SV nghèo...có mỗi 2 triệu 5...nên mua loa cũ hay loa Việt...

onggia

Well-Known Member
Ðề: SV nghèo...có mỗi 2 triệu 5...nên mua loa cũ hay loa Việt...

hi có cần bán gấp không nhỉ?không cho em cái hẹn ra tết,chứ tết nhất mua là hết xiền tiêu bác à.e học ở hn mà.hí hí:-j:-":-"

Mình thì thích thì bán ko thích thì thôi nó không quan trọng lắm,ngại để nhiều chật nhà thôi,quan tâm thì bạn sang xem thử.

heeroyun

Member

Nếu HD Player của bạn không có đường 5.1 analog thì không dùng được với bộ loa này đâu. Vì bộ loa này không có đường vào kỹ thuật số coxial và optical.

Mình đang xài con Dnet R7300, cổng I/O đầy đủ, cái đường 5.1 analog bạn nói có phải audio out ko? :-SS

manhthang

Huyền Thoại

Mình đang xài con Dnet R7300, cổng I/O đầy đủ, cái đường 5.1 analog bạn nói có phải audio out ko? :-SS

Dnet R7300 không có đường âm thanh 5.1 analog, không dùng được với bộ microlab kia đâu. Nếu có thể cố lên 3tr thì bác làm bộ Samsung nhé.

trunghieuvmms

Bác thích mua em để cho bác 1 đôi Sony cũ của em trước đi malay xách về giờ nâng cấp đang thừa không biết sài vào việc gì cùng với 1 cái âm ly 2 kênh cũng sony nốt bảo đảm nghe nhạc 2 kênh đập chết tất cả các loại loa vi tính tầm trung.Còn thừa tiền chắc bác cũng mua được 1 đôi surround nữa :D

bác cho em cái giá đi. à bác cho em mấy bức hình đi. vì cuối năm nên em không có time đi đc, chỉ có cuối tuần thôi...

heeroyun

Member

Dnet R7300 không có đường âm thanh 5.1 analog, không dùng được với bộ microlab kia đâu. Nếu có thể cố lên 3tr thì bác làm bộ Samsung nhé.

Bộ Samsung đó tên gì vậy bạn, làm phiền bạn lần nữa #-o

manhthang

Huyền Thoại

bác cho em cái giá đi. à bác cho em mấy bức hình đi. vì cuối năm nên em không có time đi đc, chỉ có cuối tuần thôi...

Bộ Samsung đó tên gì vậy bạn, làm phiền bạn lần nữa #-o

Samsung HTZ215, hôm trước đi mua LCD mình thấy ở Samnec Hải Phòng bán có 3tr1.

Ngoài ra còn nhiều seri khác giá chỉ chênh lệch vài trăm k, các bác có thể tham khảo.

viethung888

Well-Known Member

Toàn tư vấn thế này thì amly, đầu of bác chủ topic vứt đi à? nếu vứt thì cho mình nhé!! heheheh....

manhthang

Huyền Thoại

Toàn tư vấn thế này thì amly, đầu of bác chủ topic vứt đi à? nếu vứt thì cho mình nhé!! heheheh....

Bài trên là gợi ý cho bác heeroyun vì đang băn khoăn bộ microlab.

Còn với bạn trunghieuvmms thì với 2tr5 cũng có thể mua được 2 đôi loa bookshelf 2nd của Nhật thậm chí là Mỹ, Anh nếu chịu khó lùng sục.
Tuy nhiên nên tập trung mua 1 đôi thì hay hơn, sau này có tiền sắm thêm sau. Nhưng mua loa 2nd thì rất khó gợi ý nên bạn trunghieuvmms rủ ai đi cùng sang chỗ bác Chiến Thắng bên Gia Lâm tìm xem rồi hồi âm lại lên diễn đàn xem ở đó có những loa gì.

onggia

Well-Known Member

Bài trên là gợi ý cho bác heeroyun vì đang băn khoăn bộ microlab.

