Thảo luận Q5 - Q10 pro

lohado2

Active Member
Ðề: Tìm hiểu về Himedia Q5 Pro/ Q10 Pro

con của mình lổi thật nặng mà báo bên bán nói gửi vào rồi đi BH chứ ko có đổi chác gì cả , thật bực mình khi mua cái Q10 pro này, ai mua mình để lại 3 chai

đọc tên shop cho ae ở đây tránh nào bác :))

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Tìm hiểu về Himedia Q5 Pro/ Q10 Pro

Bác thử vào kodi sau đó không làm gì 1 lúc, kodi chuyển sang chế độ gì đó ( tiết kiệm điện thì phải =)) ), màn hình mờ đi
Chờ thêm tí rồi thao tác gì đó cho kodi sáng màn hình lại xem có bị mất mạng wifi không?
Rom 1.0.3, hôm nọ dính 1 phát =))

Không thấy bị hiện tượng này. Vì box vẫn đang chạy stock 1.0.1. Box mới lấy về cho khách nên đang chạy rà thử một buổi xem có xảy ra các hiện tượng crash kinh điển không đã :-w

itvplus

Active Member

himedia làm ăn tào lao quá, mua q10 pro fw 1.0.1 lỗi những lỗi rất cơ bản mà mãi ko thấy ra fw chính thức sửa lỗi, làm ăn vậy thì chết

trừ cái bản mặc định 1.0.1 của máy còn lại các bản có trên diễn đàn như bản từ Futeko 1.0.1 hay bản 1.0.3 đều fix lỗi phụ đề này rồi bác ah.
Thực sự thời điểm này, HIMEDIA Q10 Pro không có hàng, bên hãng vẫn chưa được cung cấp đủ chipset để sx thành ra bên đó cug chưa cập nhật fw mới, đặc biệt mong đợi nhất là vụ tích hợp xbmc vidonme.

youtobe09

Mới lụm một con tuần vừa rồi .... sao lại không có hàng nhĩ ??????

b3h3m0th

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Tìm hiểu về Himedia Q5 Pro/ Q10 Pro

Không thấy bị hiện tượng này. Vì box vẫn đang chạy stock 1.0.1. Box mới lấy về cho khách nên đang chạy rà thử một buổi xem có xảy ra các hiện tượng crash kinh điển không đã :-w

Con của em cũng chả bị bug gì ngoại trừ cái phụ đề. Tất nhiên vẫn đang dùng stock firmware và nhu cầu cũng ít, chỉ xem film HD + nghe nhạc qua NAS. Tắt mở = remote bình thường, chỉnh res 4k ok với điều kiện ko chọn 10 bit màu :D Cuối tuần bật nó cả ngày để stream airplay vẫn thấy bình thường.

oldfriend

Moderator

con của mình lổi thật nặng mà báo bên bán nói gửi vào rồi đi BH chứ ko có đổi chác gì cả , thật bực mình khi mua cái Q10 pro này, ai mua mình để lại 3 chai

mình có rồi nên ko mua, nhưng mình có quen một đại lý khác, bác cho số điện thoại của bác, mình sẽ nhờ đại lý họ nhập lại hàng cho bác. Hoặc nếu bác tin tưởng gửi hàng cho mình test trước khi trả cho họ, vì kiếm 1 con bị lỗi để test mà chưa có =))

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Tìm hiểu về Himedia Q5 Pro/ Q10 Pro

mình có rồi nên ko mua, nhưng mình có quen một đại lý khác, bác cho số điện thoại của bác, mình sẽ nhờ đại lý họ nhập lại hàng cho bác. Hoặc nếu bác tin tưởng gửi hàng cho mình test trước khi trả cho họ, vì kiếm 1 con bị lỗi để test mà chưa có =))

Anh Thông nghiên cứu đề nghị của bác oldfriend xem thế nào. Nếu dứt tính được thì dứt luôn. Nếu bác oldfriend khắc phục được thì cũng ngon đẹp cả đôi đường :x

LUC QUYET CHIEN

Active Member

Mới lụm một con tuần vừa rồi .... sao lại không có hàng nhĩ ??????

Mỗi đợt hàng himedia về hình như các đại lý còn chưa kịp bóc ngắm đã bay hơi luôn rồi bác. Hôm qua vất vả mới lôi được 2 cái về cho khách

p/s: hơi liên quan thôi nhưng cảm giác himedia đang chạy dự án gì khiếp sao mà thấy cung hàng cho thị trường mình ít đi thì phải 8-|

lohado2

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Tìm hiểu về Himedia Q5 Pro/ Q10 Pro

Mỗi đợt hàng himedia về hình như các đại lý còn chưa kịp bóc ngắm đã bay hơi luôn rồi bác. Hôm qua vất vả mới lôi được 2 cái về cho khách

p/s: hơi liên quan thôi nhưng cảm giác himedia đang chạy dự án gì khiếp sao mà thấy cung hàng cho thị trường mình ít đi thì phải 8-|

Ngày xưa xưa thì hình như là Mygica, Ngay xưa thì là Himedia, Còn ngày nay, chưa biết con nào :))

hienrp

Active Member

Ngày xưa xưa thì hình như là Mygica, Ngay xưa thì là Himedia, Còn ngày nay, chưa biết con nào :))

dự án lớn nhất đầu năm của FPT Play Box, chip hisilicon 3798M của himedia Q1 Q3 đó bác.
FPT đang pr dữ lắm vụ xem phim DTS HD, Âm thanh 5.1 7.1, bluray iso, 3D, 4K.... đó thôi.
Kéo theo hết chip, npp cũng khan hàng dài cổ họng suốt mấy tháng đầu năm, Q1 Q3 về được ít nào là hết lúc đó, thiếu thôn thì thị trường mấy android box giá rẻ vài trăm K lên ngôi, dịch vụ bảo hành cũng lên ngôi =)).
Q10 pro cũng rơi vô tình cảnh hạn hán liên tiếp do quá hot đi.

Hiện tại thì trừ Q10 pro do lượng chip còn hạn chế, himedia sản xuất số lượng ít, phân phối đi các thị trường việt nam quốc tế không đủ thôi, chừng đầu tháng thì sản lượng sẽ ổn định.
Ngoài ra các dòng himedia box khác đã ổn định bao gồm: Q1, Q3, Q8, H8

Nếu dùng Q10 pro down phim torrent về xem có ổn không các bác hay phải down trên PC/laptop rồi copy qua

LUC QUYET CHIEN

Active Member

Nếu dùng Q10 pro down phim torrent về xem có ổn không các bác hay phải down trên PC/laptop rồi copy qua

Cùng một nguồn phim thì down về đâu rồi play trên Q10 thì khác gì nhau đâu bác. Chủ yếu là down ở đâu nó tiện và đỡ mất time nhất :x

LUC QUYET CHIEN

Active Member

Tại hỏi shop kia thì shop bảo không nên dùng AB để down

À. ý bác là down torrent trên box để xem liệu có ổn không ( nghĩ là có đảm bảo về tuổi thọ không chứ không phải về chất lượng ). Từ lúc chơi android box và giao lưu trên này em cũng thấy một số bác lấy AB kéo torrent, cũng chưa thấy bác nào lên phản hồi là dùng AB kéo torrent die box. Tuy nhiên theo đánh giá khách quan và chủ quan của các anh em trên đây và một số diễn đàn nước ngoài thì đúng là không nên lấy AB để kéo torrent, còn nó giảm tuổi thọ box đi bao nhiêu thì cũng chưa thấy ai chứng thực :)

Mình hay xem phim down torrent nếu copy qua lại cũng mắc công thật, TV cũng play được file mkv nhưng thấy copy usb hdd mất công quá

nghiadhd

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Tìm hiểu về Himedia Q5 Pro/ Q10 Pro

À. ý bác là down torrent trên box để xem liệu có ổn không ( nghĩ là có đảm bảo về tuổi thọ không chứ không phải về chất lượng ). Từ lúc chơi android box và giao lưu trên này em cũng thấy một số bác lấy AB kéo torrent, cũng chưa thấy bác nào lên phản hồi là dùng AB kéo torrent die box. Tuy nhiên theo đánh giá khách quan và chủ quan của các anh em trên đây và một số diễn đàn nước ngoài thì đúng là không nên lấy AB để kéo torrent, còn nó giảm tuổi thọ box đi bao nhiêu thì cũng chưa thấy ai chứng thực :)

Mạng nhà em có điều kiện nên em play torrent streaming luôn, chơi trực tiếp khỏ phải kéo về (nhược điểm, khó tua nhanh - nhưng xem phim tua nhanh làm cái gì?)

Bên trên