So sánh Samsung Galaxy Note 2 và iPhone 5

aphodit

Member
Ðề: So sánh Samsung Galaxy Note 2 và iPhone 5

Ra đường để chiếc dép lên mặt để nghe phone cũng vui nhỉ ;;)

Tauscond

Member

"Hệ điều hành đơn giản và lỗi thời" wtf?

dia

Well-Known Member

Ko dám chê SS nhưng mình vẫn là 1 tín đồ của IP, cho dù so sánh IP thua xa nhưng vẫn chọn IP.Lỡ yêu em nó mất rùi...

mình chọn iphone ko phải vì cấu hình mà vì khi cầm nó trên tay mình thấy xứng đáng với cái giá mình phải trả. một khối nhôm được trao chuốc thiệt tinh tế. khi apple ra iphone mới luôn luôn có phần nói về thiết kê. đến cái vỏ ngoài người ta đã tỉ mỉ đến thế thì bên trong sẻ tốt đến thế nào.ngày xưa chúng ta phân vân giửa ss và iphone là do cái giá. nhưng bây giờ chẳng có lý do gì phải chọn nó cả. đối với nhửng bạn chọn note 2 thay cho laptop thay cho ps3 thay cho máy chiếu thay cho dàn âm thanh dts thì mình ko có ý kiến nửa. khuyên bạn 1 điều nếu bạn đã từng thấy laptop cảm ứng xài viết thì cái spen của ss giống như cái đồ chơi con nít lúc đó sẽ bị quê đó ah.
khuyên thêm 1 điều nửa nếu muốn ss tốt hơn phải chỉ ra khuyết điểm của ss để nó làm lại đừng có mù quáng và cố chấp.
tôi chọn apple vì nó xứng đáng đồng tiền ko phải vì nó là apple

Nói k thẻ nhớ là nhược điểm của Iphone thì có thể chấp nhận đc ( mặc dù đến 16 Gb m còn chưa dùng hết ), nhưng nói màn hình lớn là ưu điểm thì hơi buồn cười. 4" thì còn vừa vặn trong lòng bàn tay hay túi quần, chứ 5.5" thì chỉ có kiếm cái túi đựng rồi đeo cổ =)). Hơn thế là sự nửa nạc nửa mỡ, nửa tablet nửa di động vì cái màn hình quá khổ, vẽ vời, gửi, nhận mail nhanh chóng, hay chụp ảnh thì hợp lý chứ xem phim hay soạn thảo văn bản thì vô dụng, lựa chọn 1 cái tablet hay 1 cái laptop tốt hơn hẳn=> màn hình to hơn 1 chút cũng k có lợi gì nhiều.
Hệ điều hành đơn giản thật nhưng k lỗi thời, vẫn phục vụ đủ những gì người dùng cần cơ mà

Mình thấy người VN mình đúng là nhỏ con hơi khó xài nhưng tụi tây nó to gấp rưỡi mình thì note2 chắc hợp.

dotaloveme

Mình đã từng sử dụng qua Iphone 3G, 3GS, và hiện tại đang dùng Iphone 4, Samsung Galaxy S3. Khi Iphone 5 ra mắt mình có ý định sẽ xúc em này nhưng bây giờ thì không vì mình chọn Note 2. Nếu bạn nào đã từng sử dụng qua S3 thì sẽ thấy Note 2 thực sự không phải to đến mức các Thánh đang Phán. Mình không so sánh hay khen chê gì giữa 2 dòng sản phẩm này bởi vì đơn giản là không có cái gì là hoàn hảo. Vấn đề là ở chỗ nhu cầu của người sử dụng, mình hay lướt web, đọc truyện và xem phim trên điện thoại nên mình thích điện thoại có màn hình to một chút để không phải đọc chữ nhỏ li ti và lật trang đến mỏi tay. Với một người đã sử dụng iphone trong vòng 4 năm qua thì sự thay đổi của iphone 5 đối với mình là một sự thất vọng mặt dù nó được thiết kế rất đẹp. Còn về hệ điều hành iOS thì nó đã đem lại cho mình cái cảm giác trong một thời gian dài chỉ ăn một món ăn nhàm chán đến tận cổ nên mình cần một sự thay đổi, và Note 2 là sự lựa chọn của mình tại thời điểm hiện tại. Hi vọng Iphone 6 sẽ là một cuộc cách mạng lớn về kiểu dáng cũng như hệ điều hành nếu không thì mình đành phải vô duyên với Apple.
Còn đối với các Thánh thì mong các Thánh Phán nó ít ít thôi, chưa từng trải nghiệm qua thì đừng Phán này Phán nọ không lại có lúc tự vả vào mặt mình.

