So sánh đường truyền Việt Nam và Mỹ

hiepvu6

Member
Ðề: So sánh đường truyền Việt Nam và Mỹ

mình ở TAXES xài mạng AT&T gói cước 12Mbps chỉ có 29.99usd/1tháng thôi

courer

Không phải mình khen FPT đâu, trước khi chọn mua acc Vip Fshare thì mình tìm down load nhiều thứ rồi, thấy cái kho của nó khủng quá, tìm nhanh về dễ. Member trên này dùng Fshare cũng nhiều nên tiện lợi việc share cho nhau. tốc độ download thì cứ thử các loại mạng để cuối cùng chon 1 cho vừa lòng với mức cước thấp nhất.

Sweet-Heart

Active Member

Mỹ có thể vô địch về khoản tốc độ nhưng sẽ thua xa VN về khoản xem thường khách hàng.

meamthanh11

Active Member

so sánh khập khiễng và buồn cho công nghệ VN quá.

VThanhgtvt

Well-Known Member

Vẫn biết tốc độ đường truyền Internet ở Việt Nam kém hơn Mỹ rất nhiều nhưng khi so sánh, bảo đảm bạn sẽ thấy đó không phải là thứ duy nhất mà dân ta thua thiệt.

Kết quả như thế nào chắc cũng không cần phải nói ra. Vừa giá rẻ, vừa tốc độ cao lại còn không có những "cam kết" làm khó người dùng, biết bao giờ dân HD Việt Nam chúng ta mới tận hưởng được cảm giác thoải mái như ở nước ngoài đây?
Mâu thuẫn nhau quá ah???

HLT

Member

Em không biết các bác sao chứ em cũng dùng VNPT gói 170k/1tháng up thì em không biết vì nó không ổn định lắm nhưng được cái down 600-800k/s, em để laptop down từ 7h tối đến 7h sáng được khoảng 22Gb và down bằng torrent.

portlet

Member
Re: Ðề: So sánh đường truyền Việt Nam và Mỹ

Mâu thuẫn nhau quá ah???

Có thấy mâu thuẫn gì đâu bác? :|

Vẫn biết tốc độ đường truyền Internet ở Việt Nam kém hơn Mỹ rất nhiều nhưng khi so sánh, bảo đảm bạn sẽ thấy đó không phải là thứ duy nhất mà dân ta thua thiệt.
Nghĩa là ngoài việc đường truyền kém còn giá mắc hơn, dịch vụ kém hơn...

Kết quả như thế nào chắc cũng không cần phải nói ra. Vừa giá rẻ, vừa tốc độ cao lại còn không có những "cam kết" làm khó người dùng, biết bao giờ dân HD Việt Nam chúng ta mới tận hưởng được cảm giác thoải mái như ở nước ngoài đây?
Ngược lại với cái trên thôi :|

timhieuHD

tính đến bây giờ thì đường truyền bên nước ngoài chắc vẫn còn phát triển thêm nữa nhỉ

casauhip

Member

các bác cứ hỏi tại sao mãi thế?. đơn giản thôi, Mỹ chắc toàn dùng thiết bị xịn, VN toàn dùng hàng tầu, thử hỏi sao chả kém. thiết bị tầu suy hao truyền dẫn cao nên ko thể nhanh hơn đc.

ahxdtngh

Well-Known Member
Ðề: Re: So sánh đường truyền Việt Nam và Mỹ

:">, em mới gắn con chatter ở nhà em, đóng $30 usd/tháng trong vòng 1 năm đầu, free moderm , download khoảng 30MB/s
Thế có đủ nhanh không mấy bác ,

Bác lắp kiểu gì được con này thế chỉ em với :D

doanvunt

Đợi Verizon vào VN nó cung cấp gói Quantum FiOS thì lúc đó mình mới có cảm giác sung sướng khi down

hoavps

Verizon mà vào VN thì lỗ chắc!

dungdt2

vẫn biết là tốc độ đường truyền của mình không như họ được nhưng không ngờ là giá tiền lại chát hơn bên họ cơ à,sợ thật
Giờ bác mới biết là hơi muộn rồi đấy, cước internet nước ta cực kỳ mắc, thế FPT mới lời hàn ngàn tỉ chứ :(

ProSkyR

Well-Known Member

các bác cứ hỏi tại sao mãi thế?. đơn giản thôi, Mỹ chắc toàn dùng thiết bị xịn, VN toàn dùng hàng tầu, thử hỏi sao chả kém. thiết bị tầu suy hao truyền dẫn cao nên ko thể nhanh hơn đc.

Tàu là sao, có dẫn chứng gì ko ?
Nhà tôi dùng line quang chẳng thấy cái quái gì made in China cả.
Đồng ý là support ở VN còn yếu kém nhưng không đồng ý tốc độ gói cước internet ở Việt Nam kém hơn hẳn Mỹ.

kid1434

Ðề: Re: So sánh đường truyền Việt Nam và Mỹ

Thế mấy bác nghĩ sao sắm ổ cứng ngoài+TK Vip ra net down cáp quang.E thử rồi,down 8Mb/s.4gb kéo 20 mấy phút.Vèo vèo.Về nhà thì tha hồ mà xem.

viking29

Bao giờ VN mình được như vậy.

Khi mà được như vậy thì họ đã đi đến tận đâu rồi.

Mãi mãi là kẻ đến sau #-o

Bên trên