Tần số quét thực của 42LA6200 có 60Hz?LG đang lừa dối khách hàng?

trung750

Member
Ðề: Tần số quét thực của 42LA6200 có 60Hz?LG đang lừa dối khách hàng?

Đại tướng có khác. Tranh luận thì chỉ ra đúng chỗ nào sai chỗ nào chứ đùng áp đắt kiểu đó. M lấy bên cnet về bạn thấy nó sai thì cm chứ đừng comment một cách lãng xẹt như thế. Và m cũng đặt dấu hỏi chứ chưa khi nào khẳng định. Vì bạn đã nói vậy thì đừng quote bài m nữa nhé. Mất thời gian của mình.
Có 2 vấn đề cần làm rõ :
1. Tôi thích Đại Tướng nên lấy hình NGƯỜI làm Avatar,thích thì lôi nick tôi ra mà nói,đừng lôi tên NGƯỜI ra mà nói nhé.
2. Bọn Cnet nó nói theo cảm nhận của nó,từ bọn Cnet bạn suy ra là bọn LG sẽ dùng "bùa phép" gì đó để lên 120hz,.....Trước đây trên diễn đàn,cũng có bài nói về sự lừa tình của các hãng khi đưa ra tần số quét nhưng thực ra nó chỉ có 1/2 so với thực tế.Để phân biệt rõ cái tần số quét thường người ta lấy mấy cảnh hành động để so sánh. Thằng Cnet thì đề cao SS,Pana nhưng tôi thì lại đánh giá cao độ mượt trong các pha hành động của Sony,sau đó là LG, SS thì từ thời cái TV CRT đến nay nó vẫn không mượt lắm trong cái khoản này.
Vậy được chưa?

kook123

Do hôm nay m tiện đi chơi nên ghé qua mediamart. K chuẩn bị từ trước nên m k test được gì nhiều đến thì ngắm được 2 em là 42LA6200 và Sony 47W804A. M định đầu tháng sẽ mua 2 e này do kiêng cuối tháng. Con sony thì m k lăn tăn gì cả vì thấy kiểu dáng ngon hơn LG hình ảnh cũng nhỉnh hơn. 3D thì chưa test qua. E này chắc chắn lấy rồi. Giờ chỉ phân vân lấy con nào 42 nữa thôi. Do kết con 42LA6200 này quá nên e về đọc review bên cnet thấy đánh giá e này khá tệ

Thực tế : sau khi ra mediamart coi tivi thì bác alexzai87 "kết LA 6200 này quá"

Lý thuyết: đọc review trên mạng thì thấy 1 nơi chê

===> ko tin vào con mắt của chính mình mà tin vào người khác.

===> vậy bác ra siêu thị coi thực tế làm cái giề ;))

P/S: đã vậy bác còn phán kết quả của HD Việt Nam là cảm tính ( HD Vietnam có test LA6200 đâu mà cũng nói mới hài chứ ). Thế bác có biết HD Việt Nam test như thế nào để cho ra kết quả là LG hơn Samsung ko vậy bác, rất là khoa học nhé bác [-X . Nhận xét chính xác về cái đẹp thì con người mới là yếu tố quyết định, chứ ko phải máy móc nhé. Máy móc làm gì biết phân biệt đẹp xấu như người, haizzz

Gửi bác kết quả của CNET Asia, đánh giá LG hơn hẳn Samsung, 2 năm liên tiếp ( chắc là nhờ panel IPS và 3D thụ động ). Năm nay Sony chuyển qua xài panel LG là hiểu LG và Samsung ai hơn ai rồi :D. Vào đó đọc review 2 model thuộc hàng cao cấp nhất của LG ( LA 8600 ) và Samsung ( F 8000 ) xem thử ai hơn ai nhé bác

CNET Editors' Choice: LG win Samsung 2012,2013

em nghĩ là 100hz

100/120 hz là như nhau, tùy vào điện thế 110v hay là 220v thôi.

