Tầm dưới 20tr thì mua em LCD 42" nào là hợp lý nhất hả các bác !

thuvtn

Member
Ðề: Tầm dưới 20tr thì mua em LCD 42" nào là hợp lý nhất hả các bác !

cảm ơn các bác đã nhiệt tình tư vấn ! sau rất nhiều đắn đo hôm thứ 7 em đã vác em Plasma TH-P42S10S về rùi, HN đang cháy hàng, ra mấy cái siêu thị lớn và cả Hoàng Hải đều ko có, sau sang Hải Tàu còn có em demo thế là bê luôn. giá 17.400.000đ tặng kèm 1 tai nghe ( cái này em phải đòi hỏi chứ ko bọn nó ko đưa cho đâu)
Nhưng về xem em thấy nó tối tối và màu sắc chưa được chuẩn lắm. Các bác chỉ cho em cách setup em này cho chuẩn với nhé
Thanks !

Đúng như bác nói, sao em thấy con S10 này nó tối tối thế nào ấy, nhìn hình ảnh nó cứ đù đù. Bác nào có kinh nghiệm vụ này không.
Em đang muốn múc con này nhưng lại có 1 lời mời chào khác con Samsung 42B450 giá 8,5T (hàng xài 1 tháng).
Các bác tư vấn giúp em

chuate

Member

Pana có cách check số thời gian sử dụng và số lần tắt bật mà, bác cứ tìm trên diễn đàn là ra ngay thôi. Plasmar theo em thì nên tránh những nơi có nhiều ánh sáng xem sẽ rất đẹp.

HDVN1080

Member

Pana có cách check số thời gian sử dụng và số lần tắt bật mà, bác cứ tìm trên diễn đàn là ra ngay thôi. Plasmar theo em thì nên tránh những nơi có nhiều ánh sáng xem sẽ rất đẹp.
check thế nào vậy bác,... em tìm mãi mà ko thấy.

phick

Member

bác cho em cái link đi bác, em tim rồi mà không thấy

hero

Em cũng khuyên bác chủ topic là nên lấy Plasma chứ đừng mua LCD, mua con Pana 42" X10S tầm hơn 12 triệu là được rồi, không nhất thiết phải fullHD đâu ạ, xem vẫn đẹp lắm. Còn gần 8 triệu thì bác về đưa mẹ, bảo là hôm nay mua trúng giờ vàng, hãng khuyến mại 6 tháng tiền điện cho dòng sản phẩm này, vậy là oke :-bd:-bd
Thằng ku này chỉ được cái nói đúng

thangtb

Member

ông Hùng với ông Dương làm cặp bài trùng ở đây hử, lâu ngày quá ko vào 4um xì pam giờ vào cùng cho đủ tụ nhé ;)), đi tìm bài của anh Hùng spam cùng cho vui đây =))

didauvedau

em định mua con LCD 42" trong tầm tiền khoảng <20 chai . Em nghe đồn là plasma không bền cho lắm và cũng tốn điện vãi. Thôi các bác sẵn tư vấn cho em 1 con nào LCD fullHD để em đưa con LG 32" cho ông cụ ở nhà xem thời sự nhanh nhé các bác, em thì dùng con 42 inchs này hát kara,xem hd,game. thanks các bác nhé:-@ em ở TPHCM

Bên trên