Terminator Genisys(2015)-Phiên bản reboot Kẻ Hủy Diệt xem giải trí cũng vui

anh7otosaigon

Active Member
Ðề: Re: Terminator Genisys(2015)-Phiên bản reboot Kẻ Hủy Diệt xem giải trí cũng vui

1 vài bác vẫn ko hiểu dòng thời gian trong phim, và cả bác Poly nữa, công nhận bác Poly bị 2 phần đầu "nhồi sọ" nhiều quá, nên review ko chính xác.

1. Cái phần này ko liên quan gì đến 2 phần đầu tiên, cả về nhân vật, cốt truyện. Bác Poly nói thằng cha bác sĩ tâm lý 30 năm là từ phần 1, ko phải, chả là thằng cs bị Lee Buyng Hun xém giết trong siêu thị năm 1984, vì vậy khi chả nhìn thấy Anold ôm gấu bông đi qua, ổng ko thắc mắc, nhưng vừa thấy Kyle + Sarah là ổng biết ngay.
2. Theo bác Poly "Đó chính là 1 con T800 đã đột nhập vào tận hàng ngũ nhóm lính thân cận của John. Thì tại sao ko ra tay luôn lại còn chờ đến lúc đó và nhiều lời chi vậy ? Bộ người máy cũng có sở thích thích chứng tỏ sao ?" Vấn đề là hiểu biết bác ah, John Connor có thể die thì cũng sẽ có John Connor ver.2 ver.3 ra lãnh đạo, cái Skynet cần ở đây là nó muốn biết vì sao John có thể biết trc tương lai như vậy? Ngay cả đám lính của John cũng thắc mắc điều này, cái mà John chưa bao giờ nói, cho đến khi tìm ra cỗ máy thời gian. Và cái con đột nhập, ko phải T800, nó là con cao cấp I đc thừ nghiệm Nano steel và đã thành công, bác nhìn cái bàn tay khi nó bóp mỏ John, truyền Nano steel như trong GI.Joe đó.
3. Vì sao 2017 John ko giết cả Kyle + Sarah, vì nghịch lý thời gian theo 1 số bác hiểu, nó ko bao giờ muốn giết, cái nó muốn là biến đổi Kyle và Sarah thành ra như nó.
4. Bàn về dòng thời gian: (quan điểm cá nhân)
--- line 1: sarah+kyle=john=>2029 => john gừi kyle về vs Arnold v1 => 1984 --------- lúc này tương lai có 2 cái time machine??? và cái dây chuyền Arnold + time machine 1 đã nằm trong tay John 2029
--- line 2: 203x?? => john gừi Arnold v2 về vs T1000 => 1973 --------- lúc này tương lai có 2 cái time machine???
--- line 3: 203x?? skynet đéo hiểu vì sao gửi 2 con về quá khứ mà vẫn bị úp sọt, vậy là ra T-Nano steel => 2029 đi theo John để xem John nó làm gì mà phá mình hoài?
--- line 4: 2029 => ngay lúc phim bắt đầu, => kyle về 1984, trước ngay lúc line 1, gặp nhân vật line 2 Sarah + Arnold v2 cứu. Và đây là cái vấn đề, line 1 đã ko đúng nữa, chính vì vậy ngay lúc 2029, John bị bụp thành John-Nano steel và về, nhưng về lúc nào ko biết, phim chỉ nói là ngay tại thời điểm 1984-sau-khi-Sarah-Arnold v2-cứu-Kyle, Skynet của 1997 ko còn, chỉ còn Genisys của 2017, và Genisys đc John-Nano steel buff mới đc thành công (theo như lời thằng da đen trong phim). John-Nano steel ko giết Sarah+Kyle vì tương lai 2 đứa đó là ba mẹ John vẫn đúng, vì nếu sai, thằng John-Nano steel đã tèo từ năm nào rồi.
--- after credit: cái cpu genisys vẫn còn, chắc sẽ có phim phần 2 nếu phần này doanh thu tốt, và sẽ ra 1 cái nghịch lý ngay line 2, 1 là John gừi Arnold về 1973, hai là thằng nào đó gửi Arnold về 1973, cái này ko quan trong nữa. vì line 1+2+3 đã ko còn đúng, giờ chỉ còn 1 line 4 cho cả mạch phim về sau

hại não kinh khủng....:(

leon_123

Active Member
Ðề: Terminator Genisys(2015)-Phiên bản reboot Kẻ Hủy Diệt xem giải trí cũng vui

...
Theo lí thuyết này, không khéo nhà làm phim lại cho Skynet sống lại để choảng nhau với T800 nâng cấp.
...