Mình thấy Samsung mới đang lừa dối khách hàng, lúc nào cũng chỉ quảng cáo con số CMR mà thôi ( CMR cao hơn mấy lần tần số quét thực của Samsung ) ===> khi so sánh thì khách hàng lấy con số CMR của Samsung ra so với con số tần số quét thực của các hãng khác thì ngộ nhận tưởng là Samsung có tần số quét thực cao hơn ===> dính bẫy của Samsung :-q

trung750

Member

Do hôm nay m tiện đi chơi nên ghé qua mediamart. K chuẩn bị từ trước nên m k test được gì nhiều đến thì ngắm được 2 em là 42LA6200 và Sony 47W804A. M định đầu tháng sẽ mua 2 e này do kiêng cuối tháng. Con sony thì m k lăn tăn gì cả vì thấy kiểu dáng ngon hơn LG hình ảnh cũng nhỉnh hơn. 3D thì chưa test qua. E này chắc chắn lấy rồi. Giờ chỉ phân vân lấy con nào 42 nữa thôi. Do kết con 42LA6200 này quá nên e về đọc review bên cnet thấy đánh giá e này khá tệ

theo m hiểu là Black levels( độ mạnh màu đen) ở dưới mực trung bình. Khả năng sử lý video tồi k tương xứng với tần số 120Hz. Hình ảnh 3D cũng tồi một cách đáng ngạc nhiên. Giao diện lộn xộn

Và đặc biệt là ở đoạn này:

Tác giả còn nói tránh xa LG?Còn bạn phải chăng LG đã nhập nhèm lừa dối khách hàng?

Link gốc review bên cnet: LG 42LA6200 Review - Watch CNET's Video Review - page 2

Đọc kỹ mấy dòng màu đỏ thấy mâu thuẩn cực kỳ phải nói là cực lỳ mâu thuẩn.Không chuẩn bị kỹ để test mà dám đánh giá xử lý video tồi,3D kém sau khi đọc bài trên Cnet.Xử lý 3D kém.Nói thật với bạn,chẳng biết bạn xem thế nào chư tôi dùng 2 cái Sony và LG thì chỉ có thể nói :giao diện của Hàn xẻng là cực kỳ thân thiệt và dễ dùng,3D xem sâu và dễ chịu hơn Sony,góc nhìn 3D của LG cũng rộng hơn.
Sony dòng W804 nó dùng cái Panel đang dùng cho LA6200 đó.Đã chắc chắn lấy con Sony 47" nhưng lại kết con LG42LA6200 quá-->mâu thuẩn chìm sâu trong mâu thuẩn =)) =)),sao không rinh cả 2 em Sony 1 cái 47" 1 cái 42"?
Thêm 1 cái vui nữa,máu là xúc là múc,không kiêng khem cuối tháng hay đầu tháng,quan trọng là trong ví có money hay không thôi.Hay chỉ là dự tính???Chưa mua chưa sử dụng cả hai mà dám tuyên bố "LG đã nhập nhèm lừa dối khách hàng" tới đây thì trình chém hoa quả của bạn cũng lên một tầm cao mới rồi :))

alexzai87

Member

Thực tế : sau khi ra mediamart coi tivi thì bác alexzai87 "kết LA 6200 này quá"

Lý thuyết: đọc review trên mạng thì thấy 1 nơi chê

===> ko tin vào con mắt của chính mình mà tin vào người khác.

===> vậy bác ra siêu thị coi thực tế làm cái giề ;))
Bạn có đọc post 1 không, m nói là m do đi chơi chứ k chủ động đi xem tivi vì đi ngang qua thấy mediamart quảng cáo khuyến mãi nên mới tò mò vào xem. Cái này m post lên để cao thủ nào vào giúp đỡ nhưng thấy toàn bạn phán review sai này nọ trong khi cũng dẫn link review của bọn khác. Vậy cnet sai còn link các bạn đưa thì đúng. Mà sau đây thì bạn cũng như bạn trên đừng trả lời mình nữa nhé. Diễn đàn này sao tranh luận mà lúc nào cũng như kiểu muốn hạ thấp nhau nhỉ?

trung750

Member

Anh em chẳng ai muốn dìm hàng hay hạ thấp bạn.Nhưng khi đưa 1 vấn đề ra bàn luận,đây là 1 diễn đàn HD lớn của Việt Nam,việc nhận xét hay đánh giá 1 sản phẩm của 1 hãng công nghệ lớn đòi hỏi phải trải qua nhiều công đoạn,có thực tế chứ không thể dựa vào vài cái nhận xét mà đưa ra một nhận định sai về một sản phẩm.
Trình tiếng Anh tôi hơi kém nhưng nhờ Google cũng có thể tạm hiểu : Người đánh giá trên Cnet nói rằng : tần số quét 100hz của LG 6200 không đáp ứng được như mong đợi và nó thậm chí kém hơn các dòng sản phẩm 60hz của Pana hay SamSung. Thực chất vấn đề là vậy,hãng nó nói 100hz là 100hz nhưng Cnet coi không đẹp bằng 60hz,không phải là LG nó làm 60hz rồi lừa khách là 100hz nhé.Khác biệt hoàn toàn.
Theo tôi bạn nên giựt cái tiêu đề thế này : " Dòng LG 6200 tần số quét 100hz,có đạt chất lượng tương đương các dòng 100hz của hãng khác hay không? "
Giựt cái tít "Lừa dối khách hàng" không có gì là bằng chứng cụ thể,hãng nó kiện ngược bạn tội hạ thấp uy tín hay bôi nhọa thì mệt lắm đó.Nó mà rãnh như bạn,bỏ 1 số tiền để "xử" bạn thì .....Suy nghĩ cho kỹ đi nha

