Tại sao Samsung lại “qua mặt” được Sony?

hdd-hdp

Đợi SN nó vực dậy toàn bộ hệ thống cho Hoành thì SS và LG nó cũng tiến lên 1 bước dài nữa rồi. Khó lắm, cửa rất hẹp và phải rất chịu đổi mới thì mới mong ngóng được.

Ðề: Tại sao Samsung lại “qua mặt” được Sony?

theo quan điểm cá nhân của mình:
1/ về độ bền, khó nói lắm. vì thực ra linh kiện điện tử bây giờ đều tốt cả. ss cũng chẳng sản xuất hết mọi linh kiện bên trong cái tv, mà sony cũng phải thuê sx hoặc mua của nhiều thằng khác. rồi về lắp vào nhau. thế nên...hên xui là chính.
2/ về hình ảnh thì thực ra chẳng mấy ai quá để ý đến nỗi đặt 2 cái tv của 2 hãng cạnh nhau để so sánh. vì các nơi bán hàng luôn để các quầy hàng của các hãng cách xa nhau (ở VN mình không rõ chứ nước ngoài họ đều bày bố thế cả) thế nên cứ màu sắc rực rỡ là thích mắt rồi.
3/ về âm thanh thì hiển nhiên sony hay hơn. mấy ông Hàn quốc chẳng có tí tiếng tăm gì về mảng này. nhưng cơ bản thì ai đã có tv "màn hình mỏng" sẽ nghe nhạc bằng hệ thống âm thanh rời. nên âm thanh của tv...chẳng quan trọng lắm, và phân biệt cũng hơi khó lúc đi mua tv.
4/ SS quảng cáo thì thôi rồi, bạt ngàn khắp chốn. ở bên này mình đi đâu cũng thấy quảng cáo SS. đủ mọi sản phẩm. từ điện thoại tới tv. mà dân tình cứ thấy đập vào mắt rồi nghe kháo nhau thế là chạy đi xem cái được nhìn thấy quảng cáo đã, còn cụ thể tốt hay dở , hơn kém nhau thế nào thì...theo tin đồn là chính. ông SS thì ba hoa tốt hơn ông Sony (ví dụ đơn giản nhé, cứ đặt một cái điện thoại galaxy s3 cạnh thằng LG 4x mà xem. màn hình thằng S3 giống hàng mã lắm, màu sắc thì lòe loẹt, xanh xanh kiểu hàng nhái "tung của") chắc SS cúng tiền cho dân làm biển quảng cáo cũng kha khá đấy
5/ tớ thì ghét đặc hàng SS vì tớ sẽ chỉ nhận được 50% giá trị chất lượng khi mua hàng của SS, vì 50% kia tớ phải bỏ ra để giúp SS nuôi dân quảng cáo. với sony hay lg thì số tiền này ít đi nhiều.
6/ nếu không có tiền mua đồ sony tớ thà mua lg còn hơn là ss
7/ fan SS cứ chém tớ thoải mái vì đó là quan điểm cá nhân của tớ.\:D/

Bạn xài Sony thì ko những phải trả cho cái đám sales mà còn phải trả cho cái nhãn dán trên cái TV nữa =))

Bên trên