Thắc mắc về truyền hình 3D,HD SongHanTV của VTC tại Đà Nẵng

nguyencongminh

Ðề: Thắc mắc về truyền hình 3D,HD SongHanTV của VTC tại Đà Nẵng

uk`.hay la` bac' nay`thay' em gop' y' kjen' ac' nhjeu` wa'nen bo? tron' roi`.songhantv chan' lam' bac' oi,mytv dc hon ay',songhantv ko nhu quang? cao' tren tv la` nhjeu` tjen jch' dau,nha` em chuan? bj cat' gjo`

trung_apple

Active Member

uk`.hay la` bac' nay`thay' em gop' y' kjen' ac' nhjeu` wa'nen bo? tron' roi`.songhantv chan' lam' bac' oi,mytv dc hon ay',songhantv ko nhu quang? cao' tren tv la` nhjeu` tjen jch' dau,nha` em chuan? bj cat' gjo`
tiết thay cho bác lam chuột bạch , sao nay rút ít kinh nghiệm , nguyên cứu kĩ hơn rồi hãy lắp nhá :))

tranlang33

Mình muốn hỏi thêm:
1. Các đầu HD player của Dune đều có thể đấu nối IPTV hoặc Diital TV:
Nguyên văn của hãng Dune: "IPTV: playback and record IPTV streams (multicast UDP/RTP) from your Internet provider (check availability of multicast UDP/RTP streams with your Internet provider).
Digital TV option: playback and record Digital TV channels using an optional Digital TV USB dongle (Digital TV USB dongle is not included; this option can be purchased separately)."
có thể sử dụng HD player này thay cho Set Box của bạn ko. Đỡ đc chi phí 2,2 chai
2. 1M dùng cho internet, như vậy phí trả internet đã bao gồm trong 150k trọn gói chưa?

holiman

Mình muốn hỏi thêm:
1. Các đầu HD player của Dune đều có thể đấu nối IPTV hoặc Diital TV:
Nguyên văn của hãng Dune: "IPTV: playback and record IPTV streams (multicast UDP/RTP) from your Internet provider (check availability of multicast UDP/RTP streams with your Internet provider).
Digital TV option: playback and record Digital TV channels using an optional Digital TV USB dongle (Digital TV USB dongle is not included; this option can be purchased separately)."
có thể sử dụng HD player này thay cho Set Box của bạn ko. Đỡ đc chi phí 2,2 chai
2. 1M dùng cho internet, như vậy phí trả internet đã bao gồm trong 150k trọn gói chưa?

Hi bác
1. Vụ đầu Dune của bác thì chắc chắn không thể sử dụng được bất cứ dịch vụ IPTV nào tại Việt Nam đâu bác àh.
Đặc thù là mỗi dịch vụ IPTV của mỗi nhà cung cấp đều khác nhau. Khi bác sử dụng STB của bên VTC cũng có nghĩa là bên em sẽ đẩy nội dung về địa chỉ Mac Add của nhà bác thì bác mới xem được. Thế nên về vụ tiết kiệm thì hiện nay nếu bác lắp thì đã tiết kiệm được 700k rồi. Vì bữa nay giá STB có khuyến mãi chỉ còn 1,500,000đ
2. Vụ tiền cước hằng tháng thì 150k chỉ bao gồm phí xem truyền hình và nội dung VOD thôi, tiền internet bác trả riêng nhé.
Thanks

holiman

Em thấy bác ý kiến nhiều em cũng rất sẵn lòng ghi nhận mà. Tình hình là khách hàng của bên em nhiều những để kêu ca như bác thì chắc là chỗ nhà bác có vấn đề gì làm bác bất mãn rôi.
Thực tình về mấy cái đòi hổi từ khách hàng như tăng phim, tăng tính năng em cũng nhận được nhiều lắm. Tuy nhiên dịch vụ IPTV cũng mới nên chưa thể đáp ứng hết được mong muốn của khách hàng trong một sớm một chiều. Với có nói đi thì cũng phải nói lại răng hiện với số tiền bỏ ra là 1.500.000/STB + 69k/tháng các khách hàng đã được sử dụng công nghệ truyền hình tốt nhất hiện nay về cả nội dung lẫn công nghệ rồi.
- Thứ nhất : Bác xem được đến 9 kênh HD trong đó có 4 kênh tiếng việt sắp tới sẽ còn tăng thêm nhiều kênh HD nữa (Vụ truyền hình HD này VTC em là nhất rồi)
- Thứ 2: Mỗi tuần bác được xem một bộ phim 3D (VTC HD3)
- Thứ 3: Bác có thể đỡ nhọc công di tìm phim HD, mà cứ xem mỗi ngày 01 bộ thì nghĩ cũng ok. Trên thánh phố ĐNG thì cũng ít KH xem 1 ngày 1 phim VOD lắm bác ơi
Nhớ lại cách đây vài năm bác xem truyền hình cáp chỉ có mỗi truyền hình không thôi, chất lượng hình ảnh thì cứ y như là treo cái mùng trước TV,khách hàng cứ y như rằng đài phát gì thì xem nấy , kêu ca vẫn trả thuê bao 50k ,đăng ký lắp đặt mới thì lúc đầu đến 1,2tr (thời điểm cách đây 7 năm) mãi đến hôm nay lắm mới giảm còn đóng 500k. Như vậy so với truyền hình cáp và truyền hình khác thì SHTV của em cũng đáng để thương thức lắm chứ
Vài dòng chia sẻ với bác để mong có được sự thông cảm giữa nhà cung cấp dịch vụ và khách hàng