kook123

Nói hay quá bác trung750. Tóm lại 1 người ko tin vào con mắt của mình, không tin vào CNET Asia, không tin vào HD Việt Nam thì anh em mình có góp ý cho bác ấy thì cũng vô ích. ( ko chịu tìm hiểu cách test của HD Việt Nam mà dám nói là cảm tính, hơn nữa HD Việt Nam đâu có review LG LA6200 đâu mà nói ở đây )

Biết đâu bác ấy là dư luận viên của Samsung thì sao, nhận tiền để đi dìm hàng hãng khác, bởi thế mới giật cái tít độc hại này ;))

Samsung bị phạt nặng vì thuê người nói xấu đối thủ

do_long_khach

Well-Known Member

Bác chủ giật tít kinh hãi quá. Thôi bác thấy CNET review ko tốt thì đừng mua con TV đó là xong, em mà là bác em sẽ làm thế.

meomatto

Active Member

Nếu đã tin vào Cnet thì nó chê con nào thì loại con đó ra, thế thôi đơn giản. Tôi toàn thế! lên Cnet xem, còn nào bị tổng điểm thấp mà có ở VN thì loại ngay, ko bao giờ thèm để ý đến nữa. Nhắm con khác.

Chán hẳn mấy bác trên HD việt nam. ko tư vấn thì lại quay sang nói nhau.mà bác chủ pic cũng buồn cười, bác xem thấy vừa mắt bác, còn bác thì lại muốn tin theo cnet. tốt nhất bác tin tưởng cái gì hơn thì mua luôn cái đấy luôn đi cũng được. bản thân em đang dùng La 6200, vừa lấy hộ nhà dì cái 42w804a 18tr giá trên lào cai. đáng nhẽ 19tr ông ý bảo mày hay mua hàng cơ quan chỗ chú nên chú lấy rẻ cho. cơ mà vẫn đắt hơn gần củ. kệ nó thôi. Em xem thấy hình ảnh cũng ko khác gì nhau lắm. kiểu dáng sony đẹp hơn. giao diện nhìn đơn giản ko mầu mè như LG

Con tv này bên Mỹ tần số quét thực là 120Hz ở Vn là 100Hz, nhưng khi review thì chuyên gia bên Cnet US nhận định là con này có tần số 120Hz mà cũng làng nhàng như 60Hz, không đáp ứng được so với mấy con tv 120Hz của hãng khác => chất lượng hình ảnh kém. Có vậy thôi mà bác cũng tạo topic hỏi làm gì để cho mấy thánh cuồng vào đục nước béo cò chém gió!

P/S: Từ trước tới nay LG chưa có con TV Led nào được các chuyên gia thực thụ đánh giá cao về mặt chất lượng hình ảnh hết. Bác khỏi phải tìm hiểu chi cho mất công.

kook123

LG thì hơn được chú Samsung thôi: Asia CNET Editors' Choice : LG wins Samsung in 2013, 2014

Model cao cấp của Samsung là Samsung F8000 còn chịu thua LG LA 8600 nữa là : Review: LG 55LA8600 (55-inch LED) - TVs - CNET Asia
In the end, the LA8600's functional design, extra features and solid 3D visuals became the deciding factors, giving the LG better overall value and performance than Samsung

Còn mấy dòng Samsung series 6, series 7 thì đều thua xa LG series 6 hết, nhìn hình là thấy :
attachment.php

===> Samsung series 8 còn thua, thì Samsung series 6,7 lại càng thua xa nữa là điều dễ hiểu

Không phải ngẫu nhiên mà anh em HD Việt Nam khi chọn lựa giữa LG và Samsung thì đa số mua LG về xài đâu. Thực tế kiểm nghiệm hết rồi

P/S: tham khảo thêm chất lượng tivi Samsung ở đây : http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-phat-hinh/725473-chat-luong-samsung-smart-tv-hai.html

meomatto

Active Member

bác tạo Topic hỏi làm gì để cho mấy thánh cuồng vào đục nước béo cò chém gió!