Hoàng_Lê

mình không quan tâm đến cái vụ thêm khe đọc thẻ m SD hay NFC, nếu phải bỏ tiền ra hơn chục trịu để mua thì iphone là thứ nghĩ đến đầu tiên,còn Note thì xin lỗi mổi lần nghe gọi bằng thiết bị lai này trong cà phê hay chỗ đông người thì....ngại quá , he he

conando

Well-Known Member

cái nào em cũng thích nên không chọn được cái nào, hihi........

mecome2kill

Mình thấy người VN mình đúng là nhỏ con hơi khó xài nhưng tụi tây nó to gấp rưỡi mình thì note2 chắc hợp.

Ừ, cũng có thể thế thật. Nhưng cái chính là màn hình to không to nhỏ không nhỏ dẫn đến cái việc chạy đua kích cỡ màn hình thành vô giá trị. Màn hình to hơn 1 chút như thế thì ngoài xem ảnh đc to hơn chút thì còn lại là vô dụng. Đúng như thuandelma nói thì...Xem phim có HT, chơi game có PS3, soạn thảo văn bản dùng laptop là chắc chắn hơn đứt tất cả mọi loại smartphone lẫn tablet hay thể loại nửa sp nửa tb làm việc nửa vời và chỉ khi k còn lựa chọn nào khác ( mất điện, etc) mới phải dùng.

NHÃ AN

Ðề: Re: Ðề: So sánh Samsung Galaxy Note 2 và iPhone 5

Mình không muốn mỗi khi có ai gọi đến lại đưa cái dép lên mặt nghe...
...tuy thế mình cũng ko đủ sự cám dỗ để mang iOS bên mình...

Sự lựa chọn là muôn hình muôn vẻ, ko thể kết luận được.
Bài viết của bác chủ rất hay, nhưng cũng chẳng thể nào có được kết luận sắc đáng. Kết luận chính trong bản thân mỗi người.:)
Vì bài viết đang so sánh giữa IP & NOTE nên mình mới nêu ý kiến là nên chọn IP(mặc dù nhà mình đang có 1 con Note).Còn thực tế sử dụng đối với gia đình mình lại là Blackberry cơ,quen thao tác với bàn phím QWERTY rồi.

csan

Vào AppStore tải cũng như cập nhật ứng dụng cực kỳ chậm ,có lẽ chỉ bằng 2/10 so với play google.Có lẽ ứng dụng trên nền net androi vẫn là số 1

dat_meteorite

nhìn qua tấm hình đầu nhìn giống mẹ bồng con.
Nhưng thà rõ ràng như thế, nó sẽ phân cực rõ ràng đối tượng khách hàng: ai cần sự nhỏ gọn đơn giản thì iPhone 5, ai có nhu cầu cần màn hình to để phục vụ nhu cầu cá nhân riêng và vài nhu cầu lạ hơn 1 chút thì chọn em Note 2. Và còn vô số các điểm khác nhau nữa để nói lên sự khác biệt giữa 2 con này.

Tùy vào người dùng, quen xài em nào thì cứ thế mình nâng cấp lên!

dat_meteorite

Ừ, cũng có thể thế thật. Nhưng cái chính là màn hình to không to nhỏ không nhỏ dẫn đến cái việc chạy đua kích cỡ màn hình thành vô giá trị. Màn hình to hơn 1 chút như thế thì ngoài xem ảnh đc to hơn chút thì còn lại là vô dụng. Đúng như thuandelma nói thì...Xem phim có HT, chơi game có PS3, soạn thảo văn bản dùng laptop là chắc chắn hơn đứt tất cả mọi loại smartphone lẫn tablet hay thể loại nửa sp nửa tb làm việc nửa vời và chỉ khi k còn lựa chọn nào khác ( mất điện, etc) mới phải dùng.

đôi lúc cái tính di động nó lại quan trọng không kém phần thưởng thức và chuẩn bị trước :)

buratino0611

Note 2 có màn hình to nên mình rất thích nhưng khổ nỗi nó to quá khó nhét túi quần hay áo như iphone 5 được.

dat_meteorite

đôi lúc cái tính di động nó lại quan trọng không kém phần thưởng thức và chuẩn bị trước :)

mecome2kill

Tính di động thì Iphone hay Note II nó như nhau. Cái mình muốn nói không phải là tính di động, mà là cái màn hình to mà gần như vô dụng

fastdeath

Đã dùng theo thứ tự Windows Mobile, RIM, iOS, Android. Nên giờ sẽ quay lại xuất phát điểm, Lumia 920 với WP8. Theo em, cứ đa tình, thế mới thú vị, :D

Bên trên