nguyencongminh

em can` co' dich vu tjen ich' hon la` chat' luong truyen` hinh` do',lam` sao cho bang` mytv dc

nguyencongminh

ma` sao ko co' kenh hoat hinh nhi?,chan' vai~vtc11 thj` do? om`

hoanvuks

Member

Bác Holiman hướng dẫn giúp: hiện nay mình đang dùng Songhan TV sử dụng router 4 cổng (1 cổng cho SonghanTV, 3 cổng còn lại sử dụng cho internet). Mình muốn setup 2 cổng dùng cho SonghanTV phải làm sao? Mua thêm 1 Setopbox dùng thêm 1 tivi nữa được không? Cần phải làm thủ tục đăng ký thêm 1 tivi nữa không? Thanks Bác nhiều.

holiman

Bác Holiman hướng dẫn giúp: hiện nay mình đang dùng Songhan TV sử dụng router 4 cổng (1 cổng cho SonghanTV, 3 cổng còn lại sử dụng cho internet). Mình muốn setup 2 cổng dùng cho SonghanTV phải làm sao? Mua thêm 1 Setopbox dùng thêm 1 tivi nữa được không? Cần phải làm thủ tục đăng ký thêm 1 tivi nữa không? Thanks Bác nhiều.
Cám ơn bác đã quan tâm về dịch vụ SongHanTV
Em trả lới các vấn đề của bác như sau:
1. Moderm không thể setup thêm một cổng nữa vì vấn đề giới hạn dung lượng. của VNPT.
2. Lắp thêm 01 STB nữa tất nhiên là được. Thủ tục thì vẫn đăng ký như STB ban đầu bác nhé.
Chúc bác một ngày vui

love edition

Hi bác Đông tình hình là sau 1 tháng xài SHTV em thấy chất lượng Good nội dung rất phong phú ( Chỉ thua chủ nhật không xem đc Ngoai Hạng Anh thôi). Nhưng có 1 điều là sau khi đấu nối SHTV thì tốc độ Internet của em nó chuối quá đi bác àh hix hix không biết bác có cách nào khắc phục không ?

Tống Công minh

Active Member

Xin lỗi bác Đông vì câu hỏi sau đây của em nhé: Theo các bác, ở Đà Nẵng, lựa chọn tối ưu là SHTV hay MyTV?

nhacvip93

Member

cho em hỏi ở đoạn Trần Cao Vân gần Phú Mỹ Thành có lag ko vậy

holiman

Hi bác Đông tình hình là sau 1 tháng xài SHTV em thấy chất lượng Good nội dung rất phong phú ( Chỉ thua chủ nhật không xem đc Ngoai Hạng Anh thôi). Nhưng có 1 điều là sau khi đấu nối SHTV thì tốc độ Internet của em nó chuối quá đi bác àh hix hix không biết bác có cách nào khắc phục không ?
- Hi bác sorry vì trả lời bác trễ.
Cám ớn bác đã ủng hộ chúng em. Về vấn đề của bác trước tiên cần kiểm tra xem gói cước internet của bác là gói gì? nếu là easy cước trần 20k/tháng + dung lượng thì nó hơi chậm đấy bác. Nếu các gói khác thì mình nghĩ là ok. Sau đó bác có thể báo lỗi internet (119) và nhờ mấy chú kỹ thuật kiểm tra đã mở dung lượng nhà bác bao nhiêu MB.
Chúc bác vui.

holiman

Xin lỗi bác Đông vì câu hỏi sau đây của em nhé: Theo các bác, ở Đà Nẵng, lựa chọn tối ưu là SHTV hay MyTV?
Hi bác, tại ĐNG hay ở đâu cũng vậy để lựa chọn dịch vụ truyền hình IPTV thì cũng có một số tiêu chí cần quan tầm
1. Mục đích xài IPTV
2. Chất lượng hình ảnh độ nét
3. Chiều sâu về nội dung
4. Tốc độ tương tác
5. Dịch vụ bán hàng và chăm sóc khách hàng
6. Đơn vị cung cấp nội dung và dịch vụ
7. Giá cả
...
Chúc bác có lựa chọn hợp lý để có những phút giây thư giãn khi xem truyền hình

holiman

cho em hỏi ở đoạn Trần Cao Vân gần Phú Mỹ Thành có lag ko vậy

Cũng khó trả lới chính xác lắm bác ah. nếu thông số bác đưa chỉ đơn giản như vậy. Nên để trả lời chính xác câu hỏi của bác, bác cứ cho em số điện thoại nhà của bác, hoặc sổ điện thoại của nhà bên cạnh em sẽ trả lời tương đối chính xác hơn.

nhacvip93

Member

số điện thoại nhà em là 05113745518

hoanvuks

Member

Bác cho hỏi: router TP-Link TD-8817 dùng cho SHTV được không? (chỉ sử dụng SHTV, internet đã có đường dây riêng).
Thanks Bác nhiều.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên