Thất vọng VTV

Lại Văn Sâm

Ðề: Thất vọng VTV

Bác Lại Văn Sâm cho một lời nhận xét cái, bác đánh giá VTV hơn VTC HD hoặc K+ ở điểm nào vậy, cho Omnis một cái nhìn với nhỉ.
Xin lỗi bạn nhé, tôi không quen nói xấu đài khác, có vấn đề gì cần góp ý tôi gặp trực tiếp chứ chả bù lu bù loa vớ vẩn trên này chả làm gì.
-> Chỉ cần VTV đầu tư công nghệ, sắm máy quay xịn, phát sóng HD 19:6 các chương trình VTV1, VTV3... kể cả bán đầu thu mình cũng mua. Nói thật khách đến nhà bật cái tivi LED 50 inches lên chẳng lẽ bật truyền hình cáp của VTV lên thì đúng là chẳng tinh tế, "không HD" tý nào, có ai phản đối không ?
Việc đầu tư công nghệ và mua sắm máy quay và phát sóng HD tỷ lệ 16:9 bạn đợi khi nào các chị lao động cấy lúa, các em trẻ nhỏ chăn trâu cắt cỏ sắm LCD 42 inch mang theo bên mình để xem tin tức thời sự, dự báo thời tiết....thì bọn tôi phục vụ yêu cầu của bạn nhé, bạn đi vận động đi, xong thì post bài vào đây chúng tôi sẽ làm theo ý kiến của bạn. Tới lúc đó không phải mua đầu thu đâu, chúng tôi phát miễn phí mỗi người 2 cái, 1 cái mang đi ra ruộng xem HD và 1 cái nằm nhà xem :p
Còn ở nhà chắc bạn chỉ có cái LED 50 inch thôi à, nếu có mỗi cái đó thì bật VTV xem thời sự, cố gắng mua thêm đầu phát HD copy phim vào đó, khách đến bật lên cho người ta xem, thế thôi

nhiha

Member

Lại Văn Sâm:
"Việc đầu tư công nghệ và mua sắm máy quay và phát sóng HD tỷ lệ 16:9 bạn đợi khi nào các chị lao động cấy lúa, các em trẻ nhỏ chăn trâu cắt cỏ sắm LCD 42 inch mang theo bên mình để xem tin tức thời sự, dự báo thời tiết....thì bọn tôi phục vụ yêu cầu của bạn nhé, bạn đi vận động đi, xong thì post bài vào đây chúng tôi sẽ làm theo ý kiến của bạn"...
Có nhiều chị lao động mua được LCD rồi đó! Chú Sâm chỉ biết hưởng thụ một mình thôi à? Đó là phong cách phục vụ của VTV sao!

omnislash

Member

Bác Sâm lại nói "cùn" rồi, vâng, nhà Omnis chỉ có cái LED 50 inches thôi cho nên khách đến là chuyển ngay qua VTC HD chứ bật truyền hình cáp toàn ruồi với muỗi thì tủi hổ cho cái LED lắm lắm bác ạ =)) Còn phim HD thì Omnis có laptop và máy chiếu HD ở phòng chiếu phim riêng rồi (Nên không cần cố gắng mua đầu phát HD làm gì) chẳng cần chiếu lên cái tivi 50 inches làm gì đâu, cái đó chỉ để xem tivi và phim truyền hình dài tập những lúc như ăn cơm trưa hay.

Bác nên nhớ VTC có hai đối tượng, một là dân sành điệu, chơi đầu thu HD, hai là dân bình dân, thì xài đầu thu SD, mà hình như VTC cũng free vài kênh VTC, có thể search ra được thì phải. Bác Sâm cứ kêu VTV phát HD đi rồi xem người dân có mua đầu thu VTV nhiều hay ít thì biết liền ấy mà, chỉ sợ đầu thu VTV lúc ấy cung không đủ cầu ấy chứ :))

Lại Văn Sâm

Bác Sâm lại nói "cùn" rồi, vâng, nhà Omnis chỉ có cái LED 50 inches thôi cho nên khách đến là chuyển ngay qua VTC HD chứ bật truyền hình cáp toàn ruồi với muỗi thì tủi hổ cho cái LED lắm lắm bác ạ =)) Còn phim HD thì Omnis có laptop và máy chiếu HD ở phòng chiếu phim riêng rồi (Nên không cần cố gắng mua đầu phát HD làm gì) chẳng cần chiếu lên cái tivi 50 inches làm gì đâu, cái đó chỉ để xem tivi và phim truyền hình dài tập những lúc như ăn cơm trưa hay.

Bác nên nhớ VTC có hai đối tượng, một là dân sành điệu, chơi đầu thu HD, hai là dân bình dân, thì xài đầu thu SD, mà hình như VTC cũng free vài kênh VTC, có thể search ra được thì phải. Bác Sâm cứ kêu VTV phát HD đi rồi xem người dân có mua đầu thu VTV nhiều hay ít thì biết liền ấy mà, chỉ sợ đầu thu VTV lúc ấy cung không đủ cầu ấy chứ :))

Rõ ràng là cái nick này lập chả có mục đích gì ngoài việc cà khịa với mình, chả thấy có bàn luận gì chỉ chăm chăm cà khịa mình, thôi tôi không rảnh để đi tranh luận vớ vẩn với bạn cho mệt người

omnislash

Member

Bác Sâm hết nói chuyện được đúng sai thì quay ra kêu Omnis lập nick cà khịa với bác. Vẫn kiểu quy chụp vớ vẩn. Xin nói thẳng cho bác biết, Omnis biết hdvietnam lâu rồi nhưng không có nhu cầu gì ở đây, dạo này Omnis thấy hứng thú với nhạc Lossless nên reg nick để download nhạc, còn chuyên mục HDTV thì vào đây để xem xét thì đọc được những bài viết rất khó chịu của bác thì Omnis viết bài tranh luận vậy thôi. Bác nghĩ bác là ai mà Omnis phải lập nick để cãi nhau với bác ? Mỗi người mỗi tính, tính Omnis thấy việc gì bất bình thì lên tiếng thôi, lập nick này để cà khịa bác Sâm, đúng là vớ vẩn hết sức.

