Thế nào là "Sống có chất"?

lara_croft

Member
Em đó giờ hay có tính tự kĩ, ít giao du với ai, cũng ít ra đường. Em đã sống như vậy một thời gian dài, và dường như không thoát ra được. Lắm lúc cũng muốn thay đổi, để "sống có chất" hơn. Nhưng cũng không biết phải thay đổi từ đâu, và như thế nào là "Sống có chất". Haiz... thật là khó khăn các bác nhỉ ?

tusontay

Huyền Thoại
Re: Ðề: Thế nào là "Sống có chất"?

hehe nhưng có người có tiền rồi thì lại chán ra ấy chứ vì không biết mình cần xài tiền đó vào việc gì :)) như ông bạn em chẳng hạn giờ có đủ thứ thì lại đâm ra không thèm muốn nữa...
Đem đi làm từ thiện đi, Việt Nam giờ còn rất nhiều người nghèo, đói. :)

Hay em gửi ông bạn bác STK khoản của em nhé, cứu một người bằng xây bảy cái... sân Mỹ Đình đấy. :D

danonglathe

Ðề: Re: Thế nào là "Sống có chất"?

Đúng là có tiền là có tất cả nhưng để mua được "Sống có chất" thì không có đâu bạn à, Có tiền thì phải sông sao cho đồng tiền phụ thuộc vào mình chứ mình đừng lệ thuộc đồng tiền

quá hay!!!, nhưng cho mình hỏi lại nhé, sống thế nào là đồng tiền lệ thuộc mình? còn sống thế nào là mình lệ thuộc đồng tiền? nhiều lúc nghe mà cũng không phân biệt được

PSVITA

Member
Ðề: Re: Thế nào là "Sống có chất"?

Nói chung là mua được hầu hết! :)) Nói chung những gì cuộc đời chúng ta cần đều mua bằng tiền. Không tin à, thử không có tiền xem! ;)

không có tiền thì ít lắm bác ,chỉ là tiền không đủ thôi mà chiến thôi nhu cầu cũng được ,có ít thì dùng ít nhiều thì tiu nhiều chủ yếu vẫn chỉ là niềm vui thôi ,giàu thì mốt con cái nó giành của gia đình loạn hết cả lên cái này thì em cũng đã chứng kiến rồi nè ,nhiều nhà nghèo vậy mà vui đấy sống luôn xem "gia đình là trên hết"

gái núi

Member
cái nào cũng có mặc trái của nó mà nhưng nhà mình cũng nghẹt nghèo lắm đây vừa nợ lại vừa không có không khí gia đình nữa chán như con gián ấy thế thì làm sao để "sống có chất" đây :(

truongxua

Ðề: Thế nào là "Sống có chất"?

là đàn ông " sống có chất" thì phải là người " có sự nghiệp , có thành công" các em nó mới theo các bác à, hihi... cái chất này hơi bị khó đây.

saigonnhonnhip

MÌnh thấy các bạn cứ nói có tiền là có tất cả nhưng suy nghỉ lại đi, khi có người yêu, họ yêu bạn vì bạn có tiền, bạn hết tiền thì bỏ đi " whisky nào đẳng cấp" thôi bạn à

hd6850

Member

muốn nơi mỗi khác mà thím nếu nói vậy thì VN mình sống hời hợt à ,VN thì tình nghĩa cũng nhiều lắm đó nhé thấy làm tự thiện miết đó chứ nhưng tiền đó thì không biết về tay ai nhiều nhất và có đến được dân nghèo không ,em thấy làm từ thiện theo kiểu tự thân vận động hay giúp hàng xòm láng giềng vẫn là tuyệt vời hơn cả

danonglathe

em nghỉ để " sống có chất" không phải là dễ đâu nhé, nhiều khi mình thấy là vậy nhưng lại không phải là vậy, đừng nghỉ làm từ thiện là tốt đâu, có 1 số người lợi dụng việt đó để nổi tiếng đấy thôi

truyenthongviet

em nghỉ để " sống có chất" không phải là dễ đâu nhé, nhiều khi mình thấy là vậy nhưng lại không phải là vậy, đừng nghỉ làm từ thiện là tốt đâu, có 1 số người lợi dụng việt đó để nổi tiếng đấy thôi
con gái giờ không thích " sống có chất" bác à, chủ yếu là sống có lượng hay không thôi, hihi, bóp cộm tiền, quần áo láng cóng là sẽ có được các em như tiên

nguyenkhoi94

Re: Ðề: Thế nào là "Sống có chất"?

+1 cho bác luôn đây nhưng phải tìm phim nào đó chất lượng chất tí thì mới phát huy hết công dụng của nó ,1 đầu HD cao cấp nữa ,mà khi thành đạt rồi thì niềm đam mê mình hình như nó không còn được như lúc thiếu thốn nữa hay sao ấy
cái gì cũng vậy bác à, khi lên một bậc thì nhận thức con người lại khác " whisky nào đẳng cấp ấy", nhưng khi vậy mình sẽ có 1 thú chơi khác thích hơn... hihi

min_tequila

"Sống có chất" vậy con gái có theo không các bác, thấy mấy người sống có lượng con gái theo nhiều hơn ấy, lượng đây là ngân lượng á....... vậy tại sao phải " sống có chất" ?

sua

gái nó thường theo những người sống thiếu chất thì phải ^:)^

Bên trên