Test Onkyo RC-180 - Hơn cả mong đợi

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

dtungcp

Active Member
Ðề: Test Onkyo RC-180 - Hơn cả mong đợi

Trào lưu mới Xem HD số 1 phải là Onkyo kế đến là những thằng nhì nhằng khác

Ơ sao ở hoanghai - adiohanoi-tancuong ko bán onkyo nhỉ toàn bán mấy đồ nhì nhằng rotel - denon -pioneer.. ..:(( tìm mua thêm onkyo mà ko thấy :((

Tieubaocaca

Active Member

Cửa hàng audio sẽ bán những đồ mà các bác thích mua:D Bác thích denon thì sẽ có denon, thích Jamo thì sẽ có Jamo. Bây giờ bác thích ONKYO thì sẽ có....:D.
Theo em những âm ly hợp với xem phim là những âm ly công suất tốt, hiệu ứng âm thanh vòm tốt, tiếng bass chắc - đanh, âm thanh tách bạch, rõ ràng.
Còn onkyo nói chung và RC 180 nói riêng thì em chưa nghe. (hôm nọ có nghe qua quả 777 ở nhà Milan nhưng vì nhà có con nhỏ nên mở bé quá:D nên em không biết) nên không có đánh giá gì. Nhưng nếu nó xem phim tốt thì có khi là nghe nhạc vàng, nhạc nhẹ không hay rồi. Hoặc hay trong tầm giá:))

MrMilan

Banned

Trào lưu mới Xem HD số 1 phải là Onkyo kế đến là những thằng nhì nhằng khác

Chết, bác nói thế dân HD họ ném đá vỡ đầu em bây giờ.
Em có ca tụng Onkyo là số 1 đâu, số 1 là Yamaha cơ mà.

Theo em những âm ly hợp với xem phim là những âm ly công suất tốt, hiệu ứng âm thanh vòm tốt, tiếng bass chắc - đanh, âm thanh tách bạch, rõ ràng.
Còn onkyo nói chung và RC 180 nói riêng thì em chưa nghe. (hôm nọ có nghe qua quả 777 ở nhà Milan nhưng vì nhà có con nhỏ nên mở bé quá nên em không biết) nên không có đánh giá gì. Nhưng nếu nó xem phim tốt thì có khi là nghe nhạc vàng, nhạc nhẹ không hay rồi. Hoặc hay trong tầm gi

Con Onkyo trong nhà em là TX SR 601 mà bác, 777 giải tán lâu rồi.

Ơ sao ở hoanghai - adiohanoi-tancuong ko bán onkyo nhỉ toàn bán mấy đồ nhì nhằng rotel - denon -pioneer.. .. tìm mua thêm onkyo mà ko thấy

Dạ thưa bác, cũng vì cái này
1. Mua xe máy cứ phải chọn Honda
2. Mua ô tô cứ phải chọn Toyota
3. Mua Amply cứ phải chọn Denon.
4. Mua loa cứ phải lấy B&W.

Đâm ra họ không bán hàng khác là phải

Tieubaocaca

Active Member

Rõ ràng là vào nhà rồi, nhìn rồi, nghe rồi mà vẫn phát biểu là 777 thì em chịu. 8-}

Thì anh là trình con gà mà chú:D. Còn biết nó là ONKYO đã là khá lắm rồi. Mình phục mình quá xá ....:))

MrMilan

Banned

Thì anh là trình con gà mà chú:D. Còn biết nó là ONKYO đã là khá lắm rồi. Mình phục mình quá xá ....:))

Hay hôm đấy anh say, chỉ nhìn được mỗi cái logo Onkyo.

Mình cũng chưa cập nhật thông tin SR 601, cứ nghĩ bác ấy đang dùng 777.