Lại Văn Sâm

Bác Sâm hết nói chuyện được đúng sai thì quay ra kêu Omnis lập nick cà khịa với bác. Vẫn kiểu quy chụp vớ vẩn. Xin nói thẳng cho bác biết, Omnis biết hdvietnam lâu rồi nhưng không có nhu cầu gì ở đây, dạo này Omnis thấy hứng thú với nhạc Lossless nên reg nick để download nhạc, còn chuyên mục HDTV thì vào đây để xem xét thì đọc được những bài viết rất khó chịu của bác thì Omnis viết bài tranh luận vậy thôi. Bác nghĩ bác là ai mà Omnis phải lập nick để cãi nhau với bác ? Mỗi người mỗi tính, tính Omnis thấy việc gì bất bình thì lên tiếng thôi, lập nick này để cà khịa bác Sâm, đúng là vớ vẩn hết sức.

Đã không thích nói chuyện rồi, vẫn thích cà khịa à, nào bây giờ bác thích nói gì nào ? Tôi chơi đến cùng luôn với bác

Lâm Gia Trang

Mấy ông này phải nhốt hết vào 1 chuồng cho các ông tha hồ chuyện tránh ô nhiễm môi trường :))

Tết nhứt rồi cãi nhau chi? Để thời gian cùng vợ con gia đình xem K+ và thưởng thức EPL sunday trên K+ không sướng hơn sao?

kutely24

Banned

Mấy ông này phải nhốt hết vào 1 chuồng cho các ông tha hồ chuyện tránh ô nhiễm môi trường :))

Uýnh chết bác này vẫn ko chừa cái tật đi móc mói người khác 1 cách khó nghe, trong khi đó chả ai làm gì bác...[-(...
Cái chủ đề Topic đưa ra thì chả bao giờ bác trả lời cho.

achilefu

VTV3 trên VSTV không khóa mã, không cần thiết phải mua đầu thu K+. Cần vài trăm ngàn là có đầu thu khác coi rồi.

kutely24

Banned

Sâm + Điêu ngồi đó mà sướng với nhau đi...anh em ta đi chơi tết hết rồi, chả ai quan tâm lời các người nói đâu...:))....

nhanthuy17784

Có những thằng theo đóm ăn tàn như thanh niên này. Thấy người khác chửi cũng phải chửi cho nó sành. Thời sự của VTV nó phát 19h từ lâu mẹ nó rồi. Đố thằng nào dám phát thời sự giờ đấy. Đúng là VTV ngày càng lởm nhưng đừng vơ cứt cả nắm chứ hehe
Em chẳng biết thế nào nhưng vtc phát thời sự ngay sau Vietnamonline 19h trùng với VTV trên cả VTC1, VTC2, VTCHD1...từ lâu lắm rồi, tuy nhiên chưa thể bằng thời sự VTV nhưng em thấy có hai em Phương Thúy và Ngọc Diệp dẫn xinh lắm, cần gì bóng đá ngoại hạng Anh, ngắm gái cũng thú vị!

thaiha248

Banned

Phong độ là nhất thời,đẳng cấp là mãi mãi.

Đẳng cấp ở chỗ nào khi chỉ là 1 con dê non mới nhảy vào thị trường Truyền Hình, Sản xuất còn chả sản xuất nổi, toàn đi mua bản quyền về phát, gớm đẳng cấp thật đấy, đẳng cấp như Man City ấy nhỉ...=))

anhchangdatinh1107

Well-Known Member

ủa bác nick lại văn sâm có phải là bác sâm ai là triệu phú thiệt không ta??thần tượng tui đấy

minhdt49

Không biết: VTV mua bản quyền cúp C1 như thế nào ? hay là VTV không đủ năng lực mà lại trực tiếp mỗi một trận trong đêm, đêm nay trong khi tâm điểm cả thế giới hồi hợp chờ xem trận cầu BMunich- Int thì ở VN người hâm mộ buộc phải xem trận MU-Marseille mà ko còn lựa chọn nào khác ngoài K+1 ( 250k/tháng). Cái kiểu như VTV nó bố thí cho người xem vậy, đêm nay có lẻ phải uống viên thuốc ngủ, hoặc lát nữa nhậu cho tới bến để ngủ tới sáng khỏi phải bực mình quá...khốn thật.

quanganh_08

Active Member

Không biết: VTV mua bản quyền cúp C1 như thế nào ? hay là VTV không đủ năng lực mà lại trực tiếp mỗi một trận trong đêm, đêm nay trong khi tâm điểm cả thế giới hồi hợp chờ xem trận cầu BMunich- Int thì ở VN người hâm mộ buộc phải xem trận MU-Marseille mà ko còn lựa chọn nào khác ngoài K+1 ( 250k/tháng). Cái kiểu như VTV nó bố thí cho người xem vậy, đêm nay có lẻ phải uống viên thuốc ngủ, hoặc lát nữa nhậu cho tới bến để ngủ tới sáng khỏi phải bực mình quá...khốn thật.

ko xem K+ thì ta xem Truevisiont thiếu j` sự lựa chọn:-B

Bên trên