Thế nào là "Sống có chất"?

Hải Đăng

Re: Ðề: Re: Thế nào là "Sống có chất"?

thế sao em đây vẫn còn FA nè bác ,cái câu thằng 5-6 bình sữa thằng ko bình nào sao mà đúng quá :((
Nói thật với bác cua gái ko khó, đó là điều em chắc chắn
Nhưng thường trong cuộc sống cái gì càng khó với đến thì cảm giác, sự gắn kết mới càng bền lâu
Mời bác: http://www.hdvietnam.com/diendan/197-hoi-phat-dap-luon/422777-de-cua-gai-thanh-cong-can.html

VThanhgtvt

Well-Known Member

Vấn đề là tìm được 1 em cưới làm vợ chứ gái thì em nào cua chả được

Nhưng thường trong cuộc sống cái gì càng khó với đến thì cảm giác, sự gắn kết mới càng bền lâu
Mời bác: http://www.hdvietnam.com/diendan/197-hoi-phat-dap-luon/422777-de-cua-gai-thanh-cong-can.html

Hjc hjc. Nói mạnh như vầy, không biết có bao nhiêu em gái "qua tay" bác rùi nhỉ?
@ Vậy mà giờ vẫn lông bông??? Các cụ ta nói quả không sai đâu: "Lắm mối, tối nằm không"! :))

Hải Đăng

Hjc hjc. Nói mạnh như vầy, không biết có bao nhiêu em gái "qua tay" bác rùi nhỉ?
@ Vậy mà giờ vẫn lông bông??? Các cụ ta nói quả không sai đâu: "Lắm mối, tối nằm không"! :))
Anh hoàn toàn có thể lập gia đình nhưng bố mẹ anh vốn rất khó tính, a thì ko muốn bố mẹ buồn, phận làm con anh chấp nhận mình khổ 1 chút cũng ko sao

VThanhgtvt

Well-Known Member

Anh hoàn toàn có thể lập gia đình nhưng bố mẹ anh vốn rất khó tính, a thì ko muốn bố mẹ buồn, phận làm con anh chấp nhận mình khổ 1 chút cũng ko sao

Hjc hjc. Khó tính trong việc chọn "con dâu" ah bác? ;;)

vuthehoa

Ðề: Re: Ðề: Re: Thế nào là "Sống có chất"?

Hjc hjc. Khó tính trong việc chọn "con dâu" ah bác? ;;)

Chắc hai chú nói chuyện nghĩ rằng không có anh ở đây hả.Anh mới đi thỉnh kinh đây và ngộ ra được một tí chất trong cuộc sống đó,hãy hiểu từ đó đi rồi mới bình luận nhé các bạn trẻ.

Hải Đăng

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Thế nào là "Sống có chất"?

Chắc hai chú nói chuyện nghĩ rằng không có anh ở đây hả.Anh mới đi thỉnh kinh đây và ngộ ra được một tí chất trong cuộc sống đó,hãy hiểu từ đó đi rồi mới bình luận nhé các bạn trẻ.
Chất đó là 1 cô vợ vs 1 bầy nhím hả anh?

paracels

Well-Known Member
Đọc hết 4 trang vẫn chưa hiểu "chất" là gì. Chả hiểu em có "chất" không nhưng thấy gái toàn cứ bảo em "chảnh". Thiệt là khó hiểu, khó hiểu.

nguyenkhoi94

Để là 1 người thành đạt thì không chỉ là người thành công trong lĩnh vực việc làm hay có nhiều tiền mà còn phải thành công trong gia đình nữa... chăm lo cho gia đình mình có 1 cuộc sống tốt đẹp, lúc nào cũng " gia đình là trên hết" thì 1 phần nào cũng là người thành đạt trong mắt vợ con mình rồi

saigonnhonnhip

Ðề: Thế nào là "Sống có chất"?

Đối với tớ, một người thành đạt là một người có sự nghiệp trong tay, có gia đình hạnh phúc... vậy là thỏa mãn lắm rồi nhưng chắc đây chỉ là ước mơ của tớ cũng như bao người đàn ông khác

giuadongdoimiusinh

Well-Known Member
Em đó giờ hay có tính tự kĩ, ít giao du với ai, cũng ít ra đường. Em đã sống như vậy một thời gian dài, và dường như không thoát ra được. Lắm lúc cũng muốn thay đổi, để "sống có chất" hơn. Nhưng cũng không biết phải thay đổi từ đâu, và như thế nào là "Sống có chất". Haiz... thật là khó khăn các bác nhỉ ?

Đọc xong em tự hỏi liệu đây có phải là chất trong con người bác không ?

Nếu không hãy cất nó đi và ra đường làm những gì mình thích nói những điều mình nghĩ, gặp những người mình yêu bác nhé !

thienthanxanh

Active Member

Để là 1 người thành đạt thì không chỉ là người thành công trong lĩnh vực việc làm hay có nhiều tiền mà còn phải thành công trong gia đình nữa... chăm lo cho gia đình mình có 1 cuộc sống tốt đẹp, lúc nào cũng " gia đình là trên hết" thì 1 phần nào cũng là người thành đạt trong mắt vợ con mình rồi

Đối với tớ, một người thành đạt là một người có sự nghiệp trong tay, có gia đình hạnh phúc... vậy là thỏa mãn lắm rồi nhưng chắc đây chỉ là ước mơ của tớ cũng như bao người đàn ông khác

Vâng đây cũng là mơ ước của nhiều người các bác ạ nhưng cuộc đời không đơn giản như vậy. Mình có một ông bạn rất thành đạt nhưng gia đình đã tan tác vì vợ chống lấy nhau gần chục năm mà không có con (do vợ có vấn đề) và sức ép gia đình bên chồng quá lớn.

PSVITA

Member
Ðề: Re: Thế nào là "Sống có chất"?

chuẩn ,ăn càng nhiều chất bổ thì người nó sẽ tự dưng có chất và đẹp trai hơn => gái theo nhiều hơn

gái giờ theo trai dạng "có sự nghiệp có thành công" đấy nhé nên nó thực tế lắm còn yêu đích thực thì chỉ có ở mấy đứa nhóc tuổi teeen à

hellomoto

Active Member
định nghĩa cái vụ này khó quá ! cứ ra đường, vui chơi kết bạn, ăn chơi nhảy múa, nhậu nhẹt là đời thêm vui

vuthehoa

Ðề: Re: Thế nào là "Sống có chất"?

định nghĩa cái vụ này khó quá ! cứ ra đường, vui chơi kết bạn, ăn chơi nhảy múa, nhậu nhẹt là đời thêm vui

Ra đường - ăn chơi nhảy múa - nhậu nhẹt - chất quá -------ngủ gầm giường.

caothudeche

Moderator

Để mình lôi tí triết lý còi, được nhồi nhét khi học đại học và đây để góp ý cho bác @lara_croft. Nhưng em không định nghĩa theo kiểu triết học: Chất là cái gì nó tạo nên bạn và để phân biệt bạn với người khác? "Sống có chất" thì ta làm những gì ta thấy ta là ta, không phải theo các quy củ định sẵn mà nhiều khi nó là cứng nhắc. Sống sao cho bạn thấy thoải mái nhất là được.

nmb48

Member
Re: Ðề: Thế nào là "Sống có chất"?

Để mình lôi tí triết lý còi, được nhồi nhét khi học đại học và đây để góp ý cho bác @lara_croft. Nhưng em không định nghĩa theo kiểu triết học: Chất là cái gì nó tạo nên bạn và để phân biệt bạn với người khác? "Sống có chất" thì ta làm những gì ta thấy ta là ta, không phải theo các quy củ định sẵn mà nhiều khi nó là cứng nhắc. Sống sao cho bạn thấy thoải mái nhất là được.

sống theo các nguyên tắc sống của mình đặc ra cũng được không cần theo sách vỡ miễn sao thấy hài lòng

viettoanhp

Well-Known Member

Mình thì thấy sống có chất cần phải có suy nghĩ rằng, hôm nay là ngày cuối cùng mà mình được sống và cố gắng hết sức mình trong mọi công việc, tách được hẳn ảnh hưởng của cuộc sống ra khỏi cái đầu của mình, cuộc sống luôn do mình làm chủ. Vậy chắc là đủ rồi :D

Bên trên