Tại sao download cứ là phải 1 link?

islandvt

Banned
Ðề: Tại sao download cứ là phải 1 link?

Thông báo là chủ thớt đã mua dc acc vip và giờ chỉ down 1 link :))

conmuadem

Member

đồng chí này chắc muốn sống mãi thủa mề gà 1280 với mediafire đây :D

tuanrambo9999

Well-Known Member

Chủ thớt nói Phim HD chia ra nhiều file , làm mình nổi da gà hồi cách đây khoảng 2 năm về trước , mình down phim Hd link mediafile 1phim 4-5GB chia nhỏ ngồi canh down từng file về chua như giấm, chưa hết nối phim còn bị lỗi , công cốc đỗ sông đỗ biển , giờ chơi 1link down phim , hết phim để down luôn ( cáp quang + tài Khoản Fshare vip ) .

hơi lạc đề tý nhưng
mình thấy 1 link cũng tiện
mạng mình VNPT 8Mbps ,HDD chẳng dư dả nhiều
lấy link direct rồi copy vào MPC xem thỏa mái :)

HD Hoi-Dap

Mình nghĩ nên close cái này lại ,chủ thớt bỏ chạy mất dép rồi!
Ơ kìa, có bac nào thấy và nhặt hộ cái dép của em không nhĩ?

Gớm, làm gì mà các bác xúm vào chặt chém, ném đá em gớm thế?
Không biết các bác í không hiểu ý em nói hay cố tình không muốn hiểu?
Dù cho là có tài khoản VIP đi nữa thì 1 link em cũng không thể down quá 950KB được (tức đang khuya hôm ko các ai cạnh tranh down với mình - băng thông thênh thang thoải mái). Bác nào down cao hơn thì ném cho em cái hình nhé.
Thế thì tại sao ta lại không chia phim ra làm nhiều link để kéo về cùng một lúc cho nó chóng?
Rõ khổ, thế có phải là làm khó nhau không?

Dù cho là có tài khoản VIP đi nữa thì 1 link em cũng không thể down quá 950KB được (tức đang khuya hôm ko các ai cạnh tranh down với mình - băng thông thênh thang thoải mái). Bác nào down cao hơn thì ném cho em cái hình nhé.
Thế thì tại sao ta lại không chia phim ra làm nhiều link để kéo về cùng một lúc cho nó chóng?
ý bác là VIP nhưng ko max speed ?

tronemga

Member

Down 1 link vẫn tốt hơn chứ, vừa ít bị lỗi vừa tiện nữa. Uploader đã bỏ công sức để up thì mình bỏ tiền ra mua acc vip down thôi^^

nevol

Active Member
Re: Ðề: Tại sao download cứ là phải 1 link?

Không phải vậy. Với acc VIP của em thì tối đa một link chỉ trong tầm ~950KB thôi ợ. Còn down nhiều link thì nó cứ cộng dồn vào. Ví dụ down một lúc 10 link thì tốc độ tải xuống là ~9MB/s. Vậy thì dại gì ko down một lúc càng nhiều link càng tốt ợ? Các bác down bằng trình gì ạ?

mạng kiểu này thấy lần đầu đó, acc vip mà max speed mạng rồi mà, nếu acc vip rồi thì mạng nhà bạn max speed chỉ dc gần 1MB/s thôi, làm sao mà nhân lên dc

bladies

Active Member

Giờ lên mạng tải đồ mà thấy hơn 5 link thì thôi ... tải nhiều link vừa click nhiều lần, đôi khi bị lỗi, rồi giải nén ...

ducphu

Well-Known Member

Ở Fshare cũng vậy mà qua 4share cũng vậy, em thấy cứ tuyền chỉ là 1 link thôi bất kể là phim có size to hay bé. Tại sao các bác tay to uploader không cắt phim ra làm nhiều mảnh để ace down có phải vừa nhanh vừa tiện hay không.
Em down một phim .mkv ~20GB 1 link ròng rã gần 2 ngày trời mới xong. Trong khi cũng với cái phim đó nếu cắt ra làm 10 phần thì em chỉ tải về chưa đấy 3 h.
Có phải là các uploader muốn làm khó nhau không?
Các bác nào biết xin cho biết ý kiến ợh.
Không phải vậy. Với acc VIP của em thì tối đa một link chỉ trong tầm ~950KB thôi ợ. Còn down nhiều link thì nó cứ cộng dồn vào. Ví dụ down một lúc 10 link thì tốc độ tải xuống là ~9MB/s. Vậy thì dại gì ko down một lúc càng nhiều link càng tốt ợ? Các bác down bằng trình gì ạ?
Đề tài chủ thớt đưa ra không biết có đúng là vậy không nhỉ??

DAIYOU

Active Member

Đã có tài khoản VIP thì đượng nhiên đường truyền lúc nào cũng Max hết ,tuy nhiên tùy từng khu vực mà đường truyền ảnh hưởng ít nhiều với thỉnh thoảng cũng phải trồi sụt 1 tí chứ không bao giờ cố định dung lượng đường truyền.

Câu này phải dành cho bạn có chăng bạn không muốn hiểu anh em nói gì ?sao cứ cứng nhắc phải down 1 link .Nếu nó hay hơn ,tốt hơn sao không ai chịu sử dụng nữa mà toàn phải 1 link?Câu trả lời đã rất nhiều nhưng mình thấy bạn chả tiếp thu tí nào .^:)^^:)^^:)^

DAIYOU

Active Member

Vậy cứ download kiểu này 1 mình nhá ,chúc thành công !=))=))=))=))

huapro

Member
Hỏi ngu một câu? Tk vip fshare có resum được k? Sao k phát triển tool cho nhiều hdh như mấy host nước ngoài ạ?

Mình đồng ý với các bạn là nên sử dụng 1 link, trước đây khi mình còn sử dụng mạng bình thường đúng là như rùa, từ khi nhà mình nâng cấp lên cáp quang thì dl rất là nhanh (ý mạng của mình là như cùi bắp, khu vực của mình ở do SPT độc quyền đó), có khi lên đến 8mb/s, không biết cáp quang của FPT thì như thế nào, bạn nào đã xài qua thì cho mình biết thông tin với.
Khu vực của mình ở là Bình Chánh, mỗi tháng trả tiền internet cáp quang là 385.000$.
Sử dụng 1 link, rất lợi cho mọi người nó không rắc rối đủ thứ nào là phải dl về rồi nối lại (có khi chủ rạp còn in pass word nữa chứ) mới được xem.

em ghét nhiều link,. cách đây 6 năm, cứ down nhiều link méo cả mặt, join vào lỗi lên lỗi xuống, từ khi có 1 link, em như được uống thuốc fukaka, treo cho nó chạy, ít lỗi hẳn :))

trongtan7411

Active Member

Thua rồi,lưu lượng đường truyền có bằng đó,1 link hay nhiều link cũng vậy à,ví dụ như bình 10l bác nào nói ở trên ý. Chưa bao h thấy down nhiều link thì 20GB trong 3h mà kéo 1 link thì 2 ngày?! Vô đọc xong thì chả hiểu anh chàng chủ thớt này nói cái gì nữa

Bên trên