So sánh thương hiệu Samsung vs Sony

bladies

Active Member
Ðề: So sánh thương hiệu Samsung vs Sony

Hàng của Sony tốt và đắt hơn Samsung, Samsung chất lượng cũng được và giá thành rẻ hơn so với Sony nên doanh thu của Samsung cao hơn Sony là chuyện bình thường ! Riêng em thì em cứ chọn Sony, kệ đắt hơn nhưng chắc !!!

buihung65

Member

Bác bladies nói như thế cũng chưa đúng đâu,thật sự bgio giữa SS và SN còn chưa biết mèo nào cắn mỉu nào.SN hiện giờ có hàng đỉnh là HX925 còn SS thì C9000!Nếu đem so sánh chất lượng biết ai hơn ai?Xét về hình thức thật sự mình vẫn thích em SS C9000 hơn (có lẽ nó hơi đắt nhưng ngươc lại nó lại xắt ra miếng),cho đến hôm nay mỗi khi ngồi nhìn nó với kiểu dáng & độ mỏng (có thể nói là mỏng nhất thế giới) như lưỡi dao mình còn tự hỏi "Họ đã làm điều đó như thế nào..".Xét về khía cạnh hình ảnh so với SN HX925 (LED nền) mình chưa phân biệt được ai hơn ai(có lẽ do mắt mình hơi bị củ chuối..).Kết luận bây giờ nếu cho làm lại mình vẫn sẵn sàng ôm hơn 100 củ ra mua C9000 chứ khg mua SN HX925 với giá 67 củ..(đây chỉ là ý kiến của riêng mình chứ khg có ý chê bai 1 hãng nào cả mong các bác đừng chém,xin cảm ơn và chúc aem HDVN nhiều sức khỏe & thành đạt)

quangly

Bác bladies nói như thế cũng chưa đúng đâu,thật sự bgio giữa SS và SN còn chưa biết mèo nào cắn mỉu nào.SN hiện giờ có hàng đỉnh là HX925 còn SS thì C9000!Nếu đem so sánh chất lượng biết ai hơn ai?Xét về hình thức thật sự mình vẫn thích em SS C9000 hơn (có lẽ nó hơi đắt nhưng ngươc lại nó lại xắt ra miếng),cho đến hôm nay mỗi khi ngồi nhìn nó với kiểu dáng & độ mỏng (có thể nói là mỏng nhất thế giới) như lưỡi dao mình còn tự hỏi "Họ đã làm điều đó như thế nào..".Xét về khía cạnh hình ảnh so với SN HX925 (LED nền) mình chưa phân biệt được ai hơn ai(có lẽ do mắt mình hơi bị củ chuối..).Kết luận bây giờ nếu cho làm lại mình vẫn sẵn sàng ôm hơn 100 củ ra mua C9000 chứ khg mua SN HX925 với giá 67 củ..(đây chỉ là ý kiến của riêng mình chứ khg có ý chê bai 1 hãng nào cả mong các bác đừng chém,xin cảm ơn và chúc aem HDVN nhiều sức khỏe & thành đạt)

:)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=)):)|:)|:)|:)|:)|:)|:)|:)|:)|:)|:)|:)|:)|:)|:)|

do_long_khach

Well-Known Member

Người tiêu dùng bình dân tuyệt đại đa số chon SS, đó là thực tế.

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

Sâm nhung 55C9000 của bác bây giờ ở các siêu thị điện máy bán giá: 67t900n rồi hơn 100tr bây giờ là toshiba led 3D 55ZL800 và samsung led 3D 60D8000, tivi LED 3D sony HX925 chưa phải là cao cấp nhất, 65HX929 giá 5999 usd bên Mẽo mới là đời cao nhất của sony

hdd-hdp

Trên diễn đàn này liệu có ai "Nghiến răng" để xách toàn hàng khủng thế này không nhỉ? Nếu so 55D8000 với cùng đẳng cấp là 55HX925 thì Samsung vẫn còn rẻ chán các bác ạ! (55tr Vs 68tr) :D:D:D:D:D
Về cá nhân thì em đang cố cày kéo các kiểu để cuối năm xúc 1 con 55D8000 hoặc 64D8000 Plasma. Hic, kết quá!

hdd-hdp

Giờ đâu phải là thời buổi của "Ăn chắc mặc bền" nữa đâu nhỉ? Toàn thấy "Ăn ngon mặc đẹp" không à. :D

Ui dào, mua cái gì mà chả được, ngang cơ như nhau hết ý mà :D

enterbuy

Theo mình được biết thì Sony và SS đều sử dụng chung 1 nguồn Panel màn hình, thậm chí Sony còn mua lại của SS, cho nên, cũng không cần mất nhiều thời gian so sánh làm gì cho mệt các bác ạ

