Terminator Genisys(2015)-Phiên bản reboot Kẻ Hủy Diệt xem giải trí cũng vui

Ðề: Terminator Genisys(2015)-Phiên bản reboot Kẻ Hủy Diệt xem giải trí cũng vui

Mình thấy đây là 1 fim hay, đáng xem, nên ra rạp
ít nhất là hay hơn cái của nợ Avenger 2 rất rất rất nhiều lần.

P/s: oánh giá mấy fim mình dc coi rạp thời gian gần đây:
1. Mad Max (đương nhiên)
2. Terminator Genisys
3. Khủng Long 4 = Đua xe 7
5. Home (phim hoạt hình - gia đình)
,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,, ,,,,
.................................................. ....
Avenger 2 (quá dở - miễn xếp hạng)

Mac18

Active Member

phần này lôi ra mấy cái lí thuyết thế giới song song, giao điểm giữa quá khứ và tương lại...bla bla sẽ làm khán giả khó hiểu

Hư hỏng

Active Member
Re: Ðề: Terminator Genisys(2015)-Phiên bản reboot Kẻ Hủy Diệt xem giải trí cũng vui

1. Mad Max (đương nhiên)
2. Terminator Genisys

Dìm hàng Avenger thế?

william1

Active Member

phần này lôi ra mấy cái lí thuyết thế giới song song, giao điểm giữa quá khứ và tương lại...bla bla sẽ làm khán giả khó hiểu

" chắc chắn có 1 cái công tắc và tôi sẽ tìm ra " - Kyle reese

saronhero

Member

1. Mad Max (đương nhiên)
2. Terminator Genisys

xếp A2 tận đáy thế này chứng tỏ bác cũng thuộc dạng khó tính, mà lại đánh giá cái F7 đỉnh cao hư cấu cao thế

vipbkgz

Well-Known Member

Tùy sở thích mỗi người thôi, mình đánh giá Fast7 hơn các phim còn lại, và ko thích mấy thể loại như Avenger2

Ðề: Re: Ðề: Terminator Genisys(2015)-Phiên bản reboot Kẻ Hủy Diệt xem giải trí cũng vui

Dìm hàng Avenger thế?

xếp A2 tận đáy thế này chứng tỏ bác cũng thuộc dạng khó tính, mà lại đánh giá cái F7 đỉnh cao hư cấu cao thế

Cùng lấy nội dung về 1 đám người đi cứu thế giới thì mình oánh giá Avenger 1 và Guardians of the Galaxy cao hơn A2 rất nhiều. Đặc biệt rất thích Guardians of the Galaxy, coi rạp rất là phấn khích luôn
Còn A2 thì miễn bàn :D :D :D

veloso

Member
Cá nhân mình thấy phim này coi được.

Tuy nội dung kịch bản có nhiều điểm vô lý khó hiểu nhưng vẫn đáng để ra rạp coi. Mình coi trúng ngày Cultute day ở CGV có 50k 1 vé thôi nên rất hài lòng :D

Dù sao vẫn hay hơn phim Khủng Long nhiều. mà mình cũng ko hiểu tại sao HDvietnam chê phim này khen Khủng Long. Chắc mỗi người mỗi suy nghĩ :D

accvn123

Member
Re: Ðề: Terminator Genisys(2015)-Phiên bản reboot Kẻ Hủy Diệt xem giải trí cũng vui

1. Mad Max (đương nhiên)
2. Terminator Genisys

Fast 7 hư cấu mà bác cũng cho hơn A2 thì ..... =))

pro wa

Active Member

ae cho hỏi cái đoạn này trong đâu zaj sao xem phần 2 ko có
[video=youtube;prpfSDubV3E]https://www.youtube.com/watch?v=prpfSDubV3E[/video]

saronhero

Member
Ðề: Re: Ðề: Terminator Genisys(2015)-Phiên bản reboot Kẻ Hủy Diệt xem giải trí cũng vui

A2 - Siêu anh hùng/Siêu nhân cũng hư cấu mà bác :D

hư cấu ở đây ko phải là thể loại mà là ở mặt nội dung, và cái logic của nó bác ơi.
series F&F tuy nổi tiếng phá mọi logic vật lý, nhưng các phần trước vẫn ở mức độ chấp nhận được. Chứ còn phần 7 này thì.... lăn vài chục vòng té vực, xe nát bét, người bước ra ko 1 vết xước, 2 thằng lao hết cỡ đâm nhau, xe cũng nát bét còn 2 ông bước ra ko việc gì, như 2 siêu nhân lao vào quại nhau.... và nhiều cái nữa. chỉ có thể thốt lên : hư cấu, tột đỉnh hư cấu =))).
A2 toàn siêu nhân mà ít ra ăn đạn còn chết thẳng cẳng ( quicksilver )

kero2005

Active Member

Kết thúc T-800 được upgrade. Vậy chẳng lẽ các phần sau vẫn tham gia, và còn bá hơn xưa ? Nên nhớ ông đã gần 70 tuổi :(

