SV nghèo...có mỗi 2 triệu 5...nên mua loa cũ hay loa Việt...

manhthang

Huyền Thoại
Ðề: SV nghèo...có mỗi 2 triệu 5...nên mua loa cũ hay loa Việt...

Mua loa tầm giáp tết này sẽ bị đắt từ 200k đến 1000k tùy đôi.

trunghieuvmms

:((=P~
Mua loa tầm giáp tết này sẽ bị đắt từ 200k đến 1000k tùy đôi.

đi mua loa tầm tết ntn khổ thật bác manhthang ạ. cách đây 1 or 2 tuần đi xem já khác, bg đi xem lại định xách luôn thì em nó lên 500k rồi không hề bớt...chắc là đợi ra tết thôi hixhix...đúng là khổ thân cho những ngừoi nghèo...:(:)(:)(:)((

manhthang

Huyền Thoại

:((=P~

đi mua loa tầm tết ntn khổ thật bác manhthang ạ. cách đây 1 or 2 tuần đi xem já khác, bg đi xem lại định xách luôn thì em nó lên 500k rồi không hề bớt...chắc là đợi ra tết thôi hixhix...đúng là khổ thân cho những ngừoi nghèo...:(:)(:)(:)((

Ah vì chính xác là cứ đến dịp này hàng năm, hàng hóa tồn từ đầu năm cũng không đủ bán. Nhiều người đến tết có chút tiền thưởng muốn mua sắm 1 chút để đón năm mới nên đi mua rất đông dẫn đến tình trạng cung không đủ cầu.

maroor5

bác cho em cái địa chỉ cái em cũng đang định mua đôi loa nghe nhạc cho ông bà già

manhthang

Huyền Thoại

Bro muốn mua loa tầm bao nhiêu tiền? Vì mỗi nơi chuyên bán hàng bình dân, trung cấp và cao cấp khác nhau.
Địa chỉ thì mình không nhớ số vì chỉ đến theo thói quen :D

Để cho phong phú chủng loại, dễ mua và nguồn gốc đảm bảo bạn đến ngõ 23 Đà Nẵng (cạnh Saigon Bank) đi vào gần cuối ngõ hỏi nhà anh Kiên. Gặp anh bán hàng là anh Tú béo thì nói là do Thắng giới thiệu tới.

trunghieuvmms

bác cho em cái địa chỉ cái em cũng đang định mua đôi loa nghe nhạc cho ông bà già

bác ở đâu mới đc chứ... nếu bác ở Hà Nội thì qua đây nhé ( 226 HÀ HUY TẬP, LONG BIÊN, HÀ NỘI, 0989 788 666 - Số 4 ngách 13 ngõ 179 đội cấn hà nội, 0908033638 còn nhiều nữa bác ah )**==**==**==**==

onggia

Well-Known Member

bác ở đâu mới đc chứ... nếu bác ở Hà Nội thì qua đây nhé ( 226 HÀ HUY TẬP, LONG BIÊN, HÀ NỘI, 0989 788 666 - Số 4 ngách 13 ngõ 179 đội cấn hà nội, 0908033638 còn nhiều nữa bác ah )**==**==**==**==

Bác ở đội cấn thì toàn hàng 5.1 thui nghe nhạc không ăn thua đâu,còn bác Hà Huy Tập thì toàn làm giá thôi các bác mà đi mua nhớ cẩn thận.