Các bác ngồi đây so sánh có mà hết ngày . Tiền có bao nhiêu thì mua bấy nhiêu , phụ thuộc vào sở thích , suy nghĩ của từng cá nhân ...... Có nhiều bác cứ cho rằng Sony là nhất và cũng có nhiều bác giờ đã thay đổi quan niệm với các đồ điện tử HÀN . Nói tóm lại tùy quan điểm của mỗi người thôi . Cần gì phải vô đây tranh luận cuối cùng cũng mua theo túi tiền và sự suy nghĩ của mình . Nói chung đối với em , nếu có tiền em mua Phillips . Còn không thì chơi Plasma Pana

rocket80

Member

Cứ làm cái Poll ai thích cái nào thì chọn cái đó, khỏi phải cải nhau chi mệt,
Em chọn 1 phiểu cho sony vì em sài hàng sony
Còn nếu có các bác nào so sanh tiếp nikon với canon thì em chọn Canon luôn vì em sài Canon
em thấy topic dạng này nhiều rồi, chẵng đi tới đâu

quangly

Trên diễn đàn này liệu có ai "Nghiến răng" để xách toàn hàng khủng thế này không nhỉ? Nếu so 55D8000 với cùng đẳng cấp là 55HX925 thì Samsung vẫn còn rẻ chán các bác ạ! (55tr Vs 68tr) :D:D:D:D:D
Về cá nhân thì em đang cố cày kéo các kiểu để cuối năm xúc 1 con 55D8000 hoặc 64D8000 Plasma. Hic, kết quá!

:)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):))=))=))=))=))=))=))=))

ntanhvn01

Member

Em quyết định dùng sharp chứ không dùng ss hay SN. ... chuẩn bị lụm gạch =))

zarate

Member

Bịt mũi:-j So mấy con led viền với con led nền đỉnh nhất năm nay mà kêu là cùng đẳng cấp, chẳng qua không đẻ ra được con nào tốt hơn con C9000 năm ngoái nên mới lôi con D8000 ra cho so bì cho bằng bạn bằng bè8-X
Mà dạo quanh mấy website bán hàng của mấy STDM Hà Nội thì toàn thấy con 55hx925 còn chưa đến 70tr, trong khi con 55D8000 toàn thấy 75 củ.
Trong khi giá con 46hx925 và 55hx925 (hơn nhau 9 inch)chênh nhau có hơn 5 củ thì bên Samsung con 60D8000 giá đến hơn 100 củ mà hơn con 55D8000 có 5 inch:-j
Bịt mũi lần nữa:-j

showluo

Member

Topic thế này mà cũng phải lập ra à hố hố
Khỏi phải nói ở VN này cứ dơ thương hiệu Sony và SS ra thì đại đa số chọn Sony, SS ko có cửa hố hố
chuẩn bị vào ném tung chảo nào hố hố

hoang5890

Topic thế này mà cũng phải lập ra à hố hố
Khỏi phải nói ở VN này cứ dơ thương hiệu Sony và SS ra thì đại đa số chọn Sony, SS ko có cửa hố hố
chuẩn bị vào ném tung chảo nào hố hố

đem so sánh thế này các bác mới phải bị vào ném tung chảo ấy, thiếu thực tế .

lc911

Member

May quá em dùng Panasonic nên ko bị cuốn vào cuộc chiến này

iuHD1

Active Member

Trước giờ mình vẫn dùng SN, nhưng khách quan nhìn nhận SN chỉ chất lượng ở hàng cao cấp thôi, cụ thể là phải model NX-HX, chứ các Model BX, CX thì chất lượng rất trung bình chứ chưa nói là kém. Bên cạnh đó giá cả lại cao hơn các hãng khác mà mẫu mà lại ko đa dạng và đẹp.

Còn SS, ko nhìn về quá khứ, chỉ đánh giá hiện tại thương hiệu này đã đi đầu trong công nghệ, mẫu mã với giá cả rất cạnh tranh. Đặt cái SS hàng cao cấp trong nhà nhìn nó cũng đẹp, sang và xem thì chất lượng thôi rồi. Vậy lý do gì mà ko dùng SS chứ:D

phidiepdan

SS & SN nó cho các bác tiền để cãi nhau à?
trong nhà em thương hiệu gì cũng có: Sony, Panasonic, Toshiba, JVC, Samsung, LG, Sharp,.... China & Vina em chả chê chả bài thương hiệu nào cả!
cơ mà em vẫn khoái nhất mấy cái loại VND, USD, Gold các bác thấy sao?! :D:D:D

SS & SN nó cho các bác tiền để cãi nhau à?
cơ mà em vẫn khoái nhất mấy cái loại VND, USD, Gold các bác thấy sao?! :D:D:D

Cái đó mà bác còn phải hỏi nữa, tất nhin là ai cũng thích rùi :))
Còn cái vấn đề thương hiệu thì thích thằng nào thì phang thằng đó thui, mỗi thằng đều có cái hay cái dở nên cứ phù hợp với túi tiền của mình mà xúc chứ so sánh làm gì cho mệt rồi tranh cãi mất tình đoàn kết anh em. Em thì ưu ái thằng Sharp hơn. :))

Bên trên