói 96/96Mb chuyện quá bình thường!không tin qua test biết liền

tusontay

Huyền Thoại
Re: Ðề: So sánh đường truyền Việt Nam và Mỹ

CMC đâu phải chỗ nào cũng lắp được. Chỉ ở mấy thành phố lớn thôi.
Ko lẽ chính sách của Thành Phố hạng 3 - Thái Bình lại khác Toàn Quốc sao? :(

anh_va_em

gói cước nước mình ở giá 49eu/ tháng bao gồm,net 50mb, truyền hình HD 11 kênh còn lại khoảng 60 kênh khác nhau chất lượng bình thường, và 1 đường dây ĐT nhà. so với VN chắc là rất rẻ, nhưng so với nước láng giềng bên cạnh thì lại quá đắt. híc.

Quân Khanh

đường truyền của mỹ mắc quá cở gói 1 Gbit/s của Thuy điển mà giá có 130usd 1 tháng thôi.

stingdau

mọi người cho e hỏi tốc độ down của gói Mega VNN family là bao nhiêu vậy

suonggiomuadong

Active Member

các bạn nên xác định lại
305 Mbps thì tốc độ download max chỉ đạt ở 305/8=38mb/s
tức là phải chia cho 8
vì người ta tính megabit chứ ko phải megabyte
cho nên phải chia 8

nhà bác nào 2m thì bác nên xác định lại một tý là 2mb hay là 2 mbps 2 cái khác nhau hoàn toàn
nếu 2mbps thì chỉa 8 ra thì max speed chỉ đạt 250kb/s
nhưng có một điều tớ vẫn chưa hiểu ở chỗ này
là đường truyền 64mbps/s có lúc lại down max đến 10mb/s

phucluong

Active Member
Re: Ðề: So sánh đường truyền Việt Nam và Mỹ

các bạn nên xác định lại
305 Mbps thì tốc độ download max chỉ đạt ở 305/8=38mb/s
tức là phải chia cho 8
vì người ta tính megabit chứ ko phải megabyte
cho nên phải chia 8

nhà bác nào 2m thì bác nên xác định lại một tý là 2mb hay là 2 mbps 2 cái khác nhau hoàn toàn
nếu 2mbps thì chỉa 8 ra thì max speed chỉ đạt 250kb/s
nhưng có một điều tớ vẫn chưa hiểu ở chỗ này
là đường truyền 64mbps/s có lúc lại down max đến 10mb/s

Chắc lúc đó sever đang check các IP khác theo vòng nên nó để bạn ăn băng thông trong 1 tgian ngắn, thậm chí là chỉ 1 tích tắc , chứ hiếm khi có chuyện đó lắm

quanghaith2

Well-Known Member

Bạn so sánh thế là chưa chuẩn, vì là 2 nền kinh tế khác nhau và thu nhập của người dân khác nhau, nên phải quy về 1 chuẩn, mình lấy ví dụ:
- Ở Mỹ, bạn dùng gói cước cao nhất và phải đóng 1 khoản phí bằng 50% thu thập trung bình của 1 người dân/tháng.
- Ở VN, bạn dùng gói cước cao nhất và phải đóng 1 khoản phí bằng 200% thu thập trung bình của 1 người dân/tháng.

Sở dĩ phải quy về thu thập bình quân/tháng vì lý do:
Cùng 1 món hàng giá 200 USD, nếu bạn ở Mỹ, đối với bạn cái giá 200 USD chẳng đáng là bao so với thu thập 1000 USD tiền lương hàng tháng của bạn. Nhưng nếu bạn ở VN, cái giá 200 USD là cả tháng lương của bạn. Nghĩa là để mua được món hàng đó bạn phải nhịn đói nhịn khát cả tháng đó mới đủ tiền để mua.
Vì vậy, nếu quy ra tiền mặt để định giá trong khi mức sống, thu thập ở 2 quốc gia khác nhau là khập khiểng, phải quy về mặt bằng mức sống tại mỗi quốc gia theo mức lương trung bình ở quốc gia đó.

Bên trên