Thảo luận truyền hình số VTVcab tại TP.HCM

thebluez

Active Member
Ðề: Thảo luận truyền hình số VTVcab tại TP.HCM

Giá 110k là bao gồm cả SD-HD đó bạn, để được tặng đầu thu thì bạn phải đóng trước tối thiểu 3 tháng thuê bao vào cam kết sử dụng 24 tháng ( hoặc đóng trước 24 tháng thuê bao). Nếu bạn đã đóng trước cước 1 năm rồi thì sẽ không phải tính lại hợp đồng khi VTVcab tăng giá trong khoảng thời gian đó đâu, chỉ tính giá mới khi hết thời hạn cước của bạn thôi. Gói SD-HD bên mình có khoảng gần 200 kênh bạn nhé

lắp nhiều đầu thu HD có giảm giá gì không VTVCab?
Nhà mình tính lắp 4 TV vậy thuê bao hằng tháng là bao nhiêu? Tổng chi phí lắp đặt như thế nào?

Chỉnh sửa lần cuối:

Theo nó quangcaovtvcab thì HDnhư bạn 4 tivi thì 110k+50x3=260/1thang, kham nổi ko. Chỗ mình SCTV 99k+33kx3=198k/thang. Hỏi VTVcab thử có trang bị không giới hạn ko chớ dùng 4 tivi thì cả phí lắp và đầu thu ->đọa

thebluez

Active Member

Theo nó quangcaovtvcab thì HDnhư bạn 4 tivi thì 110k+50x3=260/1thang, kham nổi ko. Chỗ mình SCTV 99k+33kx3=198k/thang. Hỏi VTVcab thử có trang bị không giới hạn ko chớ dùng 4 tivi thì cả phí lắp và đầu thu ->đọa

SCTV chỗ mình cũng đắt lắm. 160k là 1 TV HD rồi, thêm 1 TV là 50k nữa. Vì thế nếu lắp VTVCab vẫn kinh tế hơn, còn kẹt quá thì AVG thôi

thebluez

Active Member

nhưng sao VTVCab không có chế độ chỉnh song ngữ thế nhỉ? có cái này là hoàn hảo luôn

Đúng trong đó không lợi thiệt, do có analog đó, mà quan trọng VTVcab trong đó có miễn giảm đầu thu ko, tiền mua đầu đọa luôn. Còn VTVcab chỗ mình thì như Hà Nội và SCTV trong SG vậy. Uu điểm trong SG, dùng VTVcab ko tính tiền analog nhưng dùng SCTV thì nó tính. Còn ngoài HN thì ngược lại.

thebluez

Active Member

Đúng trong đó không lợi thiệt, do có analog đó, mà quan trọng VTVcab trong đó có miễn giảm đầu thu ko, tiền mua đầu đọa luôn. Còn VTVcab chỗ mình thì như Hà Nội và SCTV trong SG vậy. Uu điểm trong SG, dùng VTVcab ko tính tiền analog nhưng dùng SCTV thì nó tính. Còn ngoài HN thì ngược lại.

hình như có tặng 1 đầu thu nếu xài theo cam kết (nhưng nếu lắp thì chắc chắn xài lâu dài rồi)
bây giờ VTVCab không tính tiền analog trong SG nhưng không biết trong tương lai thì sao ta, chẳng biết giữ nguyên 110k hay tăng lên. Hy vọng giữ nguyên chứ 260k cho 4 TV cũng hơi quá rồi :(

có nghĩa nó tặng đầu thu đầu tiên còn đầu thu sau tự sắm, rứa sắm hơn 3tr rồi vì nhà bác 4 tivi. Không thằn nào tốt cả đâu.

không đọc kỹ ah 2 ông tướng, loãng hết cả topic.
cứ 1 hợp đồng thì 110k/tháng tivi chính, tivi 2 và 3 thì 50k/tivi/tháng. còn nếu thêm tivi thứ 4 thì lại phải thêm 1 hợp đồng mới, tức là 110k.
còn đầu thu thì đóng trc 3 tháng là đc "cho mượn" luôn, lấy đây ra mà những 3 triệu tiền đầu thu!

Chủ đề chính VTVcab nhá, ko nói nhà đài khác chỉ so sánh thôi.
thebluez đọc đó mà tính nhá, có nghĩa cho mượn đến 3 đầu luôn á, thật ko đó?

:< nói rồi mà ko tin ý, thì tự đi mà gọi lên tổng đài mà hỏi, đỡ mất công lên đây hỏi, và cũng đỡ mất thời gian người khác trả lời, đã thế lại còn bị hồ nghi. rách việc!

titani

Active Member

Đầu thu HD của VTV có khóa mã ko ? Đem cái đầu của SCTV dùng đc ko nhỉ :D

phamtug

Active Member

Nếu nhà bác đag có cáp vn thì dùng stb sctv cắm vào xem đc mấy kênh k khóa như là VTV HD, VTV khu vực và 1 số kênh chưa khóa

thebluez

Active Member

vừa hỏi admin VTVCab xong, đầu thu tại SG đang miễn phí rồi, tức là cho mượn ấy. Vậy là ban đầu chỉ tốn tiền 3 tháng thuê bao đầu tiên thôi :D

quangcaovtvcab

Riêng đối với HCM thì bên mình đang KM cực lớn hỗ trợ 1 hợp đồng được sử dụng 5 tivi: KH chỉ cần đóng trước 3 tháng và cam kết sử dụng 24 tháng là đc miễn phí đầu thu. Phí thuê báo ti vi 1 là 110.000đ, tivi 2-3-4-5 là 50.000đ nha.

thebluez

Active Member

không đọc kỹ ah 2 ông tướng, loãng hết cả topic.
cứ 1 hợp đồng thì 110k/tháng tivi chính, tivi 2 và 3 thì 50k/tivi/tháng. còn nếu thêm tivi thứ 4 thì lại phải thêm 1 hợp đồng mới, tức là 110k.
còn đầu thu thì đóng trc 3 tháng là đc "cho mượn" luôn, lấy đây ra mà những 3 triệu tiền đầu thu!

Riêng đối với HCM thì bên mình đang KM cực lớn hỗ trợ 1 hợp đồng được sử dụng 5 tivi: KH chỉ cần đóng trước 3 tháng và cam kết sử dụng 24 tháng là đc miễn phí đầu thu. Phí thuê báo ti vi 1 là 110.000đ, tivi 2-3-4-5 là 50.000đ nha.

cảm ơn VTVCab. Vậy 4 TV thẳng tiến thôi

smilegirl

Active Member

Khu vực Quận 8 đã có cab chưa bác?

Bên trên