P/S: Từ trước tới nay LG chưa có con TV Led nào được các chuyên gia thực thụ đánh giá cao về mặt chất lượng hình ảnh hết. Bác khỏi phải tìm hiểu chi cho mất công.

Bác phát biểu chuẩn rồi, ko cần chỉnh gì nữa!

Toietmoi

Well-Known Member
Re: Ðề: Tần số quét thực của 42LA6200 có 60Hz?LG đang lừa dối khách hàng?

Không phải ngẫu nhiên mà anh em HD Việt Nam khi chọn lựa giữa LG và Samsung thì đa số mua LG về xài đâu. Thực tế kiểm nghiệm hết rồi
Suốt ngày cứ lôi cái này ra làm bảo bối. Phản cảm!

Nên nhớ tôi không thuộc những thành viên HDVN bình chọn trên kia nên quan điểm về cái đẹp sẽ khác đấy.

kook123

Ðề: Re: Ðề: Tần số quét thực của 42LA6200 có 60Hz?LG đang lừa dối khách hàng?

Suốt ngày cứ lôi cái này ra làm bảo bối. Phản cảm!

Nên nhớ tôi không thuộc những thành viên HDVN bình chọn trên kia nên quan điểm về cái đẹp sẽ khác đấy.

1/. Mỗi người có ý kiến riêng, bác nhé. Nên quan điểm bác khác mình là bình thường. Mình có nói gì với liên quan đến bác đâu

2/. Khi thảo luận với ai thì mình cũng nói ý kiến của mình hết, luôn kiên định lập trường, thấy cái đúng, cái hay thì phải bảo vệ chứ :D

3/. Vì bác cứ tìm bài mình mà đọc hoài, thành ra đôi khi bác thấy có vài bài ý giông giống nhau. Có gì không phải mong bác bỏ quá cho.

hailahai123

Thực ra NTD VN chủ yếu lựa chọn theo số đông, cũng ko quan tâm tốt xấu thế nào. Mua về nhà các cụ thấy nét, đẹp là thích rồi

LêQuân ArT

Well-Known Member

Con tv này bên Mỹ tần số quét thực là 120Hz ở Vn là 100Hz, nhưng khi review thì chuyên gia bên Cnet US nhận định là con này có tần số 120Hz mà cũng làng nhàng như 60Hz, không đáp ứng được so với mấy con tv 120Hz của hãng khác => chất lượng hình ảnh kém. Có vậy thôi mà bác cũng tạo topic hỏi làm gì để cho mấy thánh cuồng vào đục nước béo cò chém gió!

"P/S: Từ trước tới nay LG chưa có con TV Led nào được các chuyên gia thực thụ đánh giá cao về mặt chất lượng hình ảnh hết. Bác khỏi phải tìm hiểu chi cho mất công.
P/S: Từ trước tới nay LG chưa có con TV Led nào được các chuyên gia thực thụ đánh giá cao về mặt chất lượng hình ảnh hết. Bác khỏi phải tìm hiểu chi cho mất công."
Mỗi hãng đều có model được đánh giá cao và k đánh giá cao.LG,SS,SN đều vậy.Bác phán như Thánh vậy.Bao nhiêu giải thưởng danh giá LG đạt đc ở hạng mục TV chắc là do toàn chuyên gia gà,kiến thức chuyên môn k bằng bác trao nhỉ ?

rockloccoc

Well-Known Member

Các bác thảo luận sôi ... sùng sục quá! Bác chủ thớt đang vừa xem LA6200, lướt internet trên tivi và đọc topic này rồi cười lăn lộn kia kìa! :D

Mỗi hãng đều có model được đánh giá cao và k đánh giá cao.LG,SS,SN đều vậy.Bác phán như Thánh vậy.Bao nhiêu giải thưởng danh giá LG đạt đc ở hạng mục TV chắc là do toàn chuyên gia gà,kiến thức chuyên môn k bằng bác trao nhỉ ?

Vui lòng dẫn chứng xem model tivi LED nào của LG mà nhận được giải thưởng "danh giá" ở hạng mục chất lượng hình ảnh nhé.
Ông bà xưa có câu "biết thì thưa thốt, không biết thì dựa cột mà nghe" chứ đừng vì đang sử dụng 1 con tv LG mà tôn sùng nó như thần thánh mà phán tầm bậy là không hay đâu. :-q

do_long_khach

Well-Known Member

P/S: Từ trước tới nay LG chưa có con TV Led nào được các chuyên gia thực thụ đánh giá cao về mặt chất lượng hình ảnh hết. Bác khỏi phải tìm hiểu chi cho mất công."

Vuj giải thưởng này em cũng mong được mở rộng tầm mắt

Bên trên