Thảo luận Q5 - Q10 pro

b3h3m0th

Member
Ðề: Tìm hiểu về Himedia Q5 Pro/ Q10 Pro

có mâu thuẫn gì ko nhỉ :)
vì NAD M51 là 1 trong những DAC hiếm hoi có input là HDMI muh :D

Ko mâu thuẫn đâu bác :D HDMI của nó em thử rồi, cắm từ máy tính hay Android player vào, chọn source từ DAC là HDMI mà chả thấy nó có động tĩnh gì nên bỏ qua.

b3h3m0th

Member

Em đang gả con Audioengine D1 đi tìm chủ mới nè, bác cắm qua cổng USB nghe nhạc cho nó đúng chuẩn, Coxial hay optical thì khó mà pass được hết vì còn phụ thuộc vào mạch và player

Cắm USB của NAD vào Q10pro nó ko support nên ko nhận. Em mua bản quyền luôn cái USB Audio Pro rồi mà vẫn thế nên đành phải xài Optical.

Tomtep

Active Member

himedia làm ăn tào lao quá, mua q10 pro fw 1.0.1 lỗi những lỗi rất cơ bản mà mãi ko thấy ra fw chính thức sửa lỗi, làm ăn vậy thì chết

oldfriend

Moderator

himedia làm ăn tào lao quá, mua q10 pro fw 1.0.1 lỗi những lỗi rất cơ bản mà mãi ko thấy ra fw chính thức sửa lỗi, làm ăn vậy thì chết

làm ăn tào lao quá, có cái fw 1.0.3 fix lỗi phụ đề rồi mà mãi không chịu đưa lên chính thức =)), mang ra cửa hàng trả ngay.

oldfriend

Moderator

Smart karaoke cũng chẳng đc . puồn tóa !.

tham khảo đi, ai cũng xài được mà box mình ko xài được thì mang đi bảo hành hoặc đổi con khác nhé.

Video thực tế SKPLAYER Launcher + Smart Karaoke Player PRO 1.14:

[video=youtube;TkKV0VzHF8Q]https://www.youtube.com/watch?v=TkKV0VzHF8Q[/video]

Tình hình là phiên bản 1.13 bị lỗi nặng, nên mình up bản 1.14 lên ngay không phải đợi test thêm gì nữa. Các bạn vào phần Cài đặt để cập nhật lên bản 1.14 hoặc đợi 1 lúc nữa cài về từ CH Play hoặc tải APK theo link dưới.

Download Smart Karaoke Player PRO 1.14: http://skplayer.s3.amazonaws.com/SmartKaraokePlayerPRO_v1.14.apk

Mình có viết thêm 1 Launcher cho ai yêu thích Karaoke có thể cài làm mặc định trên Box để hát Karaoke chuyên nghiệp hơn, tương thích với Q10 Pro và các box chạy Android 5 trở lên và phải kết hợp với phiên bản Smart Karaoke Player PRO 1.14 hoặc mới hơn.

Download SKPLAYER.VN Launcher: http://s3-ap-southeast-1.amazonaws.com/skplayer/KaraokeLauncher_v1.0.apk

nếu bác ưu ái thì tối về mình quay clip tự hát đưa lên ^^

chenzenvl

Well-Known Member

làm ăn tào lao quá, có cái fw 1.0.3 fix lỗi phụ đề rồi mà mãi không chịu đưa lên chính thức =)), mang ra cửa hàng trả ngay.

chính xác không phải fw fix muh là apk HiMediaPlayer version mới fix :D

hunsao

Member

tham khảo đi, ai cũng xài được mà box mình ko xài được thì mang đi bảo hành hoặc đổi con khác nhé.

nếu bác ưu ái thì tối về mình quay clip tự hát đưa lên ^^

Tks nha ! Mình cài 1.14 từ ch play đc roài , vui vui tóa ????,

lequocvan

Active Member

Cắm USB của NAD vào Q10pro nó ko support nên ko nhận. Em mua bản quyền luôn cái USB Audio Pro rồi mà vẫn thế nên đành phải xài Optical.
Root rồi lên CH Play tải cái USB Host Check để fix cái vụ này xem. Nếu lỗi mount thì dùng Root Explorer Mout R/W trước rồi nhấn FIX lại cùa USB Host Check App
Mở USB audio player hiện hộp thoại thì nhớ check rồi ok liên tục
Nhưng FW lỗi ko hiện menu phải, mình mail nói tác giả fix, nó nói kêu thằng bán fix

Tomtep

Active Member

Mình đang dùng 1.0.3 của bạn gửi link, chỉ đc mỗi việc sửa sub, nhưng còn quá nhiều lỗi vặt ae trên này cũng biết cả mà mình kể ko hết. Nếu cửa hàng chịu cho trả lại chắc mình trả ngay cho rồi, quá thất vọng

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Tìm hiểu về Himedia Q5 Pro/ Q10 Pro

