Thảo luận truyền hình số VTVcab tại TP.HCM

thebluez

Active Member
Ðề: Thảo luận truyền hình số VTVcab tại TP.HCM

F1, Gò Vấp chừng nào có, huhu

thebluez

Active Member

chưa có bạn à, phải đầu năm sau mới có đc

---------- Post added 12-11-2014 at 10:01 ----------

Q7 phải năm sau mới triển khai bạn à

VTVCab cho mình thời điểm chính xác của F1 Gò Vấp hay F11 Bình Thạnh đi, nhà mình nằm ngay giữa Gò Vấp với Bình Thạnh nè. VTVCab thông báo là GV và BT có hết rồi mà nhà mình chưa có, bó tay à

thebluez

Active Member

"Không chỉ tạo nên sự khác biệt bởi các gói kênh hấp dẫn, mang lại nhiều sự lựa chọn cho khách hàng về số lượng kênh, đặc biệt, tại TP. Hồ Chí Minh duy nhất chỉ VTVcab phát sóng đầy đủ gói K+ với 4 kênh: K+1 HD; K+NS HD; K+PM HD; K+PC trên hệ thống số của VTVcab. Đây là gói kênh chất lượng cao, được khán giả cả nước yêu thích, đặc biệt là những người hâm mộ môn thể thao vua" =====> Thế là thế nào nhỉ? Tức không cần mua thẻ K+ vẫn được xem K+ à?
Link đây: 6 điểm vượt trội của Dịch vụ HD VTVcab tại TP.Hồ Ch

phamtug

Active Member

Làm j có chuyện đó :)) vẫn bán bt bác đọc k hiểu r nghĩa là trog các đơn vị cáp cung cấp tại SG chỉ duy nhất vtvcab cung cấp gói k+HD mà bác xem khu vực bác ở đã bị bên nào độc quyền chưa nếu có khả năng chuyển mạng khác là thấp lắm haizz

mario80vn

Member

Các bác cho hỏi nếu giờ đang xài K+ với AVG DTT thì có nên chuyển qua VTVCab ko các bác! Nếu chuyển thì nên cắt cái nào chuyển hay là chuyển hết luôn ợ!

phamtug

Active Member

Các bác cho hỏi nếu giờ đang xài K+ với AVG DTT thì có nên chuyển qua VTVCab ko các bác! Nếu chuyển thì nên cắt cái nào chuyển hay là chuyển hết luôn ợ!

cắt hết luôn nhé vì dùng vtvcab có gói K+HD r chất lượng các kênh HD rất tốt

mario80vn

Member

cắt hết luôn nhé vì dùng vtvcab có gói K+HD r chất lượng các kênh HD rất tốt
Nhà xài 2 TV ở 2 phòng thì phí như thế nào bác nhỉ! E thấy nếu xài cả gói kênh K+ cho 1 TV là 260k/tháng, nếu TV thứ 2 cũng muốn xài K+ thì có phải đóng thêm phí cho K+ ko hay chỉ đóng thêm 50k nữa thôi bác!

phamtug

Active Member

Nhà xài 2 TV ở 2 phòng thì phí như thế nào bác nhỉ! E thấy nếu xài cả gói kênh K+ cho 1 TV là 260k/tháng, nếu TV thứ 2 cũng muốn xài K+ thì có phải đóng thêm phí cho K+ ko hay chỉ đóng thêm 50k nữa thôi bác!

vẫn phải đóng thêm như tv1 nếu bác xài k+ cụ thể là 50k tv2 + 150k K+HD

Chung cư 1050 căn Chu Văn An Phường 2 Quận Bình Thạnh có vtvcab chưa bạn ơi

AnhBaSG

Member

Mấy bác cho em hỏi là VTVcab ở HCM là truyền số mặt đất hay là cáp vì em thấy nhân viên VTVCab đang gắn cáp ở khu vực em nên em ngạc nhiên quá, tưởng giờ không cho gắn cáp nữa chứ!

phamtug

Active Member

Cáp số HD nhé bác VTVcab có kinh doah số mặt đất đâu bác có í định thì làm lấy 1 bộ chất lượng ăn đứt thằng AVG bác đag dùng

Chỉnh sửa lần cuối:

Bạn cũng có thể đăng ký gói VTV.Cab khi đang sử dụng MyTV của VNPT nữa đó, chỉ cần kích hoạt gói dịch vụ trên giao diện TV là có thể xem được rồi.

thegioi05

Active Member

Bạn cũng có thể đăng ký gói VTV.Cab khi đang sử dụng MyTV của VNPT nữa đó, chỉ cần kích hoạt gói dịch vụ trên giao diện TV là có thể xem được rồi.
Ở đây đang nói nguyên cả cái dịch vụ VTVcab bác lại bay vô nói các kênh VTVcab, trong cái dịch vụ không chỉ riêng các kênh VTVcab mà còn rất nhiều kênh HD chất lượng khác. Tặng bác cái danh sách kênh của VTVcab để so sánh với MyTV

AnhBaSG

Member

VTVCab có nhiều kênh HD hay quá, chất lượng chắc hơn hẳn HD giả cầy của AVG em đang dùng! :))

thebluez

Active Member

Ở đây đang nói nguyên cả cái dịch vụ VTVcab bác lại bay vô nói các kênh VTVcab, trong cái dịch vụ không chỉ riêng các kênh VTVcab mà còn rất nhiều kênh HD chất lượng khác. Tặng bác cái danh sách kênh của VTVcab để so sánh với MyTV

mà mình chưa hiểu là trong cái danh sách gói kênh VTC ở trên thì nếu không đóng tiền gói VTC thì sẽ không xem được những kênh VTC SD hay VTC HD? Và có cách nào để được khuyến mãi gói VTC không?

Một vấn đề nữa là cái chung cư mình sắp ở nó độc quyền SCTV, vậy có cách nào xem VTVCab không?

mà mình chưa hiểu là trong cái danh sách gói kênh VTC ở trên thì nếu không đóng tiền gói VTC thì sẽ không xem được những kênh VTC SD hay VTC HD? Và có cách nào để được khuyến mãi gói VTC không?

Một vấn đề nữa là cái chung cư mình sắp ở nó độc quyền SCTV, vậy có cách nào xem VTVCab không?

về vấn đề nhóm 5 kênh VTC|HD mình xin được chia sẻ thêm thế này:

nhà mình có 2 đầu VTVcabHD, 1 cái đóng tiền 12 tháng vào 11/12/2013 thì chỉ xem đc VTC|HD trong vòng 6 tháng kể từ khi nạp thẻ, hiện tại đang ngỏm

cái còn lại vừa đóng tiền 12 tháng vào đợt World Cup tháng 6 vừa rồi, hiện nay chưa đc 6 tháng nên k biết là sau 6 tháng có còn xem được nữa hay không

TUY NHIÊN, có 1 người bạn gần nhà, nghe mình tư vấn thì cũng đã lắp 2 đầu HD cho gia đình vào đợt khuyến mại mùa World Cup tháng 6 vừa rồi, và người này chỉ nạp tiền 6 tháng cho mỗi đầu, tức là đến nay đã gần hết 5 tháng mà vẫn thấy 5 kênh VTC|HD xem phè phè.

=> ko rõ là VTVcab tính theo kiểu cứ mỗi lần nạp thẻ là đc xem VTC|HD trong 6 tháng, hay là kể từ đợt World Cup vừa rồi, cứ nạp thẻ là xem đc full time luôn (cho nên các thuê bao nạp tiền trc đó vẫn bị khóa sau 6 tháng nạp thẻ)

minhduc57

Nhìn bảng kênh vtvc mình thấy số thứ tự sao lại bị nhảy số?mới nhìn tưởng có tới 302 kênh .

Nhìn bảng kênh vtvc mình thấy số thứ tự sao lại bị nhảy số?mới nhìn tưởng có tới 302 kênh .

Họ chừa chỗ để tăng kênh đó bác làm vậy nếu có tăng kênh thì khi dò lại các kênh cũ vẫn ở vị trí đó bác ko cần phải nhớ lại vị trí kênh

Bên trên