Bác nói vậy tức là chưa coi Mid Credit của phim này rồi. :))

Khi đó em mắc tè quá nên về luôn bác ợ!

vostro1500

Mới coi sáng nay. Công nhận phim hay. Em đóng vai Sarah cũng ngon đấy chứ. Ngực đẹp. T-800 đóng hay. Skynet chết rồi ko biết phần 2 làm gì nữa đây. Mà công nhận phim này ko có Arnold đóng thì coi chán kinh khủng. Ông năm nay ngoài 70 rồi. Chắc chỉ còn vài phim dc xem ông trên rạp.

P/S: Cảm giác nghe nhạc phim đặc trưng của Terminator trên rạp thật khó tả đối với fan loạt phim này.

ryualviss

Member

Mới coi sáng nay. Công nhận phim hay. Em đóng vai Sarah cũng ngon đấy chứ. Ngực đẹp. T-800 đóng hay. Skynet chết rồi ko biết phần 2 làm gì nữa đây. Mà công nhận phim này ko có Arnold đóng thì coi chán kinh khủng. Ông năm nay ngoài 70 rồi. Chắc chỉ còn vài phim dc xem ông trên rạp.

P/S: Cảm giác nghe nhạc phim đặc trưng của Terminator trên rạp thật khó tả đối với fan loạt phim này.
Emilia Clarke thì đã ngắm chán chê trên GOT <:p
Còn nhạc nền lọt vô tay Lorne Balfe nhào nặn thì cũng ko làm người nghe thất vọng :x

vipbkgz

Well-Known Member

Đồng ý với bác nên em mới chỉ xem qua T4 1 lúc rồi tắt luôn.

leon_123

Active Member

Sao ít bác nào chịu nán lại ít phút xem Mid Credit nhỉ? :(

Sao ít bác nào chịu nán lại ít phút xem Mid Credit nhỉ? :(
Bởi không phải phim nào cũng có bác ạ! Hơn nữa người ta về hết, điện bật sáng trưng, 1 mình ngồi cùng kì kì. Có hôm em ngồi nán lại, cuối cùng k thấy nên về, thấy mấy đứa nhân viên nhìn nhìn, quê bỏ bà luôn. Cay nhất là cuối cùng nó lại có after credit. Dm gdschasdhpd...

leon_123

Active Member

Bởi không phải phim nào cũng có bác ạ! Hơn nữa người ta về hết, điện bật sáng trưng, 1 mình ngồi cùng kì kì. Có hôm em ngồi nán lại, cuối cùng k thấy nên về, thấy mấy đứa nhân viên nhìn nhìn, quê bỏ bà luôn. Cay nhất là cuối cùng nó lại có after credit. Dm gdschasdhpd...

Đó là lý do em đợi phim chiếu khoảng 1 tuần rồi mới đi coi, đợi mấy bác chuột bạch đi coi trước về review cũng như báo xem có AC hay MC không. :p

sagitagi

Active Member

thứ năm vừa rồi vừa đi xem, thật đúng là bộ phim nhảm nhí hết chỗ nói. Các nhân vật nói chuyện quá nhiều. Nhân vật phản diện gì mà nói lắm hơn cả diễn viên chính là T-800. Hình tượng ấn tượng thời T1, T2 bị phá sạch sành sanh. Mở đầu phim đã cho T-800 hồi trẻ chết lãng nhách, Với cá nhân em thì nhân vật T800 (1984) là 1 trong những nhân vật phản diện ấn tượng nhất. Đằng này xuất hiện 1 tí làm màu kích thích fan rồi bụp cái ngỏm, T1000 cũng vậy. Thà làm như T3 hoặc T4 viết mới tiếp câu chuyện còn đỡ hơn. Nói chung có reboot gì làm ơn mấy ông biên kịch đừng đụng chạm đến các bản ngày xưa nữa. Hủy hoại hết cả 1 tượng đài :((

DLNA

Member

Đoạn đầu có Arnold thời trẻ đánh nhau với T-800 già, ko biết có phải dùng công nghệ CGI không?

saronhero

Member

đến hôm nay mới đc xem phim, nói chung là phim khá hay, cũng đáng bỏ tiền ra rạp.
series terminator lần đầu tiên mình xem là phần 3, ấn tượng luôn, còn 1 với 2 ko xem vì ngại xem phim cổ. Nên xem phần này nói chung là dễ tính :3

Bên trên