Mình đang dùng 1.0.3 của bạn gửi link, chỉ đc mỗi việc sửa sub, nhưng còn quá nhiều lỗi vặt ae trên này cũng biết cả mà mình kể ko hết. Nếu cửa hàng chịu cho trả lại chắc mình trả ngay cho rồi, quá thất vọng

Khả năng mod oldfriend lừa tình. Thấy bác ấy khoe con box của bác ấy bị mỗi cái vụ sopcast còn lại không vấn đề. :))

p/s: Tháng trước cũng lấy cho bá hieuykhoa một cái Q10PRO về bác ấy cài lên bản 1.0.3 và hiện tại sài ngon không thấy báo gặp vấn đề gì. Các bác nào lăn tặn sợ ai đó pr hơi quá cho himedia có thể pm các bác đã sài ngon hỏi thử xem có bài thuốc gì hay không nhé cho khách quan :)

oldfriend

Moderator

bác mua ở đâu cứ mang đến đó bảo hành, vì chính sách bảo hành của Himedia VIệt Nam là 12 tháng 1 đổi 1.

P/s: con của mình mua ở itvplus, nếu nó lỗi không xài được thì mình mang đổi ngay chứ giữ lại làm gì.

lequocvan

Active Member

Lỗi ngầm nhiều lắm, gặp đúng dịp là bùng ngay. Ví dụ như cái nhấn power, màn hình tắt còn q10 trơ trơ. Trị bằng cách clear ram (tác vụ chạy ngầm bằng memory boster, es task manager) trước khi nhấn power >> vô cùng phiền.

Mẹo tối ưu: Mặc định box chạy có 1.2 Ghz, dùng No-frills CPU Control

chỉnh lên 1.6 là tốc độ thực của chip sẽ thấy mượt hẳn lên

thong61uk

Well-Known Member

bác mua ở đâu cứ mang đến đó bảo hành, vì chính sách bảo hành của Himedia VIệt Nam là 12 tháng 1 đổi 1.

P/s: con của mình mua ở itvplus, nếu nó lỗi không xài được thì mình mang đổi ngay chứ giữ lại làm gì.

con của mình lổi thật nặng mà báo bên bán nói gửi vào rồi đi BH chứ ko có đổi chác gì cả , thật bực mình khi mua cái Q10 pro này, ai mua mình để lại 3 chai

LUC QUYET CHIEN

Active Member

con của mình lổi thật nặng mà báo bên bán nói gửi vào rồi đi BH chứ ko có đổi chác gì cả , thật bực mình khi mua cái Q10 pro này, ai mua mình để lại 3 chai

Nó bị sao rồi anh, mà mua đâu không được đổi mới thế. Yêu cầu đổi ngay nếu nó lỗi chứ

lohado2

Active Member

Mềnh mua sớm nhất nhì so với ae ở đây. Hôm đến cửa hàng, xách 2 chiếc ra test, lấy 1. Cảm thấy may vì k dính lỗi nặng nề như các bác ở trên =)). Thời gian đi làm và gia đình gần hết ngày. Đêm toàn mở thông cho nó chạy 1m. Cuối tuần xem thể thao.=))=)). Có rom mới thì vọc. Hehee

lequocvan

Active Member

e mua 2 con đểu ngon ko lỗi nha các bác , ko hề có chuyện PR gì ở đây vì chả dc đồng teng nào từ các bác thương gia , thấy tốt thì nói tốt , thấy lỗi thì báo sửa thôi
Nhu cầu & cách dùng mỗi người khác nhau nên người gặp người không. Nếu là 1 fw tốt phải qua hết tất cả các test case

LUC QUYET CHIEN

Active Member

Mềnh mua sớm nhất nhì so với ae ở đây. Hôm đến cửa hàng, xách 2 chiếc ra test, lấy 1. Cảm thấy may vì k dính lỗi nặng nề như các bác ở trên =)). Thời gian đi làm và gia đình gần hết ngày. Đêm toàn mở thông cho nó chạy 1m. Cuối tuần xem thể thao.=))=)). Có rom mới thì vọc. Hehee

Mới mở cái mới ra test hôm nay. Chỉ có dính cái lỗi crash của sopcast ngoài ra không dính lỗi gì cả. 4k, 3d, âm thanh 7.1 không đủ phụ kiện test nên ko nhận xét =))

lohado2

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Tìm hiểu về Himedia Q5 Pro/ Q10 Pro

Mới mở cái mới ra test hôm nay. Chỉ có dính cái lỗi crash của sopcast ngoài ra không dính lỗi gì cả. 4k, 3d, âm thanh 7.1 không đủ phụ kiện test nên ko nhận xét =))

Bác thử vào kodi sau đó không làm gì 1 lúc, kodi chuyển sang chế độ gì đó ( tiết kiệm điện thì phải =)) ), màn hình mờ đi
Chờ thêm tí rồi thao tác gì đó cho kodi sáng màn hình lại xem có bị mất mạng wifi không?
Rom 1.0.3, hôm nọ dính 1 phát =))

Bên trên