The Proposal(Lời cầu hôn) - Có vợ thì vào

hoangtrinhag

Hôm nay mới xem phim này, dù đả kéo xuống lâu rồi. Phim hay, hài nhẹ nhàng...nhưng ở đây mình không mở mục bình luận, chỉ là trong phim có cảnh nhân vật nử quì xuống cầu hôn là mình nhớ tới cảnh vợ chồng mình ngày xưa.
Ngày xưa...không nhớ là mình có hỏi cưới bà xả mình không nhỉ? Quên mất, chỉ nhớ là bả hỏi mình,"Chừng nào anh cưới em?".
Tới giờ đã hơn 10 năm, qua bao sóng gió...Chợt nghỉ lại thấy thương vợ vô cùng...

Ps:Các bác cầu hôn như thế nào? chia sẻ chút cho anh em...rút kinh nghiệm

hauvnn87

Ðề: The Proposal(Lời cầu hôn) - Có vợ thì vào

Mình thì chưa vợ , nhưng có nói thế này "Nhất định Anh sẽ cưới Em" .

khanhaho

Hôm nay mới xem phim này, dù đả kéo xuống lâu rồi. Phim hay, hài nhẹ nhàng...nhưng ở đây mình không mở mục bình luận, chỉ là trong phim có cảnh nhân vật nử quì xuống cầu hôn là mình nhớ tới cảnh vợ chồng mình ngày xưa.
Ngày xưa...không nhớ là mình có hỏi cưới bà xả mình không nhỉ? Quên mất, chỉ nhớ là bả hỏi mình,"Chừng nào anh cưới em?".
Tới giờ đã hơn 10 năm, qua bao sóng gió...Chợt nghỉ lại thấy thương vợ vô cùng...

Ps:Các bác cầu hôn như thế nào? chia sẻ chút cho anh em...rút kinh nghiệm

bác thương vợ mà hâm mộ chú poly à.... vậy thì sao ta? Mà bác cũng già rồi nhỉ, lấy vợ 10 năm rồi à? hay lấy vợ sớm?

hoangtrinhag

bác thương vợ mà hâm mộ chú poly à.... vậy thì sao ta? Mà bác cũng già rồi nhỉ, lấy vợ 10 năm rồi à? hay lấy vợ sớm?

Thương vợ và hâm mộ khác nhau nhé, con gái chú năm nay 13 tuổi rồi con.:))

conan2901

Active Member

oài, cháu sắp cưới
chả hỏi han gì hết
2 bên nhà triệu tập hai đưa lại, bảo cưới chưa, các cụ định ngày cái phập, xong hỏi phản đối chi nữa không ? - ẹc, trả lời bằng niềm tin :))- thế là còn 2 tuần nữa cưới :p

cinefan48

Member

Bác cưới vợ được 10 năm mà con gái đã 13 tuổi, thế bác có "sản phẩm" rồi mới chính thức lấy vợ à? À mà đúng rồi, thế thì vợ bác mới phải hỏi "Chừng nào anh cưới em?". Bác hơi bị cao tay đấy, đố vợ bác lúc ý lấy người khác được. Nhà bác ở đâu, em xin mang gạo tiền, sách bút đến xin truyền cho ít bí kíp.

hai_duong

Member

oài, cháu sắp cưới
chả hỏi han gì hết
2 bên nhà triệu tập hai đưa lại, bảo cưới chưa, các cụ định ngày cái phập, xong hỏi phản đối chi nữa không ? - ẹc, trả lời bằng niềm tin :))- thế là còn 2 tuần nữa cưới :p

Tùi ui sao giống tui thế? Hai đứa đang vi vu ngon lành. Nhà kêu cho gặp mặt nhà gái. Ầm.........tháng sau cưới.Không trở tay kip. Vậy mà gần 02 nằm rồi ấy :x

hoangtrinhag

Bác cưới vợ được 10 năm mà con gái đã 13 tuổi, thế bác có "sản phẩm" rồi mới chính thức lấy vợ à? À mà đúng rồi, thế thì vợ bác mới phải hỏi "Chừng nào anh cưới em?". Bác hơi bị cao tay đấy, đố vợ bác lúc ý lấy người khác được. Nhà bác ở đâu, em xin mang gạo tiền, sách bút đến xin truyền cho ít bí kíp.

Mới trả lời cho một bác trên kia một câu hỏi giống hệt.

hoangtrinhag

Mới trả lời cho bác trên kia một câu hỏi giống hệt.

HHN

Active Member

Chài ơi, bác ấy nói là đã lấy vợ được hơn 10 năm mà.

Còn em thì chả tỏ tình gì cả, mà em cũng không nhớ lắm :-< cưới nhau hơn 3 năm roài, còn iu nhau thì cỡ gần 10 mới cưới, cho nên cũng nhớ nổi hồi đó mình nói những gì :D , chỉ nhớ nhà vợ giục cưới mấy lần thôi :))

Bên trên