Sony Việt nam ra mắt bộ loa HT-DDW K7 7.2 Tan nát tình làng nghĩa xóm năm 2012

Ðề: Sony Việt nam ra mắt bộ loa HT-DDW K7 7.2 Tan nát tình làng nghĩa xóm năm 2012

Em nói thật chứ cho bộ này em cũng bán chứ chẳng dùng. Nghe thấy lùng bà lùng bùng, nhìn thì tốn diện tích kinh khủng, cứ như đống nhựa ấy, lại còn tối màu, mất hết thẩm mĩ căn phòng

hiepbibi

Member
Ðề: Sony Việt nam ra mắt bộ loa HT-DDW K7 7.2 Tan nát tình làng nghĩa xóm năm 2012

Báo cáo các bác em mới nghe ở NK về, cảm nhận của em sau khi tận mắt thấy và nghe như sau :

- Bề ngoài hoành tráng dùng để hù các em nhỏ và các ae mới chơi âm thanh ( công thêm tư vấn rất ngọt của nhân viên NK) là rất hiệu quả
- Nếu nhà nhỏ mà để bộ này thì cực kì xấu
- Xem phim : do công suất lớn nên em nó la rất to nhưng không tách bạch lắm, có thể chấp nhận được
- Nghe nhạc : nói đến đây em còn nổi da gà, nghe Nguyễn Hưng hót bài " giống như tôi " mà chịu không nổi, bass lớn nhưng lùng nhùng, treb va mid thì không thấy đâu, tóm lại sau hơn 3 phút đứng nghe cứ như bị bác Nguyễn Hưng chửi vào mặt vây, chịu hết nổi em dzọt lẹ.
Về nhà mở giàn cỏ ( PI + JBL ) nghe nhẹ cả người :D:D:D
Một ý cảm nhận chủ quan của em, mong các bác đừng chém nhé.

cafeg7

Active Member

Có 1 điều cần phải chú ý la nhan vien siêu thị điện máy nhiều lúc cho kh nghe thử toàn lấy cái usb chép nhạc 128kb ra nghe , nghe vậy làm sao mà hay được
Có thể cái usb đó của kh mang theo để test nhưng nghe vậy sao chất ???

hiepbibi

Member

Có 1 điều cần phải chú ý la nhan vien siêu thị điện máy nhiều lúc cho kh nghe thử toàn lấy cái usb chép nhạc 128kb ra nghe , nghe vậy làm sao mà hay được
Có thể cái usb đó của kh mang theo để test nhưng nghe vậy sao chất ???

Báo cáo bác nhạc là do nv siêu thị dùng đĩa của họ test đó ah

hiepbibi

Member

Bác Tuyen_kientruc2010 chọn tiêu đề quá chuẩn, đúng là " tan nát tình làng nghĩa xóm ", chia buồn cho bác nào được làm hàng xóm với em này

tuanwawezx

.... phim hay nhạc cũng phê ....

hôm qua ghe dienmay.com.ở BD xem bộ này .nhìn qua cục Ampeli thấy cục nguồn bé xíu mà .Họ mở nghe thử nghe dace thì Bass gõ ra trò ..nghe nhạc vàng thì .thua loa 2nd ở nhà mình.kết luận thích sang trọng thì mua cũng được .còn em yêu khoa học thì tìm tòi phối ghép

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

Bộ dàn như trên xem film thì hay thôi, sony có những bộ xem film nghe nhạc cao cấp chỉ bán bên Châu Âu ở Châu á có bộ Mu-Te-Ki như trên là hoàng tráng rồi.

Sony SS-X90ED

2011_11_12_02_49_39_DSC_3334.jpg 2011_11_12_02_35_56_DSC_3322.jpg 20080205_013358_DSC_8256.jpg 2011_11_12_02_47_42_DSC_3329.jpg P1130354.jpg

Chỉnh sửa lần cuối:

vdung1972

Well-Known Member
Em chưa nghe nhưng chỉ nghĩ tiền nào của ấy thôi. Nhà bác nào mua được bộ này thì phải quá rộng luôn.

hiepbibi

Member

@vdung1972 : em nhớ phim Maika thì thế hệ 8x đời đầu cũng có xem mà

duykhanh2104

bộ này nhà ông chú mới mua mình chỉ thấy được cái to còi , chứ âm thanh thì cũng bình thường . sony mấy dòng bình dân chất lượng không hơn là mấy mà đắt vì thương hiệu. Tầm tiền làm bộ dàn ghép ngon hơn.

hiepbibi

Member

bộ này nhà ông chú mới mua mình chỉ thấy được cái to còi , chứ âm thanh thì cũng bình thường . sony mấy dòng bình dân chất lượng không hơn là mấy mà đắt vì thương hiệu. Tầm tiền làm bộ dàn ghép ngon hơn.

oh oh, bác chỉ được cái nói đúng :-bd

longmax

Member

Cũng sắp tới lễ tết roài em cũng muốn sắm cái gì đó trang trí phòng và thưởng thức khi đc nghỉ ở nhà máy ngày tết lúc trươc em rất mê bộ Denon 2311+Jamo 608HCS+sub ya515 nhưng trên 30 củ,kinh tế cũng eo hẹp,phòng em thì 24m2 "4x6" thì không biết mua bộ này có thích hợp ko ạh.Gia tài của em chỉ tầm 16 củ đổ xuống thôi chứ ko hơn đc.Xin mấy bác ghé vào tư vấn dùm em ạh.Chủ yều là xem phim lâu lâu nghe nhạc Vân Sơn ạh.Xin chân thành cảm ơn máy bác rất nhiều!!!!!

AnDzu

Re: Ðề: Sony Việt nam ra mắt bộ loa HT-DDW K7 7.2 Tan nát tình làng nghĩa xóm năm 2012

Cũng sắp tới lễ tết roài em cũng muốn sắm cái gì đó trang trí phòng và thưởng thức khi đc nghỉ ở nhà máy ngày tết lúc trươc em rất mê bộ Denon 2311+Jamo 608HCS+sub ya515 nhưng trên 30 củ,kinh tế cũng eo hẹp,phòng em thì 24m2 "4x6" thì không biết mua bộ này có thích hợp ko ạh.Gia tài của em chỉ tầm 16 củ đổ xuống thôi chứ ko hơn đc.Xin mấy bác ghé vào tư vấn dùm em ạh.Chủ yều là xem phim lâu lâu nghe nhạc Vân Sơn ạh.Xin chân thành cảm ơn máy bác rất nhiều!!!!!

Có lần em nghe thử ở Thiên Hòa cảm nhận thế này: Nghe âm thanh rất chi là khủng, phần nhìn cũng khủng, vác về nhà mà bày ra cũng khủng luôn. Nhưng nếu nghe khoảng 10p em thấy khó chịu. Tất nhiên chỉ là cảm giác nhưng thật sự là nghe thấy khó chịu. Nó không phải là không hay, trái lại, em đánh giá nó cao về nhiều mặt. Chỉ là sau khi cân nhắc , nâng lên đặt xuống thì quyết định không mua nó nữa.
Với trường hợp của bác em ngu ý thế này: Sao bác không nhắm vào mấy cái dàn AIO ý. Có khi ngon hơn, chuẩn hơn, phù hợp hơn. Denon, pioneer, Sony, Onkyo, ......tầm 16 củ của bác mua tốt.

hohai05

Member

Để chưng bộ này phòng phải có kích thước >30m2 nhà nhỏ quá để vô chật cứng, cảm giác như nhốt loa.Ông anh mình mua bộ này nhưng chả mấy khi mở lớn,mở nhỏ thì nghe kg đã

Bên trên