Còn với bạn trunghieuvmms thì với 2tr5 cũng có thể mua được 2 đôi loa bookshelf 2nd của Nhật thậm chí là Mỹ, Anh nếu chịu khó lùng sục.
Tuy nhiên nên tập trung mua 1 đôi thì hay hơn, sau này có tiền sắm thêm sau. Nhưng mua loa 2nd thì rất khó gợi ý nên bạn trunghieuvmms rủ ai đi cùng sang chỗ bác Chiến Thắng bên Gia Lâm tìm xem rồi hồi âm lại lên diễn đàn xem ở đó có những loa gì.

Bác chiến THắng này em sang thấy hơn 20 đôi NJ, bẩy triệu 1 đôi số lượng ko hạn chế =))

manhthang

Huyền Thoại

Bác chiến THắng này em sang thấy hơn 20 đôi NJ, bẩy triệu 1 đôi số lượng ko hạn chế =))

Tìm đôi 2tr5 thôi chứ có hỏi đôi 7tr đâu bác. Nếu không thì làm cuốc xe xuống Hải Phòng anh em mua giúp cho hẳn 1 đôi loa cột xuất xứ châu Âu đàng hoàng.

khoacnqg

nhân topic em muốn nhờ các bác tư vấn hộ
em muốn mua 1 đôi loa để nghe nhạc ạ ( cắm vào laptop )
em có tầm 1.5tr thì nên mua loại loa nào hả các bác?
em xem thấy có 2 loại này vừa tiền, mời các bác xem hộ em ạ
1- Loa Logitech Z323 - 2.1 Giá : 73 $
2 -Loa Altec Lansing VS2421 -2.1 Giá : 76$

viethung888

Well-Known Member

nhân topic em muốn nhờ các bác tư vấn hộ
em muốn mua 1 đôi loa để nghe nhạc ạ ( cắm vào laptop )
em có tầm 1.5tr thì nên mua loại loa nào hả các bác?
em xem thấy có 2 loại này vừa tiền, mời các bác xem hộ em ạ
1- Loa Logitech Z323 - 2.1 Giá : 73 $

duyệt cái nay đi bác

michealvac

Member

mua loa cũ, không nên mua loa việt, cạch mặt mấy thằng việt nam chất lượng cao, chưa dùng đươc cua nó cái j ra hồn cả

doanxem

Well-Known Member

Mình thì thích thì bán ko thích thì thôi nó không quan trọng lắm,ngại để nhiều chật nhà thôi,quan tâm thì bạn sang xem thử.
e có thể múc loa trước card múc sau được k bác .

trunghieuvmms

Ngoài ra còn nhiều seri khác giá chỉ chênh lệch vài trăm k, các bác có thể tham khảo.

Cho em cảm ơn bác manhthang nhiều nhẹ Em có alo cho bác Chiến Thắng bên Gia Lâm rồi không có cặp loa nào dưới 3t5 hêt...hơi buồn. Có lẽ mấy hôm nữa đi cửa lò xem ntn ( công tác ). về rồi em nói qua thì trường dưới đấy cho mấy bác cần mua loa tham khỏa luôn.

vkhanh

bộ samsung này trông cũng đẹp và hoành tránh đấy nhỉ, nhưng ko rõ chất lượng ra sao.
có phải samnec hồ sen ko hả bác

viethung888

Well-Known Member

Cho em cảm ơn bác manhthang nhiều nhẹ Em có alo cho bác Chiến Thắng bên Gia Lâm rồi không có cặp loa nào dưới 3t5 hêt...hơi buồn. Có lẽ mấy hôm nữa đi cửa lò xem ntn ( công tác ). về rồi em nói qua thì trường dưới đấy cho mấy bác cần mua loa tham khỏa luôn.

Sao bạn ko đi HP nhờ mod Manhthang nhỉ ? hoặc bác tìm ở gugồ ý! Chiến thắng Gia lâm chém đắt lặm Nếu bác mua ở Cửa lò hàng lởm nhiều lắm, phải cẩn thận!!

quanghaiphong

Well-Known Member

Loa dưới 3 củ thiếu cha gì,chẳng qu a tết đến đít rồi nên mấy thằng bán hàng nó làm trò thoi.Bác nào mua xuống em đi vài vòng là có đồ bê về,đảm bảo hàng xịn của TQ..BALA

Bên trên