Tầm dưới 20tr thì mua em LCD 42" nào là hợp lý nhất hả các bác !

vat1984

Ðề: Tầm dưới 20tr thì mua em LCD 42" nào là hợp lý nhất hả các bác !

cái đó khó sao ??? Mẹ ơi TV này con mua là loại ko tốn điện đâu nên mẹ cứ yên tâm xem ko sợ tốn điện như chiếc TV cũ đâu...Plasma thì tuổi thọ cao hơn LCD.

Plasma tuổi thọ cao hơn LCD? Em toàn thấy nói ngược lại chứ!

vkc

Well-Known Member

Plasma tuổi thọ cao hơn LCD? Em toàn thấy nói ngược lại chứ!

Đúng rồi, plasma tuổi thọ cao hơn LCD đó
Điều bác nghe ngược lại chỉ đúng với nhưng model plasma ra đời trước 2008 :))

phick

Member

Đọc tới đọc lui, tham khảo bao nhiêu cái threath cuối cùng cũng thấy xuôi xuôi theo cái plasma 42S10S, hì hì mong các bác đừng cười. Các bác cho em biết thông tin chi tiết về em này nhé ( như đời năm bao nhiêu, điện năng tiêu thụ, v v) để em có cơ sở thuyết phục bà cụ cái nhé. Mà ở Hoàng Hải em chỉ thấy có con Plasma TH-P42S10 thôi chứ ko phải 42S10S, có khác nhau gì không các bác

Chỉnh sửa lần cuối:

Haihard

Member

Đọc tới đọc lui, tham khảo bao nhiêu cái threath cuối cùng cũng thấy xuôi xuôi theo cái plasma 42S10S, hì hì mong các bác đừng cười. Các bác cho em biết thông tin chi tiết về em này nhé ( như đời năm bao nhiêu, điện năng tiêu thụ, v v) để em có cơ sở thuyết phục bà cụ cái nhé. Mà ở Hoàng Hải em chỉ thấy có con Plasma TH-P42S10 thôi chứ ko phải 42S10S, có khác nhau gì không các bác

Cố hơn 20 một chút để lấy SONY 40inch cho đỡ lăn tăn sự đời bác ạ. Không hiểu sao em vẫn thích SONY. :D

conan0402

Member

Bạn ơi, ko phải mình sợ tốn điện mà là vấn đề tâm lý của người già (mẹ mình) rất tiết kiệm, lên mình ko muốn để cụ cứ phải lăn tăn về việc đó khi bật TV lên xem

mẹ bác có tâm lý giống mẹ em :-??:-??
lúc trứoc mua cái Plas 42 về vị đổi cái LCD 37:-B:-B

conan0402

Member

Mình đã nhắn với bạn rồi, tivi Pana Panasonic LCD TX-42LZ80 đó bạn. Giá khoảng 18tr6, độ phân giải là FULL HD. Bạn tham khảo thêm về model này nhé, và mình cũng đề xuất bạn mua hàng Nhật là tốt nhất.

đùng là lấy nên lấy con này nếu mẹ bác có tâm lý như mẹ em...
vừa 100hz vừa full HD là OK >:D<>:D<

Thế Anh

Mua Plasma HD ready 50" là phù hợp nhất

bobi9803

Member

@Cho tui hỏi ké 1 chút : Con Plasma Panasonic 42S10 là model 2009 fải ko? àh mà cùng dòng này có loại 46 or 50 inch ko các bác? giá và nơi bán (HCMC) chỉ dùm lun? Tks nhiều

buihung

Administrator

@Cho tui hỏi ké 1 chút : Con Plasma Panasonic 42S10 là model 2009 fải ko? àh mà cùng dòng này có loại 46 or 50 inch ko các bác? giá và nơi bán (HCMC) chỉ dùm lun? Tks nhiều

Bác vào tham khảo trong box Chợ trời, đang có mấy bác bán dòng này đấy.