Em 777 mắc phải mỗi lỗi phần cứng rất nghiêm trọng, rất hay chết ic khiển nguồn.
Thay 2 con liền vẫn bị chết, mặc dù dùng ổn áp rất tốt và đúng điện.
Em chuyển sang SR 601, dùng điện 120v, rất ổn định, chưa thấy hiện tượng gì, em cũ dùng điện 100v

minhhaimdc

Well-Known Member

Dòng Denon không thể hợp với B&W cả.
10 người em hỏi trên mạng thì 9 người bảo đúng như thế.
Denon chỉ hợp với Jamo, JBL và một số dòng khác thôi.
Nhiều lúc các bác cứ nhầm lẫn giữa có tiếng và không có tiếng.
Có tiếng là hợp, còn không có tiếng là không hợp.

Thôi rồi lượm ơi, mình lại đi đúng hướng mới chết, bộ nhà mình Dênon + Jamô thì đúng là Cậu Mợ rồi.:p:p:p .~O)

manhthang

Huyền Thoại

Thôi rồi lượm ơi, mình lại đi đúng hướng mới chết, bộ nhà mình Dênon + Jamô thì đúng là Cậu Mợ rồi.:p:p:p .~O)

Vì đi sai hướng mà bác đang có mặt trong danh sách 9 người chứ gì.
Công thức Denon + Jamo cũng chỉ là đơn phương Anh Duy đưa ra vì họ phân phối cả 2 thôi bác ạ :D
Theo em thì không nên đặt nặng vấn đề bộ âm thanh xem phim quá cho tốn tiền, nếu bác nào máu thêm bộ 2 kênh thì mới phải băn khoăn nhiều.

MrMilan

Banned

Bác Thắng ko được nhắc đến 9 anh em cùng khổ nữa nhé, chú Hải lại đau lòng.
Lúc nãy bác ban nhầm người, mrhiep cũng cùng bè đảng với chú Hải đấy.

tmanhthang

Em cũng đã từng bê 3310 về , hôm qua lại được test em Onkyo RC 180 tại nhà , với số tiền gần 10 củ so với con hơn 20 củ , em thấy Onkyo đáng tiền hơn .

Tieubaocaca

Active Member

Em cũng đã từng bê 3310 về , hôm qua lại được test em Onkyo RC 180 tại nhà , với số tiền gần 10 củ so với con hơn 20 củ , em thấy Onkyo đáng tiền hơn .

Câu này mới là quan trọng nè.

Thế bây giờ tính sao anh?:D

anbinhdo

Well-Known Member

Em thấy con này sài rất Pro, nếu so sánh thực tế để con Onkyo RC 180 - Denon AVR 1610 và Denon 2310 thì như thế nào nhỉ..Bác nào thử chưa vậy

minhhaimdc

Well-Known Member

Vì đi sai hướng mà bác đang có mặt trong danh sách 9 người chứ gì.
Công thức Denon + Jamo cũng chỉ là đơn phương Anh Duy đưa ra vì họ phân phối cả 2 thôi bác ạ :D
Theo em thì không nên đặt nặng vấn đề bộ âm thanh xem phim quá cho tốn tiền, nếu bác nào máu thêm bộ 2 kênh thì mới phải băn khoăn nhiều.

Hehe vụ đó coi như là xong rồi. Còn đỡ tức hơn hôm mua con D7ex bên hai phòng, cũng về dùng cái hỏng luôn, năm nay nhọ quá, may mà còn với tới mặt nước HD.
Dợt này chơi hai kênh em định chơi pre đèn, và pow nhờ bác thắng xem hộ nhé.

minhhaimdc

Well-Known Member

Cả hội mình đợt này mua okyo, ép giá nhà cung cấp 8,5 tr/con có ai đăng ký không nào?

audir8

Member

Có bác nào lập hội Harman Kardon không nhỉ?:">
bác lập hội thì cho mình tham gia với, mình đang dùng con AVR Harman Kardon 2600, amply Harman Kardon 3490, và 1 con blu-ray Harman Kardon BDP 1. Mình mới dùng máy em này được 1 tháng thôi, nên chưa có kinh nghiệm gì nhiều về máy em này, mong bác lập hội để ae chia sẻ kiến thức với nhau.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên