Thắc mắc về truyền hình 3D,HD SongHanTV của VTC tại Đà Nẵng

nguyencongminh

Ðề: Thắc mắc về truyền hình 3D,HD SongHanTV của VTC tại Đà Nẵng

sao xem phim ma` xem truoc'thu? noi dung gjoi' thjeu phjm,an roj` bi loi~ hoaj` vay

makiemsau

Well-Known Member

sao xem phim ma` xem truoc'thu? noi dung gjoi' thjeu phjm,an roj` bi loi~ hoaj` vay

xin hỏi bác này chút, máy tính nhà bác ko cài tiếng việt à. Hay ko biết gõ tiếng Việt vậy ??? Trong khi diễn đàn đã tích hợp bỗ gõ vào đấy sao ko dùng. Mỗi lần đọc bài của bác thật khó chịu. Đề nghị các Mod lưu tâm dùm em với :D

vblog_biz

Well-Known Member

xin hỏi bác này chút, máy tính nhà bác ko cài tiếng việt à. Hay ko biết gõ tiếng Việt vậy ??? Trong khi diễn đàn đã tích hợp bỗ gõ vào đấy sao ko dùng. Mỗi lần đọc bài của bác thật khó chịu. Đề nghị các Mod lưu tâm dùm em với :D

Chữ của Tin đó pác .... ;))

holiman

Bác cho hỏi: router TP-Link TD-8817 dùng cho SHTV được không? (chỉ sử dụng SHTV, internet đã có đường dây riêng).
Thanks Bác nhiều.

HI bác vụ moderm thì mình cũng không cần quan tâm lắm đâu bác, vì khi lắp SHTV bên VNPT sẽ trang bị moderm 4 port free cho nhà mình mà..Về kỹ thuật thì moderm nhà bác chạy ok.

holiman

Để xem về nội dung phim trước cũng tùy phim, có phim có trailer có phim không có , bác vui lòng vào mục thông tin thêm nhé. Chúc bác vui :D

pantau

Active Member

Lỗi là đúng rồi ! fonts chuẩn này làm gì có hả bạn ! Chắc bạn đang dùng bàn phím chữ nổi phải không ????
Rõ khổ cho ng bình thường phải thấy ........

hoanvuks

Member

HI bác vụ moderm thì mình cũng không cần quan tâm lắm đâu bác, vì khi lắp SHTV bên VNPT sẽ trang bị moderm 4 port free cho nhà mình mà..Về kỹ thuật thì moderm nhà bác chạy ok.
Mình định đổi con router TP-Link TD-8817 dùng cho SHTV, còn router 4 cổng của SHTV chuyển qua dùng cho internet để sử dụng được nhiều máy.

holiman

Mình định đổi con router TP-Link TD-8817 dùng cho SHTV, còn router 4 cổng của SHTV chuyển qua dùng cho internet để sử dụng được nhiều máy.
HI bác, nếu thích khám phá bác cứ nghiên cứu thử xem bằng cách khai lại router. Tuy nhiên em cũng khuyến cáo bác là những con router 1 port khi chạy SHTV thường hay bị giật hình khi xem HD vì nó cho phép băng thông qua chỉ cỡ 8Mb. Tuy nhiên các kênh HD của SHTV lại cần đến 12MB. Ngày trước VNPT Khánh Hòa cũng dùng con này nhưng khách hàng complain quá trời nên sau này đổi sang loại khác.
Đối với trường hợp nhà bác dùng cái Hub hay wireless đ icho tiện.

makiemsau

Well-Known Member

HI bác, nếu thích khám phá bác cứ nghiên cứu thử xem bằng cách khai lại router. Tuy nhiên em cũng khuyến cáo bác là những con router 1 port khi chạy SHTV thường hay bị giật hình khi xem HD vì nó cho phép băng thông qua chỉ cỡ 8Mb. Tuy nhiên các kênh HD của SHTV lại cần đến 12MB. Ngày trước VNPT Khánh Hòa cũng dùng con này nhưng khách hàng complain quá trời nên sau này đổi sang loại khác.
Đối với trường hợp nhà bác dùng cái Hub hay wireless đ icho tiện.

cảm ơn sự giải đáp thắc mắc rất nhiệt tình của bạn. Riêng em thì cũng đang suy nghĩ có nên lắp hay ko ?

nguyencongminh

khi nào bác cài giúp em PVR để ghi lại chương trình cái

holiman

khi nào bác cài giúp em PVR để ghi lại chương trình cái
Hi bác tình hình là SHTV của bên em chưa có hỗ trợ PVR bác ah.
Nếu bác cần kíp lắm tính năng này thì hôm nào bác mang cái máy tính đến chỗ em, em nhờ mấy anh em kỹ thuật cài hỗ trợ bác xem SHTV trên máy tính rồi sau đó dùng phần mềm ghi lại chương trình từ máy tính vậy.

nguyencongminh

nhưng nhà em ko có máy tính?em mang đầu thu STB qua được ko?

hangphuoctru

Well-Known Member

Chào cả nhà. Mình mới tham gia mục này của diễn đàn nên cũng ko rõ. Việc là thế này em đang dùng IPTV của thằng FPT nó cho phép xem được mấy kênh miễn phí trên máy tính. Không biết cái SHTV này có được thế ko? E mới vào nên ko rõ. E hiện giờ ko thích FPT lắm vì nó cùi ko có chuẩn HD nhưng đặc biệt là xem được K+ (ko có HD). Mong các hảo thủ giúp đỡ.

police_113

Em mướn nhà ở khu Hòa Minh , gần chợ Phú Lộc , xin hỏi cáp đã đến khu vực này chưa ?

phuocgia

Member

bác chủ cho em hỏi là tại sao dạo này các kênh từ 59 đến 72 đều mất hết tín hiệu vậy

xaydado

Em mướn nhà ở khu Hòa Minh , gần chợ Phú Lộc , xin hỏi cáp đã đến khu vực này chưa ?
nhà mình cũng ở khu hoà minh, gần đường hồ tùng mậu, vừa rồi đăng kí songhantv, kĩ thuật kéo cáp đến nhà rùi mà bắt ko dc, bảo là do cơ sở hạ tầng cũ quá, tín hiệu ko mạnh nên ko lắp dc, làm chờ cả 1 tuần, pó tay...

nguyencongminh

này sao lại xóa bài viết của người ta,chơi hèn vậy?những câu hỏi đó ảnh hưởng SHTV à

holiman

Chào cả nhà. Mình mới tham gia mục này của diễn đàn nên cũng ko rõ. Việc là thế này em đang dùng IPTV của thằng FPT nó cho phép xem được mấy kênh miễn phí trên máy tính. Không biết cái SHTV này có được thế ko? E mới vào nên ko rõ. E hiện giờ ko thích FPT lắm vì nó cùi ko có chuẩn HD nhưng đặc biệt là xem được K+ (ko có HD). Mong các hảo thủ giúp đỡ.
Hi bác SHTV thì khi bác lắp thông thưởng thì chỉ xem được trên TV thông qua STB, nhưng bác vẫn xem toản có thể bộ các kênh Live thông qua PC thông qua phần mềm VLC và một bản mã kênh bên SHTV hỗ trợ. Tuy nhiên lại có một nhược điểm là khi xem trên PC thì không xem được trên STB. vậy nên bên mình rất ít cung cấp thông tin vè việc xem trên PC cho khách hàng. Nhưng nếu bác nào cần thiết tính năng này mình có thể nhờ các bác kỹ thuật bên mình hỗ trợ giúp.

holiman

bác chủ cho em hỏi là tại sao dạo này các kênh từ 59 đến 72 đều mất hết tín hiệu vậy

Hi bác cái đấy do bị đứt tín hiệu gốc tạm thời. Đến hôm nay đã ok đầy đủ rồi. Cảm ơn bác feedback

Bên trên