Sound Onkyo Se-200 vs MD Denon 2000AL vs DAC Magic

VAN_LOC

Well-Known Member
Ðề: Sound Onkyo Se-200 vs MD Denon 2000AL vs DAC Magic

@lan806: Tks Bác nhưng em ở Saigon ạ.

Con HD 990 em cũng đã nghe nói nhiều về chất lượng + design quá đẹp. Kiểu này lại lăn tăn nữa :))

Nếu bác ở HCM ghé mình thử nhé có cả 2 em DAC Magic và CD HD 990 xem em nào hay hơn . Theo cấu hình thì chip của em HD 990 cao hơn DAC Magic còn tính đồng bộ thì em DAC chuyên hơn . Còn nghe thì theo cá nhân mình không phân biệt được giửa 2 em này . Thân

Nếu bác ở HCM ghé mình thử nhé có cả 2 em DAC Magic và CD HD 990 xem em nào hay hơn . Theo cấu hình thì chip của em HD 990 cao hơn DAC Magic còn tính đồng bộ thì em DAC chuyên hơn . Còn nghe thì theo cá nhân mình không phân biệt được giửa 2 em này . Thân

thế nghe trực tiếp bằng HDP và từ HDP qua HD990 có phân biệt được không bác ơi

MTAM

Member

Em đã nghe thử vài lần DAC magic, đã sử dụng MD Onkyo, chưa dùng MD Denon nhưng có thể khẳng định là DACm hơn, còn nếu tầm 8tr hơn tí mà bác ko thíc DACm thì thử xem xét tới CDP Harman Kardon HD990. Em cũng mới mua HD990 và thấy ổn nhất trong tầm tiền vì được cả DAC và CDP, nếu bác ở HN lúc nào qua em nghe thử, nếu vẫn thích MD thì em cho mượn MD mang về nghe thử vì em đang bỏ xó, mặc dù nó giải mã hay hơn khi nghe HDP thuần, nhưng MD không thể so sánh với DAC mới được.

Mình cũng có nhu cầu nghe nhạc không quá khắt khe, đang nghe qua HDP với Yamaha A1.
Nay muốn cải thiện chất lượng âm thanh khi nghe nhạc nên cũng đang tính tới khả năng đầu tư thêm DAC
Cũng nghe nhiều bác review về khả năng làm DAC của đầu MD nhưng chưa biết so với DAC thực thụ thì sao,
Bác PM cho mình địa chỉ hôm nào qua làm phiền bác 1 chút được không!?

Cái này thì phân biệt được nhé bác .

vụ này lại lục tốn thêm rồi. Em nghe bằng Dune cứ thấy thiếu thiếu gì đó, không rõ do tâm lý chạy đua hay thực chất nó thế. Nhân tiện bác cho xin vài em khác cùng tầm tiền mà có Digital in xem nào. Nếu so em HD990 này với Marantz SA7003 thì thế nào ạ?

VAN_LOC

Well-Known Member

HD 990 vừa CD vừa DAC còn Marantz SA 7003 chỉ có CD . Về chất âm Marantz SA 7003 hơn HD 990 .

HD 990 vừa CD vừa DAC còn Marantz SA 7003 chỉ có CD . Về chất âm Marantz SA 7003 hơn HD 990 .

Nghe hấp dẫn nhỉ. Để em kiếm xem có ai mượn nghe thử rồi tính đường khuân tiếp vậy. Giá em này giờ bao nhiêu vậy bác?

GIM

Member

Chào Bác Chủ!

Em cũng đang dùng DMD 2000AL làm DAC giải mã tín hiệu HDP nè! chất âm khá hay đó Bác! nếu Bác chỉ nghe lossless qua HTPC hay HDP thì MD giải mã tín hiệu là được rồi, rất chi tiết và cảm nhận được nhạc tính từng thể loại nhạc không khó lắm, ý là không bị rối. Còn nếu dùng CDP thì Em không biết qua DAC chuyên có hay hơn không? chứ Em vẫn dùng MD kết nối với CDP Phillip thì thấy tùy chất lượng CD nữa, không hẳn cái CD nào qua MD làm DAC cũng cải thiện!.

VAN_LOC

Well-Known Member

HD 990 giá 390$ .

Connardo

Active Member

Tks bác VAN_LOC, hôm nào rảnh em sẽ ghé bác nghe thử HD990.

lan806

Well-Known Member

HD 990 giá 390$ .

Ở trong SG các bác mua đồ rẻ thích nhỉ, ở HN em mua ở Trungjsc audio số 7 Thái Hà niêm yết 450$, mặc cả 1 hồi cuối cùng em phải mua với giá 8,9tr các bác ạ. Làm ăn kiểu miền bắc thì đúng là đón khách được 1 lần.

davidhand

Moderator

Nếu đúng là HD 990 ngang ngửa được với DAC Magic về chất âm thì giá đó quá tốt rồi bác chủ còn lăn tăn làm gì, qua chỗ bác Lộc thử luôn cả hai thôi xem thích chất âm con nào rồi quyết. Kiếm được con CDP có digital in giá đó thì không dễ đâu. Bác lan806 đã dùng cả HD 990 và Magic thì có nhận xét chuẩn rồi.

safin198

Member

em nghe đồn con hk hd990 hay làm đĩa cd bị xước
có bác nào có confirm lại vụ nay dc ko ạ:D

Mình cũng đang dùng HD990 đây,không có vụ làm trầy xướt CD đâu bác,còn về chất lượng thì khá ổn cho 1 CDP kiêm luôn DAC,chỉ có 1 điều là em nó nhận dĩa hơi chậm nhưng không kén đĩa.

lan806

Well-Known Member

Mình cũng đang dùng HD990 đây,không có vụ làm trầy xướt CD đâu bác,còn về chất lượng thì khá ổn cho 1 CDP kiêm luôn DAC,chỉ có 1 điều là em nó nhận dĩa hơi chậm nhưng không kén đĩa.

Em mới dùng được ít thời gian nên chưa thấy xước đĩa nhưng thấy có cái hay là nó đọc được CD text, có cái đĩa em cứ tưởng là xịn lắp vào nó báo bài lên hóa ra chữ linh tinh (đĩa dởm Tàu) còn đĩa xịn bài nào báo đúng tên bài ấy. Tất nhiên đĩa xịn cổ thì không có chức năng báo tên bài thì phải chịu thôi.

lan806

Well-Known Member

xóa vì trùng, post 2lần

thenhan74

Active Member

em mới mua con MD Sony J940ES, em play lossless từ PC, thấy chất âm cải thiện rõ, nếu với số tiền trên, bác dư sức mua một MD gấu. Còn việc này nữa, khi chơi lossless với MD, bác nhớ chỉnh thông số trên soundcard về 16bit/48khz nhe', vì nếu chỉnh hơn thì MD không giải mã được, theo em biết con Onkyo 200 của bác giải mã đến 24bit/96khz đấy. Bác cứ chơi thữ đi, nếu không vừa ý thì mình rao bán lỗ một chút, nhưng có thêm kinh nghiệm, chứ bác cứ phân vân chờ hết ý kiến mấy bác khác thì khó lòng lắm. vì tai mỗi người mỗi khác mà. Bên 5giay bán khá nhiều MD, giá dưới 4t.

Bên trên