thật ra phim chẳng có j để chê nữa, mà sao đoạn lái trực thăng bắn súng ko slow motion cho ấn tượng hơn nhỉ, thấy nó nhanh vèo vèo

ae cho hỏi cái đoạn này trong đâu zaj sao xem phần 2 ko có
[video=youtube;prpfSDubV3E]https://www.youtube.com/watch?v=prpfSDubV3E[/video]

cái đấy là đoạn phim 3d chiếu ở rạp thôi, chỉ có mấy phút mà

Mac18

Active Member

T-800 phần 2 vẫn có hồn nhất + chất lạnh lùng đúng kiểu người máy hủy diệt. Cái kiểu pha trò trong phần reboot mới thấy xuống hình tượng

shenlong213

Active Member

http://www.polygon.com/2015/6/30/8867713/terminator-genisis-director-spoiler-trailer

Ngay cả đạo diễn cũng ghét anh làm trailer vì cái tội spoil =))

http://www.polygon.com/2015/6/30/8867713/terminator-genisis-director-spoiler-trailer

Ngay cả đạo diễn cũng ghét anh làm trailer vì cái tội spoil =))

Cái spoil trailer đó đúng là quá bệnh và phũ luôn í.
Mình đã cố gắng ko coi bất kì trailer gì về fim (để vào rạp xem cho đã) vậy mà đi coi khủng long 4 vẫn bị dính cái "super spoil" trailer kia >"<

Chỉnh sửa lần cuối:

nijerrys

Member

Mình có 1 vài thắc mắc mong các bác giải thích giùm:
- Ai đã gửi T-800 về bảo vệ Sarah từ tận năm 1973, mà T-800 này đã có sẵn dữ liệu về "Kẻ hủy diệt" John Connor ? (cái này chắc giải đáp ở phần sau quá :)) )
- Rõ ràng John Connor đã thể hiện rõ ý định giết Sarah sau khi không thuyết phục được bà về phe Skynet, vậy là xuất hiện "nghịch lý ông nội". Trong phim có giải thích là do "trôi nổi trên dòng thời gian" nhưng mình thấy ko thỏa đáng lắm :(
* Cuối cùng là cảnh John Connor - Terminator bước ra từ trong lửa sau đó tái tạo lại cơ thể khiến mình ấn tượng nhất, mà lại được đưa vào trailer từ sớm làm cho mọi thứ chả còn gì bất ngờ. Thằng đạo diễn xứng đáng ăn 1 rổ gạch ~X(

1. Xem After Credit sẽ hiểu.
2. John Connor đã bị Skynet biến đổi, nên việc John Connor tồn tại hay ko ko quan trọng nữa. Nghịch lý ở đây là theo lý thuyết nếu John giết thành công Sarah thì ngay lập tức John sẽ biến mất theo vì logic ở đây là 1 quá khứ xảy ra trước, dẫn đến 1 tương lai có sẵn, cái tương lai ấy muốn thay đổi nên du hành ngược thời gian để tác động vào chính cái quá khứ đã sinh ra mình đó.

ka52

Member
1 vài bác vẫn ko hiểu dòng thời gian trong phim, và cả bác Poly nữa, công nhận bác Poly bị 2 phần đầu "nhồi sọ" nhiều quá, nên review ko chính xác.

1. Cái phần này ko liên quan gì đến 2 phần đầu tiên, cả về nhân vật, cốt truyện. Bác Poly nói thằng cha bác sĩ tâm lý 30 năm là từ phần 1, ko phải, chả là thằng cs bị Lee Buyng Hun xém giết trong siêu thị năm 1984, vì vậy khi chả nhìn thấy Anold ôm gấu bông đi qua, ổng ko thắc mắc, nhưng vừa thấy Kyle + Sarah là ổng biết ngay.
2. Theo bác Poly "Đó chính là 1 con T800 đã đột nhập vào tận hàng ngũ nhóm lính thân cận của John. Thì tại sao ko ra tay luôn lại còn chờ đến lúc đó và nhiều lời chi vậy ? Bộ người máy cũng có sở thích thích chứng tỏ sao ?" Vấn đề là hiểu biết bác ah, John Connor có thể die thì cũng sẽ có John Connor ver.2 ver.3 ra lãnh đạo, cái Skynet cần ở đây là nó muốn biết vì sao John có thể biết trc tương lai như vậy? Ngay cả đám lính của John cũng thắc mắc điều này, cái mà John chưa bao giờ nói, cho đến khi tìm ra cỗ máy thời gian. Và cái con đột nhập, ko phải T800, nó là con cao cấp I đc thừ nghiệm Nano steel và đã thành công, bác nhìn cái bàn tay khi nó bóp mỏ John, truyền Nano steel như trong GI.Joe đó.
3. Vì sao 2017 John ko giết cả Kyle + Sarah, vì nghịch lý thời gian theo 1 số bác hiểu, nó ko bao giờ muốn giết, cái nó muốn là biến đổi Kyle và Sarah thành ra như nó.
4. Bàn về dòng thời gian: (quan điểm cá nhân)
--- line 1: sarah+kyle=john=>2029 => john gừi kyle về vs Arnold v1 => 1984 --------- lúc này tương lai có 2 cái time machine??? và cái dây chuyền Arnold + time machine 1 đã nằm trong tay John 2029
--- line 2: 203x?? => john gừi Arnold v2 về vs T1000 => 1973 --------- lúc này tương lai có 2 cái time machine???
--- line 3: 203x?? skynet đéo hiểu vì sao gửi 2 con về quá khứ mà vẫn bị úp sọt, vậy là ra T-Nano steel => 2029 đi theo John để xem John nó làm gì mà phá mình hoài?
--- line 4: 2029 => ngay lúc phim bắt đầu, => kyle về 1984, trước ngay lúc line 1, gặp nhân vật line 2 Sarah + Arnold v2 cứu. Và đây là cái vấn đề, line 1 đã ko đúng nữa, chính vì vậy ngay lúc 2029, John bị bụp thành John-Nano steel và về, nhưng về lúc nào ko biết, phim chỉ nói là ngay tại thời điểm 1984-sau-khi-Sarah-Arnold v2-cứu-Kyle, Skynet của 1997 ko còn, chỉ còn Genisys của 2017, và Genisys đc John-Nano steel buff mới đc thành công (theo như lời thằng da đen trong phim). John-Nano steel ko giết Sarah+Kyle vì tương lai 2 đứa đó là ba mẹ John vẫn đúng, vì nếu sai, thằng John-Nano steel đã tèo từ năm nào rồi.
--- after credit: cái cpu genisys vẫn còn, chắc sẽ có phim phần 2 nếu phần này doanh thu tốt, và sẽ ra 1 cái nghịch lý ngay line 2, 1 là John gừi Arnold về 1973, hai là thằng nào đó gửi Arnold về 1973, cái này ko quan trong nữa. vì line 1+2+3 đã ko còn đúng, giờ chỉ còn 1 line 4 cho cả mạch phim về sau

" T-800 thành phương án dự phòng, kẻ thí chốt những lúc gay cấn và sống sót nhờ ăn may". Đồng ý với bác là phim này dìm hàng T800 quá thể. Không còn chút gì là khí phách của Kẻ Hủy Diệt. Nhớ xưa xem T2, vừa xem vừa run, hồi hộp khó tả. Bây giờ cứ nhàn nhạt! Đoạn cuối, mình thoáng nghĩ trong đầu, T800 chết cũng được, không cũng cả sao. Rõ ràng là bao nhiều ấn tượng giành cho T800 hoàn toàn trôi sông đổ bể cả.

Bên cạnh đó, bộ phim tạo ra nghịch lí trong cảm xúc cho người xem. Người xem mong muốn Kyle thành công để cứu thế giới tương lai, trong đó quan trọng và tình cảm nhất là John. Nhưng việc John thay đổi và quay về quá khứ, khiến người xem lại muốn hắn chết quách cho xong và không còn hứng thú với việc Genisys bị diệt hay không nữa? Và cảm giác là buông xuôi, sao cũng được.

Xuất hiện một số nghịch lý của vấn đề thời gian, theo mình nghĩ là do khả năng xuất hiện nhiều dòng thời gian cho cùng một con người. Nói cách khác, giống như có 2 bản thể của một con người. Quá khứ của bản thể này, không ảnh hưởng đến tương lai của bản thể kia. Chết mà như không chết. Theo lí thuyết này, không khéo nhà làm phim lại cho Skynet sống lại để choảng nhau với T800 nâng cấp. Rõ ràng là việc Skynet có hình dạng của con người, năng lực của 1 trùm boss với cấu tạo còn cao cấp hơn cả Conor rất hấp dẫn chúng ta.

Khi bắt đầu vào phim, mình nghĩ "Ồ, lại giống kiểu X-Men đây!". Chán vãi! Vì X-Men đã rất hay đối với mình rồi, và mình nghĩ chỉ trong một thời gian ngắn, khó lòng mà có bộ phim nào hay hơn như vậy. Tuy nhiên, đến đoạn T800 nói ổng đã có mặt ở năm 1973 và 1984, mình lại nghĩ câu chuyện bắt đầu phức tạp và hứng thú theo kiểu của Nolan. Tuy nhiên, cách giải thích về câu chuyện các dòng thời gian không khoa học và logic khiến nó trở thành 1 đống bùi nhùi, lộn xộn. Mà mình nghĩ, ông viết kịch bản cũng không giải thích được, nhưng vẫn viết, có lẽ muốn tạo vẻ "cao cấp và đầu óc" hơn chăng?

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên