Thất vọng VTV

Ðề: Thất vọng VTV

"Còn 360 độ thể thao dựa vào đâu mà dám bảo không có gì ? toàn chương trình tin tức thể thao nóng bỏng trong ngày cập nhật vào đó dành cho những người bận rộn không có nhiều time để xem".
Mình bảo có đấy chứ, mà ít và nhiều tin người ta xem .... chán ra rồi .... sao còn nói là "nóng bỏng"??? Quảng cáo vừa thôi! Mình xem trong cáp, trả tiền đó!
"Mà lại còn ý kiến LVS bênh VTV chằm chặp, làm ở VTV chẳng nhẽ bênh VTC chắc". Diều này mình không nói tuy nhiên bênh ai cũng được chú Sâm à! nhưng người ta nói đúng thì tiếp thu mới phát triển được.!
Và đừng nghĩ rằng mình có thời nhất thì cái gì và mãi mãi đều nhất chú à!
Để cho đàn em nó làm đi! Đôi khi, hay một thời gian sau nó hơn mình đó!!!
Dạo này nhiều bác mắc bệnh trình bày quá nhỉ?

ruanyoufu

Cách đây khoảng 0.5 năm, có đọc thông tin trên báo Tuổi Trẻ thông tin về chương trình gì đó quên tên rùi do VTV sản xuất, phần đầu là khen nhưng phần sau là nêu lên những tồn tại cần khắc phục, ấy vậy mà bên website VTV copy về, cắt phần góp ý đi, chỉ chừa phần khen thui. Rõ ràng những cơ quan Nhà nước tiêu biểu như VTV không bao giờ chịu lắng nghe những ý kiến, góp ý, phản hồi của người dân nên sớm muộn gì cũng tự đào thải mình mà thui

omnislash

Member

Hình như box HDTV này là xóm nhà lá của mấy bác thân với VTV thì phải, mình trung lập thôi nhưng sao thấy nhiều người bênh VTV quá, mà cơ bản một điều đơn giản nhất là VTV làm gì có HDTV :|

"Dạo này nhiều bác mắc bệnh trình bày quá nhỉ?" -> Chắc gồm cả mình trong này, mà box này không được trình bày hả bạn ThầnĐiêu ? Hay box này là box "Cấm chê VTV không sẽ bị hội đồng từ các bô lão - Toàn 1080" :|

ffv

Active Member

Hình như box HDTV này là xóm nhà lá của mấy bác thân với VTV thì phải, mình trung lập thôi nhưng sao thấy nhiều người bênh VTV quá, mà cơ bản một điều đơn giản nhất là VTV làm gì có HDTV :|

"Dạo này nhiều bác mắc bệnh trình bày quá nhỉ?" -> Chắc gồm cả mình trong này, mà box này không được trình bày hả bạn ThầnĐiêu ? Hay box này là box "Cấm chê VTV không sẽ bị hội đồng từ các bô lão - Toàn 1080" :|

Ông này bị làm sao thế nhỉ?

nhiha

Member

chengvn91:
"........
mấy bạn trên kia phát biểu như đúng rồi, cà rốt với chả ngưu. Sợ luôn"!
Đọc thấy hay quá!
" Từ tháng 7 năm 2003, công ty VTC chuyển từ Đài Truyền hình Việt Nam về trực thuộc Bộ Bưu chính – Viễn thông theo quyết định số 129/2003/QĐ- TTg ngày 26 tháng 6 năm 2003 của Thủ tướng Chính phủ "
Nhưng Mình nghĩ không phải vì việc đổi mới sắp xếp lại doanh nghiệp nhà nước đâu. Còn bao nhiêu công ty nữa mà VTC đã là gì mà phải chuyển đổi rắc rối thế ???

omnislash

Member

Mình bị làm sao thật à ? Mình chỉ thấy topic nào chê VTV là sẽ bị các old members rank 1080 vào quăng tạ tới tấp thôi mà :|

Lại Văn Sâm

Tôi bắt nạt ai nhỉ ? :| Tôi đứng trên quan điểm của một người bình thường, nhìn thấy sự việc không vừa mắt muốn lấy lại chút công bằng cho bạn vubang bị bắt nạt thôi. Tôi chẳng biết bạn/bác Lại Văn Sâm là núi cao thế nào ở HDVN, tôi đánh giá tất cả các member đều phải được đối xử công bằng. Tôi trình bày không dài dòng lắm đâu bạn ạ, chẳng qua là câu cú nó đủ chủ ngữ, vị ngữ thôi, một reply phải có ý nghĩa gì đó dù là ít, không phải thích gì thì viết nấy chưa suy nghĩ kỹ đã ấn post đâu.
Mình bị làm sao thật à ? Mình chỉ thấy topic nào chê VTV là sẽ bị các old members rank 1080 vào quăng tạ tới tấp thôi mà :|
Đúng là bạn này bị làm sao ý nhỉ ? Tự nhiên ở đâu ra reg nick rồi gây sự lung tung lại còn muốn đóng vai làm quan nhớn lấy lại công bằng cho người khác, trong khi người đó và mình chả ai thù oán kiện cáo gì nhau mới lạ chứ ?
VTV và người của VTV chả bao giờ lập topic chửi bới cãi cọ hay nói xấu đài nào trên hdvietnam này cả, bạn cứ seach ra thì biết, trong khi đó cứ thấy chê trách đủ kiểu mà chả biết mấy bạn hay chê đó giỏi cỡ nào mà nói như đài, toàn võ mồm.
À hay là bạn thấy tôi nhiều tờ séc định cò quay à ? Tôi cán bộ liêm khiết lắm sáng đi ô tô Mec đi làm nhưng mà là Mec 80 chỗ ( xe bus ý ) không có nhiều tiền đâu, séc tôi cầm là của nhà đài chứ không phải là của tôi đâu bạn ạ.
Mà thôi từng này tuổi đầu sắp về hưu đến nơi rồi cãi cọ mấy cái linh tinh này mang tiếng ra, bạn muốn làm quan lấy lại công bằng cho mọi người thì tìm người khác mà xử nhé, dạ bẩm quan nhớn em vô tội :p

omnislash

Member

Bác Lại Văn Sâm cho một lời nhận xét cái, bác đánh giá VTV hơn VTC HD hoặc K+ ở điểm nào vậy, cho Omnis một cái nhìn với nhỉ.

nhiha

Member

Mình dùng hết ! cả VTV, VTC, HTV,... Trừ K+ !

Điêu đã ôm cục tức chưa? Chắc chưa phải không?
Hay phết đấy ! Ôm thử cái đi mà xem !
Rồi lại về với K+!

omnislash

Member

Bạn ThầnĐiêu nói vậy thì lại quy chụp lung tung rồi :-j VTC lợi thế có hơn chục kênh HD thôi chứ chương trình cũng tàm tạm, bây giờ thì cực loãng, mấy kênh VTC 1~10 chẳng xem bao giờ (Mình xem và dùng VTC từ hồi nó mới ra đầu thu cơ, lúc nó còn đi bắt vệ tinh của các nước ASIAN để bắt bóng đá cơ) bây giờ mình vẫn xem VTV và xem kênh HD của VTC thôi, mặc dù mấy kênh HD tiếng Việt chiếu đi chiếu lại nhưng dù sao thì cũng thông cảm chút vì có ý thức sắm máy quay tốt và làm chương trình HD là được rồi (Mới làm kênh HD hơn một năm thì phải, chưa tới 2 năm). Mình nói vậy thì bạn ThầnĐiêu biết mình rất trung lập, tốt nói tốt, dở nói dở rồi chứ ?

-> Chỉ cần VTV đầu tư công nghệ, sắm máy quay xịn, phát sóng HD 19:6 các chương trình VTV1, VTV3... kể cả bán đầu thu mình cũng mua. Nói thật khách đến nhà bật cái tivi LED 50 inches lên chẳng lẽ bật truyền hình cáp của VTV lên thì đúng là chẳng tinh tế, "không HD" tý nào, có ai phản đối không ?

Bạn ThầnĐiêu nói vậy thì lại quy chụp lung tung rồi :-j VTC lợi thế có hơn chục kênh HD thôi chứ chương trình cũng tàm tạm, bây giờ thì cực loãng, mấy kênh VTC 1~10 chẳng xem bao giờ (Mình xem và dùng VTC từ hồi nó mới ra đầu thu cơ, lúc nó còn đi bắt vệ tinh của các nước ASIAN để bắt bóng đá cơ) bây giờ mình vẫn xem VTV và xem kênh HD của VTC thôi, mặc dù mấy kênh HD tiếng Việt chiếu đi chiếu lại nhưng dù sao thì cũng thông cảm chút vì có ý thức sắm máy quay tốt và làm chương trình HD là được rồi (Mới làm kênh HD hơn một năm thì phải, chưa tới 2 năm). Mình nói vậy thì bạn ThầnĐiêu biết mình rất trung lập, tốt nói tốt, dở nói dở rồi chứ ?

-> Chỉ cần VTV đầu tư công nghệ, sắm máy quay xịn, phát sóng HD 19:6 các chương trình VTV1, VTV3... kể cả bán đầu thu mình cũng mua. Nói thật khách đến nhà bật cái tivi LED 50 inches lên chẳng lẽ bật truyền hình cáp của VTV lên thì đúng là chẳng tinh tế, "không HD" tý nào, có ai phản đối không ?

làm VTV HD rồi phát cho nhà giàu xem à,lấy kinh phí nhà nước hỗ trợ mà chỉ giành cho người giàu là thua,VTC HD làm gì có tuổi mà so với K+HD,hehe...

nhiha

Member

VTV mua đồ HD lâu rồi! mà thiếu đồng bộ từ thiết bị đến nhiều thứ khác nữa nên không phát được!
Bây giờ lạc hậu hết rồi. Còn chờ lâu mà chờ làm gì, thời sự nghe tiếng được rồi!!!

darkavenger

TV LED thì chỉ xem cáp thôi, xem HD làm gì cho nó phí, khéo bật lên khách lại cười đấy bác ơi <):)

omnislash

Member

Vậy bạn darkavenger cứ xem cáp nhé, tôi không nhai nổi cái ông bạn vàng SD ở tivi Full HD đâu. Hay bạn đọc nhầm LED và nghĩ là CRT ? :|

Bạn ThầnĐiêu nhớ là VTV còn có truyền hình kỹ thuật số mặt đất cũng có chảo và đầu thu thì phải nhỉ, chẳng biết bây giờ còn hoạt động không, cái đấy hồi trước cũng quảng cáo kinh lắm mà. Cũng mua đầu, thu tiền mà, đâu có free đâu. Mà nhà nước Việt Nam mình giàu lắm, chẳng nghèo đâu :-j Quan trọng là có quan tâm đầu tư không thôi.

dhpaul

Well-Known Member

Ặc ặc, truyền hình số mặt đất dùng chảo =))
Trước đây VTV có giới thiệu về việc phát sóng trên di động dựa trên công nghệ DMB (cách đây cũng khoảng 1-2 năm) để cạnh tranh với VTC Mobile TV. Tuy nhiên qua mấy năm thì cả 2 dịch vụ này đều chết yểu, không có khách hàng nào thèm xem.

darkavenger

Vậy bạn darkavenger cứ xem cáp nhé, tôi không nhai nổi cái ông bạn vàng SD ở tivi Full HD đâu. Hay bạn đọc nhầm LED và nghĩ là CRT ? :|

Bạn ThầnĐiêu nhớ là VTV còn có truyền hình kỹ thuật số mặt đất cũng có chảo và đầu thu thì phải nhỉ, chẳng biết bây giờ còn hoạt động không, cái đấy hồi trước cũng quảng cáo kinh lắm mà. Cũng mua đầu, thu tiền mà, đâu có free đâu. Mà nhà nước Việt Nam mình giàu lắm, chẳng nghèo đâu :-j Quan trọng là có quan tâm đầu tư không thôi.

Vâng em đọc nhầm thật, sorry bác #:-S

minhdt49

Không biết việc phát sóng qua vệ tinh kèm theo lịch phát sóng có khó và tốn kém ko mà VTV không làm được nhỉ !

Không biết việc phát sóng qua vệ tinh kèm theo lịch phát sóng có khó và tốn kém ko mà VTV không làm được nhỉ !

Phát vệ tinh quảng bá thì VTV làm 7 năm nay rồi,còn việc kèm info lịch thì chưa thấy,VTV phát free 6 kênh VTV trên vệ tinh để dù ở nơi nào của tổ quốc cũng xem được,chỉ cần mua bộ đầu chảo như K49 khoảng 300-400k là xem được 6 kênh rồi.

Bên trên