Không biết chất lượng Hùng Loa Việt ra sao vậy pà kon. Muốn ủng hộ hàng Việt nam quá :D. Có tinh thần dân tộc nhưng phải xứng đáng mới được :p
http://www.hlovaudio.vn

onggia

Well-Known Member

Loa Việt thì cũng chất lượng Việt và giá Việt thui mà bác :D

trunghieuvmms

Bác manhthang ơi. Loa Hung Loa ntn bác..cho em xin ý kiến với..hàng Việt Nam em thấy nó sao ý..nhà bác ở đâu ý nhờ...bg em có 4 triệu ( sinh viên nghèo tiết kiệm =D> ) rùi có nên mua hàng 2nd ( Loa Jamo ..102 ý ) chả biết ntn . Mấy bác có kinh nghiệm giúp em với.

viethung888

Well-Known Member

4 củ bạn có thể tìm đc 1 đôi hàng 2hand khá hay, việc gì phải mua Hùng loa cho phí xèng ra.???

trunghieuvmms

4 củ bạn có thể tìm đc 1 đôi hàng 2hand khá hay, việc gì phải mua Hùng loa cho phí xèng ra.???

vâng em cảm ơn bác vietthung888 nhiều ạh. Nhưng cái amly của em nó cũng cùi quá...nên em không biết mua loa ntn để lấy thêm quả amly nữa. không biết cả amly và loa mà hàng 2hand tầm rẻ mà nghe đc giá khoảng bao nhiêu mấy bác nhờ...hay là mua amly trước loa sau, vì dù sao nếu mua thêm loa thì có thể tận dụng loa cũ nhưng amly thì không. người nghèo khổ thế bác à. Em có 1 cặp Loa SoNy của bộ dàn cũ ( bị mọt thùng loa...em định đóng lại thùng cao hơn không biết có ổn không mấy bác...có làm mất chất nhiều không...cặp loa SoNy đấy em để trong phòng ngủ 30m2 nó đạp rung cả fòng rùi ) bác nào có kinh nghiệm đóng thùng loa chỉ giáo em với...em cảm ơn mấy bác nhiều lắm ạh :x:x:x:x:x:x

manhthang

Huyền Thoại

Bác manhthang ơi. Loa Hung Loa ntn bác..cho em xin ý kiến với..hàng Việt Nam em thấy nó sao ý..nhà bác ở đâu ý nhờ...bg em có 4 triệu ( sinh viên nghèo tiết kiệm =D> ) rùi có nên mua hàng 2nd ( Loa Jamo ..102 ý ) chả biết ntn . Mấy bác có kinh nghiệm giúp em với.

Hùng loa là thương hiệu Việt Nam nhưng driver chắc đặt tại TQ vì VN chưa có nơi nào sản xuất driver cả.
Với 4tr dư sức mua 1 đôi loa 2nd ngon lành, tên tuổi rồi. Bạn có thể sang diễn đàn VNAV hỏi các shop Nguyễn Thiện, NDT, .....

redarcher

Member

qua nhà mình lấy bộ 5.1 microlab nữa này :)

viethung888

Well-Known Member

Bác đang dùng amly gì ạ! thông số như thế nào?

doodoofan

Member

Em đang xài loa 250k nè bác. Bác nghèo thì em là gì? :))

trunghieuvmms

Hùng loa là thương hiệu Việt Nam nhưng driver chắc đặt tại TQ vì VN chưa có nơi nào sản xuất driver cả.
Với 4tr dư sức mua 1 đôi loa 2nd ngon lành, tên tuổi rồi. Bạn có thể sang diễn đàn VNAV hỏi các shop Nguyễn Thiện, NDT, .....

Bác đang dùng amly gì ạ! thông số như thế nào?

vâng em cảm ơn mấy bác. Con amly em cùi lắm, trước ông già mua có 1t4 mà hàng Sài Gòn chán :(( . em đang định đổi con amly 2nd có hỗ trợ DTS giá khoảng 2t6 thế cũng đc mấy bác nhờ, còn loa đổi sau dung tạm đôi loa Sony cũ đã...mai em cho máy bác xem hình em nó luôn...đừng ai ném đá em nhé...:x:x:x ( BÁc mạnhthang có con amly hay loa nào cũ không. để hôm nào xuống HP em xách luôn...) giá rẻ thui bác nhé

ngocthu1187

Bạn nên đầu tư bộ loa mới luôn nghe cho đã, chứ mua loa cũ thì nghe chán lắm

Bên trên