thachthuc

Member

Chẳng là ki cóp mãi em mới có được 20tr để mua cái TV nhưng chưa biết chọn em nào cho hợp lý. Tình hình của em là em đặt ở phòng khách rộng chừng 20m2, nhu cầu xem cable chiếm 80%, HD thì thỉnh thoảng mới có thời gian xem. Em ko thích Plasma vì nó tốn điện (mà tốn điện thì mẹ em lại ko dám bật nhiều vì sợ tốn tiền, người già chỉ quanh quẩn ở nhà giải khuây bằng cái TV mà ko dám bật thì tội lắm) lên em ko chọn Plasma. vậy mong các bác tư vấn giúp em gấp nhé

plasma pana42s đi bác

thachthuc

Member

Plasma Panasonic 42S10 là tối ưu nhất:)),xem cable và HD đều đẹp
Còn LCD thì nhiều vô kể,không thì bác lấy con Samsung series 5 hoặc 6,cũng ổn :D

đừng lấy SamSumg màu xấu lắm

didauvedau

Phòng bác to như thế nào? :-?

duonglv

Well-Known Member

Em cũng khuyên bác chủ topic là nên lấy Plasma chứ đừng mua LCD, mua con Pana 42" X10S tầm hơn 12 triệu là được rồi, không nhất thiết phải fullHD đâu ạ, xem vẫn đẹp lắm. Còn gần 8 triệu thì bác về đưa mẹ, bảo là hôm nay mua trúng giờ vàng, hãng khuyến mại 6 tháng tiền điện cho dòng sản phẩm này, vậy là oke :-bd:-bd

Haihard

Member

Em cũng khuyên bác chủ topic là nên lấy Plasma chứ đừng mua LCD, mua con Pana 42" X10S tầm hơn 12 triệu là được rồi, không nhất thiết phải fullHD đâu ạ, xem vẫn đẹp lắm. Còn gần 8 triệu thì bác về đưa mẹ, bảo là hôm nay mua trúng giờ vàng, hãng khuyến mại 6 tháng tiền điện cho dòng sản phẩm này, vậy là oke :-bd:-bd

hic hic. Giờ này mua thì mua Full chứ. Hết năm 2009 đến nơi rồi. :">

phick

Member

cảm ơn các bác đã nhiệt tình tư vấn ! sau rất nhiều đắn đo hôm thứ 7 em đã vác em Plasma TH-P42S10S về rùi, HN đang cháy hàng, ra mấy cái siêu thị lớn và cả Hoàng Hải đều ko có, sau sang Hải Tàu còn có em demo thế là bê luôn. giá 17.400.000đ tặng kèm 1 tai nghe ( cái này em phải đòi hỏi chứ ko bọn nó ko đưa cho đâu)
Nhưng về xem em thấy nó tối tối và màu sắc chưa được chuẩn lắm. Các bác chỉ cho em cách setup em này cho chuẩn với nhé
Thanks !

vkc

Well-Known Member

cảm ơn các bác đã nhiệt tình tư vấn ! sau rất nhiều đắn đo hôm thứ 7 em đã vác em Plasma TH-P42S10S về rùi, HN đang cháy hàng, ra mấy cái siêu thị lớn và cả Hoàng Hải đều ko có, sau sang Hải Tàu còn có em demo thế là bê luôn. giá 17.400.000đ tặng kèm 1 tai nghe ( cái này em phải đòi hỏi chứ ko bọn nó ko đưa cho đâu)
Nhưng về xem em thấy nó tối tối và màu sắc chưa được chuẩn lắm. Các bác chỉ cho em cách setup em này cho chuẩn với nhé
Thanks !

Màn plasma thì tối hơn LCD rồi
Bác cứ để chế độ hình ảnh ở mức trung bình ( nếu để chế độ phim ảnh coi thì màu càng tối hơn, còn nếu để dynamic thì sáng qua...cái này không nên vì dễ gây ra hiện tượng lưu ảnh )

Haihard

Member

Thanks !

Bác mua hàng Demo có hỏi tụi bán hàng là Demo bao lâu rồi không.
Hàng Demo là chúng nó cứ bật 16/24 đó. Demo khoảng 6 tháng là hỏng hẳn rồi. Mua của người tiêu dùng cũng còn ngon hơn hàng Demo đó bạn ạ.

phick

Member

nó mới demo khoảng 1 tháng, vì em nhìn phiếu bảo hành xuất xưởng tháng 7, ko biết có sao ko nhỉ? hic hic bác nói em lo quá

phick

Member

liệu cái phiếu bảo hành nó có ghi đúng ngày xuất xưởng ko các bác? vì em thấy Điện thoại bọn nó toàn ghi thẻ bảo hành dư vài tháng so với thưc tế

Bên trên